Tag Groups 2.1.2 - en to vi translation catalogue (338 entries)

en: %d option was added or changed.
vi: %d tùy chọn đã được thêm hoặc thay đổi.

en: %s created this sample page in the Setup Wizard of the <b>Tag Groups</b> plugin. You can safely edit and delete it or keep it for future reference.
vi: %s đã tạo trang mẫu này trong Trình hướng dẫn thiết lập của <b>Nhóm Thẻ</b> plugin. Bạn có thể an toàn chỉnh sửa và xóa nó hoặc giữ lại để tham khảo trong tương lai.

en: (1000x read, 100x write)
vi: (1000 lần đọc, 100 lần ghi)

en: (Not tested with right-to-left languages.)
vi: (Chưa được thử nghiệm với các ngôn ngữ viết từ phải sang trái.)

en: (recommended)
vi: (đề xuất)

en: (show me the menu)
vi: (cho tôi xem menu)

en: 18 Gutenberg Blocks
vi: 18 Khối Gutenberg

en: 21 Shortcodes
vi: 21 Mã ngắn

en: <b>Please deselect taxonomies that you don't use. Using several taxonomies for the same post type or hierarchical taxonomies (like categories) is experimental and not supported.</b>
vi: <b>Vui lòng bỏ chọn taxonomies mà bạn không sử dụng. Sử dụng nhiều taxonomies cho cùng một loại bài viết hoặc taxonomies phân cấp (như danh mục) là thử nghiệm và không được hỗ trợ.</b>

en: A new parent group with the label '%s' has been created at the bottom of the table!
vi: Một nhóm cha mới với nhãn '%s' đã được tạo ở cuối bảng!

en: A new tag group with the label '%s' has been created!
vi: Một nhóm nhãn mới với nhãn '%s' đã được tạo ra!

en: A tag group with the id %1$s and the label '%2$s' has been deleted.
vi: Một nhóm nhãn với id %1$s và nhãn '%2$s' đã bị xóa.

en: A tag group with the label '%s' already exists, or the label has not changed. Please choose another one or go back.
vi: Một nhóm nhãn với nhãn '%s' đã tồn tại, hoặc nhãn chưa thay đổi. Vui lòng chọn nhãn khác hoặc quay lại.

en: A tag group with the label '%s' already exists.
vi: Một nhóm nhãn với nhãn '%s' đã tồn tại.

en: Accordion Tag Cloud
vi: Đám mây thẻ theo accordion

en: Actions
vi: Hành động

en: Active Taxonomies
vi: Taxonomies Hoạt Động

en: Add New Tag Group
vi: Thêm Nhóm Thẻ Mới

en: Add a filter to the list of tags. Disable it here if it conflicts with other plugins or themes.
vi: Thêm một bộ lọc vào danh sách thẻ. Vô hiệu hóa nó ở đây nếu nó xung đột với các plugin hoặc chủ đề khác.

en: Add a pull-down menu to the filters above the list of posts. If you filter posts by tag groups, then only items will be shown that have tags (terms) in that particular group. This feature can be turned off so that the menu won't obstruct your screen if you use a high number of groups. May not work with all taxonomies.
vi: Thêm một menu thả xuống vào các bộ lọc ở trên danh sách bài viết. Nếu bạn lọc bài viết theo nhóm thẻ, thì chỉ những mục có thẻ (thuật ngữ) trong nhóm đó mới được hiển thị. Tính năng này có thể được tắt để menu không cản trở màn hình của bạn nếu bạn sử dụng một số lượng lớn nhóm. Có thể không hoạt động với tất cả các taxonomy.

en: Ajax Test
vi: Kiểm tra Ajax

en: All Tag Groups features are available as Gutenberg blocks. You can also use shortcodes.
vi: Tất cả các tính năng của Nhóm Thẻ đều có sẵn dưới dạng các khối Gutenberg. Bạn cũng có thể sử dụng shortcode.

en: All groups have been deleted and assignments reset.
vi: Tất cả các nhóm đã bị xóa và phân công đã được đặt lại.

en: Alphabetical Tag Cloud
vi: Đám mây thẻ theo mẫu tự

en: Alphabetical Tag Index
vi: Chỉ mục thẻ theo mẫu tự

en: Always load shortcode scripts.
vi: Luôn luôn tải các script shortcode.

en: Assign to
vi: Gán cho

en: Back End
vi: Quản Trị

en: Below you can import previously exported settings/groups or terms from a file.
vi: Dưới đây bạn có thể nhập các cài đặt/nhóm hoặc thuật ngữ đã xuất trước đó từ một tệp.

en: Benchmarks
vi: Thang điểm

en: By default it returns a string with the html for a tabbed tag cloud.
vi: Mặc định nó trả về một chuỗi với html cho một đám mây thẻ theo tab.

en: By default the description appears in a tooltip when you hover the mouse over a tag in a tag cloud.
vi: Theo mặc định, mô tả xuất hiện trong một tooltip khi bạn di chuột qua một thẻ trong đám mây thẻ.

en: Cache
vi: Bộ nhớ đệm

en: Caching
vi: Bộ đệm

en: Change order
vi: Thay đổi thứ tự

en: Checking the tag names
vi: Kiểm tra tên thẻ

en: Checking...
vi: Đang kiểm tra...

en: Choose the taxonomies for which you want to use Tag Groups:
vi: Chọn các taxonomies mà bạn muốn sử dụng Nhóm Thẻ:

en: Choose the taxonomies for which you want to use tag groups.
vi: Chọn các taxonomy mà bạn muốn sử dụng Nhóm Thẻ.

en: Click for more information
vi: Nhấn để biết thêm thông tin

en: Click on the features for more information.
vi: Nhấp vào các tính năng để biết thêm thông tin.

en: Clicking will leave this page without saving.
vi: Nhấp vào đây sẽ rời khỏi trang này mà không lưu.

en: Collapsible tabs (toggle open/close).
vi: Các tab có thể thu gọn (chuyển đổi mở/đóng).

en: Constants
vi: Hằng số

en: Continue
vi: Tiếp tục

en: Create
vi: Tạo

en: Create a draft sample page with Gutenberg blocks.
vi: Tạo một trang mẫu nháp với các khối Gutenberg.

en: Create a draft sample page with shortcodes.
vi: Tạo một trang mẫu nháp với các mã ngắn.

en: Create a new folder inside your <i>wp-content/uploads</i> folder (for example "my-theme") and copy there these two items.
vi: Tạo một thư mục mới bên trong thư mục <i>wp-content/uploads</i> của bạn (ví dụ "my-theme") và sao chép hai mục này vào đó.

en: Create a new group below.
vi: Tạo một nhóm mới bên dưới.

en: Create sample groups:
vi: Tạo nhóm mẫu:

en: Create sample tags in these groups:
vi: Tạo thẻ mẫu trong các nhóm này:

en: Credits
vi: Tín dụng

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Debug mode is off.
vi: Chế độ gỡ lỗi đang tắt.

en: Debug mode is on.
vi: Chế độ gỡ lỗi đang bật.

en: Debugging
vi: Gỡ lỗi

en: Default Groups
vi: Nhóm mặc định

en: Delete Groups
vi: Xóa Nhóm

en: Delete Settings and Groups
vi: Xóa Cài đặt và Nhóm

en: Delete all groups and settings when uninstalling the plugin.
vi: Xóa tất cả các nhóm và cài đặt khi gỡ cài đặt plugin.

en: Delete this group.
vi: Xóa nhóm này.

en: Detailed documentation is also available on the plugin website.
vi: Tài liệu chi tiết cũng có sẵn trên trang web của plugin.

en: Development News
vi: Tin tức Phát triển

en: Display filter on the "Posts" screen.
vi: Hiển thị bộ lọc trên màn hình "Bài viết".

en: Display filter on the "Tags" screen.
vi: Hiển thị bộ lọc trên màn hình "Thẻ".

en: Display information about tag groups.
vi: Hiển thị thông tin về các nhóm thẻ.

en: Display the tags in a list with first letters as heading.
vi: Hiển thị các thẻ trong một danh sách với các chữ cái đầu tiên làm tiêu đề.

en: Display the tags in a tabbed tag cloud.
vi: Hiển thị các thẻ trong một đám mây thẻ theo tab.

en: Display the tags in an accordion.
vi: Hiển thị các thẻ trong một accordion.

en: Display the tags in lists under tag groups.
vi: Hiển thị các thẻ trong danh sách dưới các nhóm thẻ.

en: Display the tags in tabbed tag cloud with first letters as tabs.
vi: Hiển thị các thẻ trong đám mây thẻ theo tab với các chữ cái đầu tiên làm tab.

en: Do you really want to delete this tag group?
vi: Bạn có thực sự muốn xóa nhóm thẻ này không?

en: Don't load a theme.
vi: Không tải một chủ đề.

en: Dynamic Post Filter
vi: Bộ lọc bài viết động

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit tag groups
vi: Chỉnh sửa nhóm thẻ

en: Edit this item inline
vi: Chỉnh sửa mục này trực tiếp

en: Enable Tag Groups Public API Access
vi: Kích hoạt Truy cập API Công cộng cho Nhóm Thẻ

en: Enable Terms Public API Access
vi: Kích hoạt Truy cập API Công cộng cho Điều Khoản

en: Enable public access to tag groups endpoint /wp-json/tag-groups/v1/groups/.
vi: Kích hoạt truy cập công cộng đến điểm cuối nhóm thẻ /wp-json/tag-groups/v1/groups/.

en: Enable public access to terms endpoint /wp-json/tag-groups/v1/terms/.
vi: Kích hoạt truy cập công cộng đến điểm cuối điều khoản /wp-json/tag-groups/v1/terms/.

en: Enable shortcode in sidebar widgets (if not visible anyway).
vi: Bật shortcode trong các widget bên thanh (nếu không hiển thị bất cứ cách nào).

en: Enhance the power of Tag Groups with the Pro version:
vi: Tăng cường sức mạnh của Tag Groups với phiên bản Pro:

en: Enter the name of this new folder (for example "my-theme") below.
vi: Nhập tên của thư mục mới này (ví dụ "my-theme") bên dưới.

en: Error parsing the file.
vi: Lỗi khi phân tích tệp.

en: Error reading the file.
vi: Lỗi khi đọc tệp.

en: Error uploading the file.
vi: Lỗi khi tải lên tệp.

en: Example
vi: Ví dụ

en: Export
vi: Xuất

en: Export Files
vi: Xuất Tệp

en: Export/Import
vi: Xuất/Nhập

en: Feel free to abort the Setup Wizard any time and continue on your own path. You can also launch it again at a later time.
vi: Bạn có thể tự do hủy bỏ Trình hướng dẫn Cài đặt bất cứ lúc nào và tiếp tục theo con đường của riêng bạn. Bạn cũng có thể khởi động lại nó vào một thời điểm sau.

en: Filesystem
vi: Hệ thống tệp

en: Filter by label
vi: Lọc theo nhãn

en: Filter by tag group
vi: Lọc theo nhóm thẻ

en: Filter off
vi: Tắt bộ lọc

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Finished!
vi: Hoàn tất!

en: First Aid
vi: Cấp cứu

en: First Sample Tag
vi: Thẻ mẫu đầu tiên

en: First Steps
vi: Bước Đầu Tiên

en: Fixing incorrect groups in term meta
vi: Sửa các nhóm không chính xác trong meta thuật ngữ

en: Fixing incorrect tag groups
vi: Sửa các nhóm thẻ không chính xác

en: Front End
vi: Giao Diện Người Dùng

en: Further options
vi: Các tùy chọn khác

en: Go to the <span class="dashicons dashicons-tag"></span>&nbsp;Tag Groups <a %s>taxonomy settings</a> and <b>select the taxonomy</b> (tag type) of your tags. In most cases just leave the default: Tags (post_tag).
vi: Đi đến <span class="dashicons dashicons-tag"></span>&nbsp;Cài đặt <a %s>taxonomy</a> và <b>chọn taxonomy</b> (loại thẻ) của các thẻ của bạn. Trong hầu hết các trường hợp, chỉ cần để mặc định: Thẻ (post_tag).

en: Go to the tag groups admin page and <b>create some groups</b>.
vi: Đi đến trang quản trị nhóm thẻ và <b>tạo một số nhóm</b>.

en: Go to your tags and <b>assign them to these groups</b>.
vi: Đi đến các thẻ của bạn và <b>gán chúng vào những nhóm này</b>.

en: Group ID
vi: ID nhóm

en: Group Information
vi: Thông tin nhóm

en: Group Statistics
vi: Thống kê Nhóm

en: Groups
vi: Nhóm

en: Gutenberg block preview
vi: Xem trước khối Gutenberg

en: HTML in tag description:
vi: HTML trong mô tả thẻ:

en: Happy tagging!
vi: Chúc bạn gán thẻ vui vẻ!

en: Here you can choose a theme for the Tabbed Tag Cloud and the Accordion Tag Cloud.
vi: Tại đây bạn có thể chọn một chủ đề cho Đám Mây Thẻ Theo Tab và Đám Mây Thẻ Accordion.

en: Here you can turn off jQuery UI themes if your WordPress theme brings its own jQuery UI theme, in order to avoid conflicts.
vi: Tại đây bạn có thể tắt các chủ đề jQuery UI nếu chủ đề WordPress của bạn mang theo chủ đề jQuery UI riêng, nhằm tránh xung đột.

en: Home
vi: Trang Chủ

en: I know what I am doing.
vi: Tôi biết tôi đang làm gì.

en: If the optional second parameter is set to 'true', the function returns a multidimensional array containing tag groups and tags.
vi: Nếu tham số thứ hai tùy chọn được đặt thành 'true', hàm trả về một mảng đa chiều chứa các nhóm thẻ và thẻ.

en: If you activate this option, we try to sync the groups across all language versions of a tag when you save it. Deactivate it to set groups independently.
vi: Nếu bạn kích hoạt tùy chọn này, chúng tôi sẽ cố gắng đồng bộ hóa các nhóm trên tất cả các phiên bản ngôn ngữ của một thẻ khi bạn lưu nó. Vô hiệu hóa nó để đặt các nhóm độc lập.

en: If you don't trust all users of your site, remove the HTML or use a plugin to give the unfiltered_html capability only to users you trust.
vi: Nếu bạn không tin tưởng tất cả người dùng trên trang của mình, hãy xóa HTML hoặc sử dụng một plugin để cấp quyền unfiltered_html chỉ cho những người dùng mà bạn tin tưởng.

en: If you need help or have a new feature request, let us know.
vi: Nếu bạn cần trợ giúp hoặc có yêu cầu tính năng mới, hãy cho chúng tôi biết.

en: If you need to launch the Setup Wizard again, you can find it in the settings. Just enter "wizard" in the search field.
vi: Nếu bạn cần khởi động lại Trình hướng dẫn Cài đặt, bạn có thể tìm thấy nó trong cài đặt. Chỉ cần nhập "wizard" vào ô tìm kiếm.

en: If you use a custom taxonomy, make sure that the attribute "Public" is set to "true" and "Hierarchical" to "false".
vi: Nếu bạn sử dụng một taxonomy tùy chỉnh, hãy đảm bảo rằng thuộc tính "Public" được đặt là "true" và "Hierarchical" là "false".

en: Import
vi: Nhập

en: Import File
vi: Tệp Nhập

en: In most cases the default taxonomy <b>Tags (post_tag)</b> will do the job.
vi: Trong hầu hết các trường hợp, taxonomy mặc định <b>Tags (post_tag)</b> sẽ làm tốt công việc.

en: Info
vi: Thông tin

en: It is recommended to back up the database of your site before proceeding.
vi: Khuyến nghị nên sao lưu cơ sở dữ liệu của trang web trước khi tiến hành.

en: Keep groups of translations in sync
vi: Giữ các nhóm bản dịch đồng bộ

en: Learn more <a %s>about debugging</a>.
vi: Tìm hiểu thêm <a %s>về việc gỡ lỗi</a>.

en: Licences
vi: Giấy phép

en: Licenses
vi: Giấy phép

en: Maintenance
vi: Bảo trì

en: Migrate
vi: Chuyển đổi

en: Migrate tags to the new format of Tag Groups.
vi: Chuyển đổi các thẻ sang định dạng mới của Nhóm Thẻ.

en: Migrating the term meta
vi: Di chuyển các meta thuật ngữ

en: Multilingual
vi: Đa ngôn ngữ

en: Multiple Groups Per Tag
vi: Nhiều nhóm cho mỗi thẻ

en: Need Tag Groups Support?
vi: Cần hỗ trợ nhóm thẻ không?

en: New themes can be created with the <a href="http://jqueryui.com/themeroller/" target="_blank">jQuery UI ThemeRoller</a>:
vi: Các chủ đề mới có thể được tạo ra với <a href="http://jqueryui.com/themeroller/" target="_blank">jQuery UI ThemeRoller</a>:

en: Next Step
vi: Bước tiếp theo

en: Nothing found
vi: Không tìm thấy gì

en: Now go the Tag Group Administration.
vi: Bây giờ hãy đến phần Quản trị Nhóm Thẻ.

en: Now go to the <a %1$s>Tag Groups settings</a>, or visit the <a %2$s>documentation</a>.
vi: Bây giờ hãy đi đến <a %1$s>cài đặt nhóm thẻ</a>, hoặc truy cập <a %2$s>tài liệu</a>.

en: Now you are ready to create your own tag groups. If you prefer to start out from a sample, we will create for you three groups and three tags. You can play around with them, rename or delete them.
vi: Bây giờ bạn đã sẵn sàng để tạo các nhóm thẻ của riêng mình. Nếu bạn muốn bắt đầu từ một mẫu, chúng tôi sẽ tạo cho bạn ba nhóm và ba thẻ. Bạn có thể tùy chỉnh, đổi tên hoặc xóa chúng.

en: Number of assigned tags
vi: Số lượng thẻ được phân công

en: Number of changed items:
vi: Số lượng mục đã thay đổi:

en: Number of processed items:
vi: Số lượng mục đã xử lý:

en: On the following pages we will guide you through the basic settings that you need for the most common features.
vi: Trên các trang tiếp theo, chúng tôi sẽ hướng dẫn bạn qua các cài đặt cơ bản mà bạn cần cho các tính năng phổ biến nhất.

en: On the next page ("Download Builder") you will need to select the version 1.12.x and the components "Widget", "Accordion" and "Tabs". Make sure that before downloading you enter at the bottom as "CSS Scope" <b>.tag-groups-cloud</b> (including the dot).
vi: Trên trang tiếp theo ("Download Builder") bạn sẽ cần chọn phiên bản 1.12.x và các thành phần "Widget", "Accordion" và "Tabs". Hãy chắc chắn rằng trước khi tải xuống bạn nhập ở dưới cùng như "CSS Scope" <b>.Tag-Groups-Cloud</b> (bao gồm cả dấu chấm).

en: On the page "Theme Roller" you can customize all features or pick one set from the gallery. Finish with the "download" button.
vi: Trên trang "Theme Roller" bạn có thể tùy chỉnh tất cả các tính năng hoặc chọn một bộ từ thư viện. Kết thúc với nút "tải xuống".

en: Or click here if you prefer to do it on your own.
vi: Hoặc nhấp vào đây nếu bạn muốn tự làm.

en: Or go to the <a %1$s>Tag Groups settings</a> or visit the <a %2$s>documentation</a>.
vi: Hoặc đi đến <a %1$s>cài đặt nhóm thẻ</a> hoặc truy cập <a %2$s>tài liệu</a>.

en: Or preview the sample page here.
vi: Hoặc xem trước trang mẫu ở đây.

en: PHP Version
vi: Phiên bản PHP

en: Parameters
vi: Tham số

en: Parent Group Level
vi: Cấp độ nhóm cha

en: Permissions
vi: Quyền truy cập

en: Please <a %s>click here to run the migration routines</a> to make sure we have migrated all tags.
vi: Vui lòng <a %s>nhấn vào đây để chạy các quy trình di chuyển</a> để đảm bảo chúng tôi đã di chuyển tất cả các thẻ.

en: Please find links to the documentation in the <a %s>Tag Groups settings</a>.
vi: Vui lòng tìm liên kết đến tài liệu trong <a %s>cài đặt Nhóm Thẻ</a>.

en: Please find the parameters in the <a %s>documentation</a>.
vi: Vui lòng tìm các tham số trong <a %s>tài liệu</a>.

en: Please import the settings before the terms.
vi: Vui lòng nhập các cài đặt trước các thuật ngữ.

en: Please keep in mind that the tag assignments cannot be recovered by the export/import function.
vi: Xin lưu ý rằng các phân công thẻ không thể được phục hồi bằng chức năng xuất/nhập.

en: Please select one of the languages above to see the correct tag groups!
vi: Vui lòng chọn một trong các ngôn ngữ ở trên để xem các nhóm thẻ đúng!

en: Please stay on this page until all processes have finished.
vi: Vui lòng ở lại trang này cho đến khi tất cả các quy trình hoàn tất.

en: Please upgrade WordPress and then try again.
vi: Vui lòng nâng cấp WordPress và thử lại.

en: Please visit <a %1$s>%2$s</a>.
vi: Vui lòng truy cập <a %1$s>%2$s</a>.

en: Post List
vi: Danh sách bài viết

en: Post Tags in Groups
vi: Thẻ bài viết theo nhóm

en: Quick&nbsp;Edit
vi: Chỉnh sửa Nhanh

en: Read more
vi: Đọc thêm

en: Request Support
vi: Yêu cầu hỗ trợ

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset Tag Filter
vi: Đặt lại Bộ Lọc Thẻ

en: Reset the filter on the tags page to show all tags.
vi: Đặt lại bộ lọc trên trang thẻ để hiển thị tất cả các thẻ.

en: Running the maintenance can solve issues that you encounter during filtering by tag groups.
vi: Chạy bảo trì có thể giải quyết các vấn đề mà bạn gặp phải trong quá trình lọc theo nhóm thẻ.

en: Sample Content
vi: Nội dung mẫu

en: Sample Group A
vi: Nhóm mẫu A

en: Sample Group B
vi: Nhóm mẫu B

en: Sample Group C
vi: Nhóm mẫu C

en: Save Settings
vi: Lưu cài đặt

en: Save Taxonomies
vi: Lưu Taxonomies

en: Save Theme Options
vi: Lưu Tùy Chọn Giao Diện

en: Search Results
vi: Kết quả Tìm kiếm

en: Search for setting pages. Type a space to show all settings.
vi: Tìm kiếm các trang cài đặt. Gõ một khoảng trắng để hiển thị tất cả các cài đặt.

en: Search for settings
vi: Tìm kiếm cài đặt

en: Second Sample Tag
vi: Thẻ mẫu thứ hai

en: Server
vi: Máy chủ

en: Settings
vi: Cài Đặt

en: Setup Wizard
vi: Trình Hướng Dẫn Thiết Lập

en: Shortcodes
vi: Mã ngắn

en: Show hierarchical taxonomies. Not all Tag Groups features will work with these taxonomies.
vi: Hiển thị các taxonomies phân cấp. Không phải tất cả các tính năng của Tag Groups sẽ hoạt động với các taxonomies này.

en: Show posts
vi: Hiện bài viết

en: Show tags
vi: Hiện thẻ

en: Show the Response
vi: Hiển thị phản hồi

en: Shuffle Box
vi: Hộp xáo trộn

en: Simple Tag Cloud
vi: Đám mây thẻ đơn giản

en: Some blocks can show an approximate preview in the Gutenberg editor. If you deactivate this option, then all blocks will show a static icon with text.
vi: Một số khối có thể hiển thị một bản xem trước gần đúng trong trình chỉnh sửa Gutenberg. Nếu bạn vô hiệu hóa tùy chọn này, thì tất cả các khối sẽ hiển thị một biểu tượng tĩnh với văn bản.

en: Sorting groups in term meta
vi: Sắp xếp các nhóm trong meta thuật ngữ

en: Start
vi: Bắt đầu

en: Start the Setup Wizard
vi: Bắt đầu Trình hướng dẫn thiết lập

en: System Information
vi: Thông tin Hệ thống

en: Tabbed Tag Cloud
vi: Đám mây thẻ theo tab

en: Table Tag Cloud
vi: Đám mây thẻ bảng

en: Tabs triggered by hovering mouse pointer (without clicking).
vi: Tabs được kích hoạt bằng cách di chuột (không cần nhấp).

en: Tag Cloud Search
vi: Tìm kiếm đám mây thẻ

en: Tag Group Admin
vi: Quản Trị Nhóm Thẻ

en: Tag Group Administration
vi: Quản lý Nhóm Thẻ

en: Tag Group name
vi: Tên Nhóm Thẻ

en: Tag Groups
vi: Nhóm Thẻ

en: Tag Groups Pro
vi: Nhóm Thẻ Chuyên Nghiệp

en: Tag Groups Setup Wizard
vi: Trình hướng dẫn Cài đặt Nhóm Thẻ

en: Tag Groups allows you to organize your WordPress taxonomy terms and show them in clouds, tabs, accordions, tables, lists and much more.
vi: Nhóm Thẻ cho phép bạn tổ chức các thuật ngữ taxonomy WordPress của mình và hiển thị chúng trong các đám mây, tab, accordion, bảng, danh sách và nhiều hơn nữa.

en: Tag List
vi: Danh sách thẻ

en: Tag Meta Box
vi: Hộp meta thẻ

en: Tag groups pro only
vi: Nhóm thẻ chỉ dành cho pro

en: Thanks for using Tag Groups | %1$sTaxoPress.com%2$s | Version %3$s
vi: Cảm ơn bạn đã sử dụng Tag Groups | %1$sTaxoPress.com%2$s | Phiên bản %3$s

en: The default texonomy is <b>Tags (post_tag)</b>. Please note that the tag clouds might not work with all taxonomies and that some taxonomies listed here may not be accessible in the admin backend. If you don't understand what is going on here, just leave the default.
vi: Taxonomy mặc định là <b>Tags (post_tag)</b>. Xin lưu ý rằng đám mây thẻ có thể không hoạt động với tất cả taxonomies và một số taxonomies được liệt kê ở đây có thể không truy cập được trong backend quản trị. Nếu bạn không hiểu điều gì đang diễn ra ở đây, hãy để mặc định.

en: The export download link is invalid or has expired. Please run the export again.
vi: Liên kết tải xuống xuất không hợp lệ hoặc đã hết hạn. Vui lòng thực hiện lại xuất.

en: The filter on the tags page has been reset to show all tags.
vi: Bộ lọc trên trang thẻ đã được đặt lại để hiển thị tất cả các thẻ.

en: The following blocks use a variety of parameters so that you can get an idea of the options. Feel free to generate a new sample page with more features after upgrading the plugin.
vi: Các khối sau sử dụng nhiều tham số khác nhau để bạn có thể hình dung về các tùy chọn. Hãy thoải mái tạo một trang mẫu mới với nhiều tính năng hơn sau khi nâng cấp plugin.

en: The following shortcodes use a variety of parameters so that you can get an idea of the options. Feel free to generate a new sample page with more features after upgrading the plugin.
vi: Các shortcode sau sử dụng nhiều tham số khác nhau để bạn có thể hình dung về các tùy chọn. Hãy thoải mái tạo một trang mẫu mới với nhiều tính năng hơn sau khi nâng cấp plugin.

en: The following terms cannot be used:
vi: Các thuật ngữ sau không thể được sử dụng:

en: The free Tag Groups plugin cannot be active together with Tag Groups Pro.
vi: Plugin nhóm thẻ miễn phí không thể hoạt động cùng với Tag Groups Pro.

en: The function <b>tag_groups_cloud</b> accepts the same parameters as the [tag_groups_cloud] shortcode, except for those that determine tabs and styling.
vi: Hàm <b>tag_groups_cloud</b> chấp nhận các tham số giống như shortcode [tag_groups_cloud], ngoại trừ những tham số xác định các tab và phong cách.

en: The group info of %d term was updated.
vi: Thông tin nhóm của %d thuật ngữ đã được cập nhật.

en: The groups have been sorted alphabetically.
vi: Các nhóm đã được sắp xếp theo thứ tự chữ cái.

en: The label cannot be empty.
vi: Nhãn không thể để trống.

en: The plugin %1$s requires WordPress %2$s to function properly.
vi: Plugin %1$s yêu cầu WordPress %2$s để hoạt động đúng cách.

en: The plugin automatically migrates tags to the new format and tries to keep track of changes. There may, however, be cases where other components made unnoticed changes. You might also need to manually migrate tags after you enabled a taxonomy that already contained untracked tags.
vi: Plugin tự động chuyển đổi các thẻ sang định dạng mới và cố gắng theo dõi các thay đổi. Tuy nhiên, có thể có những trường hợp mà các thành phần khác đã thực hiện những thay đổi không được phát hiện. Bạn cũng có thể cần phải chuyển đổi các thẻ một cách thủ công sau khi bạn đã bật một taxonomy mà đã chứa các thẻ không được theo dõi.

en: The plugin is ready for use. If you need some assistance, we can walk you through the basic steps.
vi: Plugin đã sẵn sàng để sử dụng. Nếu bạn cần trợ giúp, chúng tôi có thể hướng dẫn bạn qua các bước cơ bản.

en: The requested export file has expired. Please run the export again.
vi: Tệp xuất yêu cầu đã hết hạn. Vui lòng thực hiện lại xuất.

en: The tag group with the label '%s' has been saved!
vi: Nhóm nhãn với nhãn '%s' đã được lưu!

en: The term has been removed from all groups.
vi: Thuật ngữ đã bị xóa khỏi tất cả các nhóm.

en: The wizard will offer more options after upgrading to premium.
vi: Trình hướng dẫn sẽ cung cấp thêm tùy chọn sau khi nâng cấp lên phiên bản cao cấp.

en: Themes and Appearance
vi: Chủ đề và Giao diện

en: Then you unpack the downloaded zip file. You will need the "images" folder and the "jquery-ui.theme.min.css" file.
vi: Sau đó, bạn giải nén tệp zip đã tải xuống. Bạn sẽ cần thư mục "images" và tệp "jquery-ui.theme.min.css".

en: There have been errors.
vi: Đã xảy ra lỗi.

en: Third Sample Tag
vi: Thẻ mẫu thứ ba

en: This page was created while you had the Gutenberg editor enabled. Therefore the features only display while Gutenberg is active.
vi: Trang này được tạo ra khi bạn đã bật trình chỉnh sửa Gutenberg. Do đó, các tính năng chỉ hiển thị khi Gutenberg đang hoạt động.

en: To see the post type, hover your mouse over the option.
vi: Để xem post type, hãy di chuột qua tùy chọn.

en: Toggle Post Filter
vi: Chuyển đổi bộ lọc bài viết

en: Transients
vi: Tạm thời

en: Turn off
vi: Tắt

en: Turn off to load the scripts only on posts and pages where a shortcode appears.
vi: Tắt để chỉ tải các script trên các bài viết và trang nơi mà một shortcode xuất hiện.

en: Turn on
vi: Bật

en: Turn on if you use these shortcodes in widgets.
vi: Bật nếu bạn sử dụng các shortcode này trong các widget.

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên Pro

en: Upgrade to Tag Groups Pro
vi: Nâng cấp lên Tag Groups Pro

en: Use it if a JavaScript error disables the filter menu. Note that it is still recommended to find out the cause of the error.
vi: Sử dụng nếu một lỗi JavaScript làm vô hiệu hóa menu bộ lọc. Lưu ý rằng vẫn nên tìm ra nguyên nhân của lỗi.

en: Use jQuery.  (Default is on. Other plugins might override this setting.)
vi: Sử dụng jQuery. (Mặc định là bật. Các plugin khác có thể ghi đè cài đặt này.)

en: Use this button to delete all tag groups and assignments. Your tags will not be changed. Check the checkbox to confirm.
vi: Sử dụng nút này để xóa tất cả các nhóm thẻ và phân công. Các thẻ của bạn sẽ không bị thay đổi. Đánh dấu ô kiểm để xác nhận.

en: Use this button to export all Tag Groups settings and groups and all terms that are assigned to a group into files.
vi: Sử dụng nút này để xuất tất cả cài đặt và nhóm Tag Groups và tất cả các thuật ngữ được gán cho một nhóm vào các tệp.

en: Verbose logging is enabled with CM_DEBUG.
vi: Đã bật ghi log chi tiết với CM_DEBUG.

en: Verbose logging is off.
vi: Ghi log chi tiết đang tắt.

en: Verbose logging is on.
vi: Ghi log chi tiết đang bật.

en: View Knowledge Base
vi: Xem Cơ sở Kiến thức

en: WP Object Cache
vi: Bộ nhớ WP Object Cache

en: We processed %d term.
vi: Chúng tôi đã xử lý %d thuật ngữ.

en: We saved %d term.
vi: Chúng tôi đã lưu %d thuật ngữ.

en: Welcome to %s!
vi: Chào mừng đến với %s!

en: Well done!
vi: Làm tốt lắm!

en: WooCommerce Attributes
vi: Thuộc tính WooCommerce

en: Writing of the exported settings failed.
vi: Việc ghi lại cài đặt xuất đã thất bại.

en: You can find these pages listed on your <a %s>Tag Groups home page</a>.
vi: Bạn có thể tìm thấy các trang này được liệt kê trên <a %s>trang chính của Nhóm Thẻ</a>.

en: You can import both files separately. Category hierarchy won't be saved. When you restore terms that were deleted, they receive new IDs and you must assign them to posts again. Exporting cannot substitute a backup.
vi: Bạn có thể nhập cả hai tệp riêng biệt. Cấu trúc phân loại sẽ không được lưu. Khi bạn khôi phục các thuật ngữ đã bị xóa, chúng sẽ nhận ID mới và bạn phải gán chúng cho các bài viết một lần nữa. Xuất không thể thay thế một bản sao lưu.

en: You can later make changes or fine-tune the details in the Tag Groups settings.
vi: Bạn có thể sau này thực hiện thay đổi hoặc điều chỉnh các chi tiết trong cài đặt Nhóm Thẻ.

en: You do not have permission to download this export file.
vi: Bạn không có quyền tải xuống tệp xuất này.

en: You will find more options in the Tag Groups settings.
vi: Bạn sẽ tìm thấy nhiều tùy chọn hơn trong cài đặt Nhóm Thẻ.

en: You're using Tag Groups Free. The Pro version has more features and support. %1$sUpgrade to Pro%2$s
vi: Bạn đang sử dụng Tag Groups miễn phí. Phiên bản Pro có nhiều tính năng và hỗ trợ hơn. %1$sNâng cấp lên Pro%2$s

en: Your settings and groups have been imported from the file %1$s (created with plugin version %2$s on %3$s).
vi: Cài đặt và nhóm của bạn đã được nhập từ tệp %1$s (được tạo bằng phiên bản plugin %2$s vào %3$s).

en: Your settings has been saved.
vi: Cài đặt của bạn đã được lưu.

en: Your settings have been saved.
vi: Cài đặt của bạn đã được lưu.

en: Your settings/groups and your terms have been exported. Please download the resulting files with right-click or ctrl-click:
vi: Cài đặt/nhóm của bạn và các thuật ngữ của bạn đã được xuất. Vui lòng tải xuống các tệp kết quả bằng cách nhấp chuột phải hoặc ctrl-click:

en: Your terms have been imported from the file %1$s (created with plugin version %2$s on %3$s).
vi: Các thuật ngữ của bạn đã được nhập từ tệp %1$s (được tạo bằng phiên bản plugin %2$s vào %3$s).

en: about
vi: giới thiệu

en: alphabetical
vi: theo thứ tự chữ cái

en: animated
vi: hoạt hình

en: author
vi: tác giả

en: backup
vi: sao lưu

en: benchmarks
vi: bảng điểm

en: colors
vi: màu sắc

en: contact
vi: liên hệ

en: date unknown
vi: ngày không xác định

en: debugging
vi: gỡ lỗi

en: delete groups
vi: xóa nhóm

en: error
vi: lỗi

en: failed
vi: thất bại

en: filter
vi: lọc

en: for the selected language
vi: cho ngôn ngữ đã chọn

en: getting started
vi: bắt đầu

en: go to page:
vi: đi đến trang:

en: go to tag group administration
vi: đi đến quản lý nhóm thẻ

en: group info
vi: thông tin nhóm

en: help
vi: trợ giúp

en: ineffective
vi: không hiệu quả

en: introduction
vi: giới thiệu

en: keep
vi: giữ

en: label
vi: nhãn

en: live block preview
vi: xem trước khối trực tiếp

en: migrate
vi: di chuyển

en: more groups
vi: nhiều nhóm hơn

en: more information
vi: thêm thông tin

en: move down
vi: di chuyển xuống

en: move up
vi: di chuyển lên

en: new
vi: mới

en: next page
vi: trang tiếp theo

en: not assigned
vi: chưa được chỉ định

en: own theme
vi: chủ đề riêng

en: passed
vi: đã qua

en: post filter
vi: bộ lọc bài viết

en: post list
vi: danh sách bài viết

en: posts
vi: bài viết

en: previous page
vi: trang trước

en: problem
vi: vấn đề

en: reload
vi: tải lại

en: remove
vi: xóa

en: remove data
vi: xóa dữ liệu

en: remove plugin
vi: xóa plugin

en: sample
vi: mẫu

en: searchable
vi: có thể tìm kiếm

en: sidebar widget
vi: widget thanh bên

en: speed test
vi: kiểm tra tốc độ

en: tabs
vi: tab

en: tag cloud
vi: đám mây thẻ

en: tag description
vi: mô tả thẻ

en: tag filter
vi: bộ lọc thẻ

en: tag groups
vi: nhóm thẻ

en: testing
vi: kiểm tra

en: translation
vi: dịch thuật

en: troubleshooting
vi: khắc phục sự cố

en: updates
vi: cập nhật

en: upgrade
vi: nâng cấp

en: use unfiltered_html filter
vi: sử dụng bộ lọc unfiltered_html

en: version
vi: phiên bản
