Advanced Custom Fields - en to cy_GB translation catalogue (407 entries)

en: "dd/mm/yy" or "mm/dd/yy" are the most used display formats. Read more about
cy_GB: "dd/mm/yy" neu "mm/dd/yy" yw'r fformatau arddangos sy'n cael eu defnyddio fwyaf. Darllenwch fwy am

en: "yymmdd" is the most versatile save format. Read more about
cy_GB: "yymmdd" yw'r fformat cadw mwyaf amlbwrpas. Darllenwch fwy am

en: 'How to' guides
cy_GB: Canllawiau 'Sut i'

en: + Add Field
cy_GB: + Ychwanegu Maes

en: <b>Select</b> items to <b>hide</b> them from the edit screen
cy_GB: <b>Dewiswch</b> eitemau i'w <b>cuddio</b> o'r sgrin olygu

en: A <strong>BIG</strong> thank you to everyone who has helped test the version 4 beta and for all the support I have received.
cy_GB: Diolch <strong>ENFAWR</strong> i bawb sydd wedi helpu i brofi'r fersiwn 4 beta ac am yr holl gymorth rydw o wedi cael.

en: ACF will create a .xml export file which is compatible with the native WP import plugin.
cy_GB: Bydd ACF yn creu ffeil allforio .xml sy'n gydnaws â'r ategyn mewnforio WP cynhenid.

en: ACF will create the PHP code to include in your theme.
cy_GB: Bydd ACF yn creu'r cod PHP i'w gynnwys yn eich thema.

en: Absolutely <strong>no</strong> changes have been made to the database between versions 3 and 4. This means you can roll back to version 3 without any issues.
cy_GB: Does <strong>dim un</strong> newid o gwbl wedi cael ei wneud i'r gronfa ddata rhwng fersiwn 3 a 4. Mae hyn yn golygu y gallwch fynd yn ôl i fersiwn 3 heb unrhyw drafferthion.

en: Actions
cy_GB: Gweithredoedd

en: Actions &amp; Filters
cy_GB: Gweithredoedd a Hidlyddion

en: Activation Code
cy_GB: Cod Gweithredu

en: Activation codes have grown into plugins!
cy_GB: Mae codau gweithredu wedi tyfu'n ategolion!

en: Add 'other' choice to allow for custom values
cy_GB: Ychwanegwch ddewis 'arall' er mwyn caniatáu gwerthoedd cyfaddas

en: Add File
cy_GB: Ychwanegu Ffeil

en: Add Image
cy_GB: Ychwanegu Delwedd

en: Add New
cy_GB: Ychwanegu Newydd

en: Add New Field Group
cy_GB: Ychwanegu Grŵp Maes Newydd

en: Add rule group
cy_GB: Ychwanegu rheol i'r grŵp

en: Add-ons
cy_GB: Ychwanegion

en: Add-ons are now activated by downloading and installing individual plugins. Although these plugins will not be hosted on the wordpress.org repository, each Add-on will continue to receive updates in the usual way.
cy_GB: Erbyn hyn, mae Ychwanegion yn cael eu gweithredu drwy lwytho ategolion unigol i lawr a'i gosod. Er mai nid ar storfa WordPress.org fydd yr ategolion yma'n lletya, bydd pob Ychwanegyn yn parhau i gael diweddariadau yn y ffordd arferol.

en: Advanced Custom Fields Add-Ons
cy_GB: Ychwanegion Advanced Custom Fields

en: Affects value on front end
cy_GB: Gwerth effeithiau ar y blaen

en: All
cy_GB: Y Cyfan

en: All actions & filters have received a major facelift to make customizing ACF even easier! Please
cy_GB: Mae pob Gweithred a Hidlydd wedi cael gweddnewidiad llwyr er mwyn ei gwneud hi hyd yn oed yn haws i gyfaddasu ACF!

en: All previous Add-ons have been successfully installed
cy_GB: Mae pob Ychwanegyn blaenorol wedi'u gosod yn llwyddiannus

en: All the fields following this "tab field" (or until another "tab field" is defined) will be grouped together.
cy_GB: Bydd pob maes ar ôl y "maes tab" yma (neu nes y bydd "maes tab" arall yn cael ei greu) yn cael eu grwpio gyda'i gilydd.

en: Allow Null?
cy_GB: Caniatáu Nwl?

en: Appears after the input
cy_GB: Mae'n ymddangos ar ôl y mewnbwn

en: Appears before the input
cy_GB: Mae'n ymddangos cyn y mewnbwn

en: Appears when creating a new post
cy_GB: Mae'n ymddangos wrth greu cofnod newydd

en: Appears within the input
cy_GB: Mae'n ymddangos yn y mewnbwn

en: Append
cy_GB: Atodi

en: Assign one or more contact form 7 forms to a post
cy_GB: Pennu un nu ragor o ffurflenni Contact Form 7 i gofnod

en: Attachment
cy_GB: Atodiad

en: Author
cy_GB: Awdur

en: Available Add-ons
cy_GB: Ychwanegion sydd Ar Gael

en: Awesome. Let's get to work
cy_GB: Gwych. Beth am ddechrau gweithio

en: Back to export
cy_GB: Yn ôl i allforio

en: Basic
cy_GB: Sylfaenol

en: Blue
cy_GB: Glas

en: Categories
cy_GB: Categorïau

en: Center
cy_GB: Canoli

en: Center the initial map
cy_GB: Canoli'r map cychwynnol

en: Changelog
cy_GB: Log o Newid

en: Changelog for
cy_GB: Log o newidiadau ar gyfer

en: Character Limit
cy_GB: Uchafswm Nodau

en: Checkbox
cy_GB: Blwch Ticio

en: Child Page (has parent)
cy_GB: Tudalen Plentyn (sydd â rhiant)

en: Choice
cy_GB: Dewis

en: Choices
cy_GB: Dewisiadau

en: Clear location
cy_GB: Clirio'r lleoliad

en: Close Field
cy_GB: Cau'r Maes

en: Collapse Details
cy_GB: Lleihau Manylion

en: Color Picker
cy_GB: Dewiswr Lliw

en: Comments
cy_GB: Sylwadau

en: Conditional Logic
cy_GB: Rhesymeg Amodol

en: Contact Form 7 Field
cy_GB: Maes Contact Form 7

en: Content
cy_GB: Cynnwys

en: Content Editor
cy_GB: Golygydd Cynnwys

en: Convert HTML into tags
cy_GB: Trosi HTML yn dagiau

en: Convert new lines into &lt;br /&gt; tags
cy_GB: Trosi llinellau newydd yn dagiau &lt;br /&gt;

en: Copy the PHP code generated
cy_GB: Copïwch y cod PHP sy'n cael ei gynhyrchu

en: Create a set of rules to determine which edit screens will use these advanced custom fields
cy_GB: Creu cyfres o reolau er mwyn penderfynu pa sgriniau golygu fydd yn defnyddio'r meysydd cyfaddas uwch yma

en: Create global data to use throughout your website!
cy_GB: Creu data cyffredinol i'w ddefnyddio ledled eich gwefan!

en: Create image galleries in a simple and intuitive interface!
cy_GB: Creu orielau delweddau mewn rhyngwyneb syml a hawdd ei ddefnyddio!

en: Create infinite rows of repeatable data with this versatile interface!
cy_GB: Creu rhesi diddiwedd o ddata ailadrodd gyda'r rhyngwyneb amlbwrpas yma!

en: Create unique designs with a flexible content layout manager!
cy_GB: Creu cynlluniau unigryw gyda rheolwr cynllun cynnwys hyblyg!

en: Created by
cy_GB: Crëwyd gan

en: Creates a select field populated with Gravity Forms!
cy_GB: Creu maes dewis sy'n defnyddio Ffurflenni Disgyrchiant!

en: Creating your own field type has never been easier! Unfortunately, version 3 field types are not compatible with version 4.
cy_GB: Mae'n haws nag erioed i greu eich math o faes eich hunan! Yn anffodus, nid yw mathau o faes yn fersiwn 3 yn gydnaws â fersiwn 4.

en: Custom Field Types
cy_GB: Mathau o Faes Cyfaddas

en: Custom Fields
cy_GB: Meysydd Cyfaddas

en: Custom field deleted.
cy_GB: Y maes cyfaddas wedi'i ddileu.

en: Custom field updated.
cy_GB: Y maes cyfaddas wedi'i ddiweddaru.

en: Customise the map height
cy_GB: Cyfaddasu uchder y map

en: Database Changes
cy_GB: Newidiadau i Gronfeydd Data

en: Date & Time Picker
cy_GB: Dewiswr Dyddiad ac Amser

en: Date Picker
cy_GB: Dewiswr Dyddiad

en: Default Template
cy_GB: Templed Diofyn

en: Default Value
cy_GB: Gwerth Diofyn

en: Delete
cy_GB: Dileu

en: Delete this Field
cy_GB: Dileu'r Maes yma

en: Discussion
cy_GB: Trafodaeth

en: Display format
cy_GB: Fformat arddangos

en: Docs
cy_GB: Dogfennau

en: Done
cy_GB: Wedi Gorffen

en: Download
cy_GB: Llwytho i Lawr

en: Download Add-ons
cy_GB: Llwytho Ychwanegion i Lawr

en: Download the Add-on plugin (.zip file) to your desktop
cy_GB: Llwytho'r ategyn Ychwanegyn i lawr (ffeil .zip) i'ch bwrdd gwaith

en: Download your activated Add-ons
cy_GB: Llwytho'r Ychwanegion rydych chi wedi'u gweithredu i Lawr

en: Draft
cy_GB: Drafft

en: Drag and drop to reorder
cy_GB: Llusgwch a gollwng i aildrefnu

en: Due to the sizable changes surrounding Add-ons, field types and action/filters, your website may not operate correctly. It is important that you read the full
cy_GB: Oherwydd newidiadau sy'n digwydd i faint Ychwanegion, mathau o feysydd a gweithredoedd/hidlyddion, mae'n bosibl na fydd eich gwefan yn gweithio'n gywir. Mae'n bwysig eich bod yn darllen y

en: Dummy
cy_GB: Dirprwy

en: Duplicate
cy_GB: Dyblygu

en: Duplicate this Field
cy_GB: Dyblygu'r Maes yma

en: Each Add-on can be installed as a separate plugin (receives updates) or included in your theme (does not receive updates).
cy_GB: Gall pob Ychwanegyn gael ei osod fel ategyn ar wahân (yn derbyn diweddariadau) neu ei gynnwys yn eich thema (ddim yn derbyn diweddariadau).

en: Easier Development
cy_GB: Datblygu Haws

en: Edit
cy_GB: Golygu

en: Edit Field Group
cy_GB: Golygu Grŵp Maes

en: Edit File
cy_GB: Golygu Ffeil

en: Edit Image
cy_GB: Golygu Delwedd

en: Edit this Field
cy_GB: Golygu'r Maes yma

en: Elements
cy_GB: Elfennau

en: Email
cy_GB: E-bost

en: Email Field
cy_GB: Maes E-bost

en: Enter each choice on a new line.
cy_GB: Rhowch bob dewis ar linell newydd.

en: Enter each default value on a new line
cy_GB: Rhowch bob gwerth diofyn ar linell newydd

en: Enter your choices one per line
cy_GB: Rhowch eich dewisiadau i mewn, un fesul llinell

en: Error
cy_GB: Gwall

en: Excerpt
cy_GB: Cyfran

en: Expand Details
cy_GB: Ehangu Maynlion

en: Export
cy_GB: Allforio

en: Export Field Groups
cy_GB: Allforio Grwpiau Maes

en: Export Field Groups to PHP
cy_GB: Allforio Grwpiau Maes i PHP

en: Export to PHP
cy_GB: Allforio i PHP

en: Export to XML
cy_GB: Allforio i XML

en: Featured Image
cy_GB: Delwedd Nodwedd

en: Field Groups
cy_GB: Grwpiau Maes

en: Field Instructions
cy_GB: Cyfarwyddiadau Maes

en: Field Key
cy_GB: Allwedd Maes

en: Field Label
cy_GB: Label Maes

en: Field Name
cy_GB: Enw Maes

en: Field Order
cy_GB: Trefn Maes

en: Field Type
cy_GB: Math o Faes

en: Field Types
cy_GB: Mathau o Feysydd

en: Field group draft updated.
cy_GB: Y drafft grŵp maes wedi'i ddiweddaru.

en: Field group published.
cy_GB: Y grŵp maes wedi'i gyhoeddi.

en: Field group restored to revision from %s
cy_GB: Y grŵp maes wedi ei adfer i'r adolygiad gan %s

en: Field group saved.
cy_GB: Y grŵp maes wedi'i gadw.

en: Field group scheduled for.
cy_GB: Y grŵp maes wedi'i amserlennu.

en: Field group submitted.
cy_GB: Y grŵp maes wedi'i gyflwyno.

en: Field group title is required
cy_GB: Mae angen teitl grŵp maes

en: Field group updated.
cy_GB: Y grŵp maes wedi'i ddiweddaru.

en: Field groups are created in order <br />from lowest to highest
cy_GB: Mae grwpiau maes yn cael eu creu mewn trefn <br />o'r isaf i'r uchaf

en: Field type does not exist
cy_GB: Nid yw'r math o faes yn bodoli

en: Field&nbsp;Groups
cy_GB: Grwpiau o feysydd

en: Fields
cy_GB: Meysydd

en: File
cy_GB: Ffeil

en: File ID
cy_GB: ID Ffeil

en: File Object
cy_GB: Gwrthrych Ffeil

en: File URL
cy_GB: URL Ffeil

en: Filter by post type
cy_GB: Hidlo yn ôl y math o gofnod

en: Filter by role
cy_GB: Hidlo fesul rôl

en: Filter from Taxonomy
cy_GB: Hidlo o'r Tacsonomeg

en: Filters
cy_GB: Hidlyddion

en: Find addresses and coordinates of a desired location
cy_GB: Dod o hyd i gyfeiriadau a chyfesurynnau lleoliad penodol

en: Find current location
cy_GB: Canfod y lleoliad presennol

en: Flexible Content
cy_GB: Cynnwys Hyblyg

en: Flexible Content Field
cy_GB: Maes Cynnwys Hyblyg

en: For each Add-on available, please perform the following:
cy_GB: Ar gyfer pob Ychwanegyn sydd ar gael, dylech wneud y canlynol:

en: For more control, you may specify both a value and label like this:
cy_GB: Er mwyn cael mwy o reolaeth, gallwch nodi gwerth a label fel hyn:

en: Format
cy_GB: Fformat

en: Formatting
cy_GB: Fformadu

en: Front Page
cy_GB: Tudalen Flaen

en: Full
cy_GB: Llawn

en: Functions
cy_GB: Swyddogaethau

en: Future
cy_GB: Dyfodol

en: Gallery Field
cy_GB: Maes Oriel

en: Getting Started
cy_GB: Cychwyn

en: Google Map
cy_GB: Map Google

en: Gravity Forms Field
cy_GB: Maes Ffurflenni Disgyrchiant

en: Height
cy_GB: Uchder

en: Hide / Show All
cy_GB: Cuddio / Dangos y Cyfan

en: Hide on screen
cy_GB: Cuddio ar y sgrin

en: High (after title)
cy_GB: Uchel (ar ôl y teitl)

en: Horizontal
cy_GB: Llorweddol

en: If multiple field groups appear on an edit screen, the first field group's options will be used. (the one with the lowest order number)
cy_GB: Os oes mwy nag un grŵp maes yn ymddangos ar sgrin olygu, bydd opsiynau'r grwpiau maes cyntaf yn cael eu defnyddio. (yr un sydd â'r rhif isaf yn y drefn)

en: If you updated the ACF plugin without prior knowledge of such changes, please roll back to the latest
cy_GB: Os gwnaethoch chi ddiweddaru'r ategyn ACF heb wybodaeth flaenorol am y newidiadau, dylech newid yn ôl i

en: Image
cy_GB: Delwedd

en: Image ID
cy_GB: ID Delwedd

en: Image Object
cy_GB: Gwrthrych Delwedd

en: Image URL
cy_GB: URL Delwedd

en: Important
cy_GB: Pwysig

en: Imported field groups <b>will</b> appear in the list of editable field groups. This is useful for migrating fields groups between Wp websites.
cy_GB: Bydd grwpiau maes a fewnforiwyd <b>yn</b> ymddangos yn y rhestr o grwpiau maes y gellir eu golygu. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer mudo grwpiau maes rhwng gwefannau WP.

en: Include in theme
cy_GB: Cynnwys yn y thema

en: Install WP import plugin if prompted
cy_GB: Gosodwch ategyn mewnbynnu WP os gofynnir i chi wneud hynny

en: Installation
cy_GB: Gosod

en: Installed
cy_GB: Wedi'i osod

en: Instructions
cy_GB: Cyfarwyddiadau

en: Instructions for authors. Shown when submitting data
cy_GB: Cyfarwyddiadau ar gyfer awduron. Yn ymddangos pan fydd data'n cael ei gyflwyno

en: Large
cy_GB: Mawr

en: Layout
cy_GB: Cynllun

en: Learn more
cy_GB: Dysgu mwy

en: Leave blank for no limit
cy_GB: Gadewch yn wag i beidio cael uchafswm

en: Library
cy_GB: Llyfrgell

en: Limit the media library choice
cy_GB: Cyfyngu ar y dewis yn y llyfrgell cyfryngau

en: Load & Save Terms to Post
cy_GB: Llwytho a Chadw Telerau i'r Cofnod

en: Load value based on the post's terms and update the post's terms on save
cy_GB: Llwytho gwerth yn seiliedig ar delerau'r cofnod a diweddaru telerau'r cofnod wrth gadw

en: Locating
cy_GB: Lleoli

en: Location
cy_GB: Lleoliad

en: Location Field
cy_GB: Maes Lleoliad

en: Logged in User Type
cy_GB: Math o Ddefnyddiwr sydd wedi Mewngofnodi

en: Maximum Value
cy_GB: Uchafswm Gwerth

en: Maximum posts
cy_GB: Uchafswm o gofnodion

en: Maximum values reached ( {max} values )
cy_GB: Wedi cyrraedd uchafswm gwerthoedd ( {max} gwerthoedd )

en: Medium
cy_GB: Canolig

en: Message
cy_GB: Neges

en: Migrating from v3 to v4
cy_GB: Mudo o fersiwn 3 i fersiwn 4

en: Migrating your field types is easy, please
cy_GB: Mae'n hawdd mudo mathau o faes,

en: Minimum Value
cy_GB: Isafswm Gwerth

en: Modifying field group options 'show on page'
cy_GB: Addasu opsiynau grŵp maes 'dangos ar y dudalen'

en: Modifying field option 'taxonomy'
cy_GB: Addasu opsiwn maes 'tacsonomeg'

en: Move to trash. Are you sure?
cy_GB: Symud i'r bin. Ydych chi'n siŵr?

en: Moving user custom fields from wp_options to wp_usermeta'
cy_GB: Symud meysydd defnyddwyr cyfaddas o wp_options i wp_usermeta'

en: Multi Select
cy_GB: Aml Ddewis

en: Multiple Values
cy_GB: Gwerthoedd Niferus

en: Name
cy_GB: Enw

en: Navigate to
cy_GB: Mynd i

en: Navigate to Tools &raquo; Import and select WordPress
cy_GB: Ewch i Offer a Mewnforio a dewis WordPress

en: New Field
cy_GB: Maes Newydd

en: New Field Group
cy_GB: Grŵp Maes Newydd

en: New Field Types
cy_GB: Mathau o Faes Newydd

en: No
cy_GB: Na

en: No ACF groups selected
cy_GB: Dim grwpiau ACF wedi'u dewis

en: No Field Groups found
cy_GB: Ni ddaethpwyd o hyd i Grwpiau Maes

en: No Field Groups found in Trash
cy_GB: Ni ddaethpwyd o hyd i Grwpiau Maes yn y Bin

en: No File Selected
cy_GB: Dim Ffeil wedi'i Dewis

en: No field groups were selected
cy_GB: Ni chafodd grŵp maes ei ddewis

en: No fields. Click the <strong>+ Add Field</strong> button to create your first field.
cy_GB: Dim meysydd. Cliciwch y botwm <strong>+ Ychwanegu Maes</strong> i greu eich maes cyntaf.

en: No formatting
cy_GB: Dim fformadu

en: No image selected
cy_GB: Dim delwedd wedi'i dewis

en: No toggle fields available
cy_GB: Does dim meysydd toglo ar gael

en: None
cy_GB: Dim

en: Normal (after content)
cy_GB: Arferol (ar ôl cynnwys)

en: Notes
cy_GB: Nodiadau

en: Number
cy_GB: Rhif

en: Once the plugin has been uploaded and installed, click the 'Activate Plugin' link
cy_GB: Unwaith mae'r ategyn wedi cael ei lwytho i fyny a'i osod, cliciwch y ddolen 'Gweithredu'r Ategyn'

en: Options
cy_GB: Opsiynau

en: Options Page
cy_GB: Tudalen Opsiynau

en: Order No.
cy_GB: Rhif Archeb

en: Other
cy_GB: Arall

en: Overview
cy_GB: Trosolwg

en: Page
cy_GB: Tudalen

en: Page Link
cy_GB: Dolen Tudalen

en: Page Parent
cy_GB: Rhiant Dudalen

en: Page Template
cy_GB: Templed Tudalen

en: Page Type
cy_GB: Math o Dudalen

en: Parent Page (has children)
cy_GB: Tudalen Rhiant (sydd â phlant)

en: Parent fields
cy_GB: Meysydd rhiant

en: Password
cy_GB: Cyfrinair

en: Password Field
cy_GB: Maes Cyfrinair

en: Paste into your functions.php file
cy_GB: Gludwch ef i'ch ffeil functions.php

en: Pending Review
cy_GB: Adolygiad dan Ystyriaeth

en: Permalink
cy_GB: Dolen Barhaol

en: Placeholder Text
cy_GB: Testun Dalfan

en: Please note that all text will first be passed through the wp function
cy_GB: Sylwer y bydd pob testun yn cael ei basio drwy'r nodwedd WP yn gyntaf

en: Please note that if you export and register field groups within the same WP, you will see duplicate fields on your edit screens. To fix this, please move the original field group to the trash or remove the code from your functions.php file.
cy_GB: Sylwer: os ydych chi'n allforio ac yn cofrestru grwpiau maes yn yr un WP, byddwch yn gweld mwy nag un maes ar eich sgrin olygu. I drwsio hyn, dylech symud y grŵp maes gwreiddiol i'r bin neu ddileu'r cod o'ch ffeil functions.php.

en: Plugins > Add New > Upload
cy_GB: Ategion > Ychwanegu Newydd > Llwytho i fyny

en: Position
cy_GB: Safle

en: Post
cy_GB: Cofnod

en: Post Category
cy_GB: Categori Cofnod

en: Post Format
cy_GB: Fformat Cofnod

en: Post IDs
cy_GB: ID Cofnod

en: Post Object
cy_GB: Gwrthrych Cofnod

en: Post Objects
cy_GB: Gwrthrychau Cofnod

en: Post Status
cy_GB: Statws Cofnod

en: Post Taxonomy
cy_GB: Tacsonomeg E-bost

en: Post Title
cy_GB: Teitl y Cofnod

en: Post Type
cy_GB: Math o Gofnod

en: Post Type Select
cy_GB: Dewis Math o Gofnod

en: Post updated
cy_GB: Diweddarwyd y cofnod

en: Posts Page
cy_GB: Tudalen Cofnodion

en: Potential Issues
cy_GB: Trafferthion Posibl

en: Prepend
cy_GB: Rhagddodi

en: Preview Size
cy_GB: Maint y Rhagolwg

en: Preview draft is now working!
cy_GB: Mae rhagolwg drafft bellach yn gweithio!

en: Previously, all Add-ons were unlocked via an activation code (purchased from the ACF Add-ons store). New to v4, all Add-ons act as separate plugins which need to be individually downloaded, installed and updated.
cy_GB: Yn flaenorol, roedd pob Ychwanegyn yn cael eu datgloi gyda chod gweithredu (drwy eu prynu o'r siop Ychwanegion ACF). Yn newydd i fersiwn 4, mae pob Ychwanegyn yn ategyn ar wahân sydd angen eu llwytho i lawr, eu gosod a'u diweddaru yn unigol.

en: Private
cy_GB: Preifat

en: Publish
cy_GB: Cyhoeddi

en: Purchase & Install
cy_GB: Prynu a Gosod

en: Radio Button
cy_GB: Botwm Radio

en: Radio Buttons
cy_GB: Botymau Radio

en: Read documentation for this field
cy_GB: Darllen dogfennaeth am y maes yma

en: Really Important!
cy_GB: Pwysig Iawn!

en: Red
cy_GB: Coch

en: Registered field groups <b>will not</b> appear in the list of editable field groups. This is useful for including fields in themes.
cy_GB: <b>Ni fydd</b> grwpiau maes sydd wedi'u cofrestru yn ymddangos yn y rhestr o grwpiau maes y gellir eu golygu. Mae hyn yn ddefnyddiol ar gyfer cynnwys meysydd mewn themâu.

en: Relational
cy_GB: Perthynol

en: Relationship
cy_GB: Perthynas

en: Remove
cy_GB: Tynnu

en: Repeater Field
cy_GB: Maes Ailadrodd

en: Required?
cy_GB: Angenrheidiol?

en: Resources
cy_GB: Adnoddau

en: Return Format
cy_GB: Fformat Dychwelyd

en: Return Value
cy_GB: Gwerth Dychwelyd

en: Revision
cy_GB: Adolygiad

en: Revisions
cy_GB: Adolygiadau

en: Rules
cy_GB: Rheolau

en: Save 'other' values to the field's choices
cy_GB: Cadw gwerthoedd 'eraill' at y dewis o feysydd

en: Save format
cy_GB: Cadw'r fformat

en: Save the .xml file when prompted
cy_GB: Cadwch y ffeil .xml pan ofynnir i chi wneud hynny

en: Seamless (no metabox)
cy_GB: Yn ddi-dor (dim metaflwch)

en: Search
cy_GB: Chwilio

en: Search Field Groups
cy_GB: Chwilio'r Grwpiau Maes

en: Search for address...
cy_GB: Chwilio am gyfeiriad...

en: Search...
cy_GB: Chwilio...

en: See the full changelog
cy_GB: Gweld log llawn o'r newidiadau

en: See what's new in
cy_GB: Gweld beth sy'n newydd yn

en: Select
cy_GB: Dewis

en: Select File
cy_GB: Dewis Ffeil

en: Select Image
cy_GB: Dewis Delwedd

en: Select field group(s) from the list and click "Create PHP"
cy_GB: Dewiswch grŵp/grwpiau maes o'r rhestr a chliciwch "Creu PHP"

en: Select field group(s) from the list and click "Export XML"
cy_GB: Dewiswch grŵp/grwpiau maes o'r rhestr a chliciwch "Allforio XML"

en: Select multiple values?
cy_GB: Dewis gwerthoedd niferus?

en: Select the field groups to be exported
cy_GB: Dewiswch y grwpiau maes i'w hallforio

en: Select your user and ignore Import Attachments
cy_GB: Dewiswch eich defnyddiwr ac anwybyddu Mewnforio Atodiadau

en: Selected elements will be displayed in each result
cy_GB: Bydd yr elfennau a ddewiswyd yn ymddangos ym mhob canlyniad

en: Send Trackbacks
cy_GB: Anfon Hysbysiadau Cydnabod

en: Set the initial zoom level
cy_GB: Pennu'r lefel chwyddiant cychwynnol

en: Show Field Key:
cy_GB: Dangos Allwedd Maes:

en: Show Media Upload Buttons?
cy_GB: Dangos Botymau Llwytho Cyfryngau i Fyny?

en: Show a different month
cy_GB: Dangos mis gwahanol

en: Show this field group if
cy_GB: Dangos y grŵp maes yma os

en: Show this field when
cy_GB: Dangos y maes yma pan fydd

en: Shown when entering data
cy_GB: Yn ymddangos pan fydd data'n cael ei roi mewn

en: Sibling fields
cy_GB: Meysydd sibling*

en: Side
cy_GB: Ochr

en: Single Value
cy_GB: Gwerth Sengl

en: Single word, no spaces. Underscores and dashes allowed
cy_GB: Un gair, dim bylchau. Caniateir defnyddio tanlinellu a dash

en: Slug
cy_GB: Bonyn

en: Sorry, this browser does not support geolocation
cy_GB: Nid yw'r porwr yma'n gallu cynnal geoleoli

en: Specify the returned value on front end
cy_GB: Pennu'r gwerth dychwelyd ar y blaen

en: Standard (WP metabox)
cy_GB: Safonol (metaflwch WP)

en: Step Size
cy_GB: Maint y Step

en: Style
cy_GB: Arddull

en: Super Admin
cy_GB: Uwch Weinyddwr

en: Tags
cy_GB: Tagiau

en: Taxonomy
cy_GB: Tacsonomeg

en: Taxonomy Field
cy_GB: Maes Tacsonomeg

en: Taxonomy Term
cy_GB: Term Tacsonomeg

en: Term ID
cy_GB: ID y Telerau

en: Term Object
cy_GB: Gwrthrych y Telerau

en: Text
cy_GB: Testun

en: Text &amp; HTML entered here will appear inline with the fields
cy_GB: Bydd testun a HTML sy'n cael ei roi yma'n ymddangos mewn llinell gyda'r meysydd

en: Text Area
cy_GB: Ardal Testun

en: Thank You
cy_GB: Diolch

en: Thank you for updating to the latest version!
cy_GB: Diolch am ddiweddaru i'r fersiwn ddiweddaraf!

en: That's it! Happy WordPressing
cy_GB: Dyna ni! Mwynhewch ddefnyddio WordPress

en: The Add-on is now installed and activated!
cy_GB: Mae'r Ychwanegyn wedi ei osod ac yn weithredol!

en: The Advanced Custom Fields plugin can be included within a theme. To do so, move the ACF plugin inside your theme and add the following code to your functions.php file:
cy_GB: Gellir cynnwys yr ategyn Advanced Custom Fields mewn thema. Er mwyn gwneud hynny, symudwch yr ategyn ACF mewn i'ch thema ac ychwanegu'r cod canlynol i'ch ffeil functions.php:

en: The following Add-ons are available to increase the functionality of the Advanced Custom Fields plugin.
cy_GB: Mae'r Ychwanegion canlynol ar gael er mwyn cynyddu pa mor ymarferol yw'r ategyn Advanced Custom Fields.

en: The following Add-ons have been detected as activated on this website.
cy_GB: Mae'r Ychwanegion canlynol wedi cael eu canfod fel rhai sy'n weithredol ar y wefan yma.

en: This bug has been squashed along with many other little critters!
cy_GB: Mae'r chwilen yma, yn ogystal â sawl un arall, wedi cael ei difa!

en: This format will be seen by the user when entering a value
cy_GB: Dyma'r fformat fydd y defnyddiwr yn ei weld wrth roi gwerth i mewn

en: This format will determine the value saved to the database and returned via the API
cy_GB: Bydd y fformat yma yn pennu'r gwerth sydd wedi'i gadw i'r gronfa ddata ac sy'n cael ei ddychwelyd drwy'r API

en: This is the name which will appear on the EDIT page
cy_GB: Dyma'r enw fydd yn ymddangos ar y dudalen GOLYGU

en: This page will assist you in downloading and installing each available Add-on.
cy_GB: Bydd y dudalen yma yn eich cynorthwyo i lwytho pob Ychwanegyn sydd ar gael i lawr a'i gosod.

en: This website does not use premium Add-ons and will not be affected by this change.
cy_GB: Nid yw'r wefan yma'n defnyddio Ychwanegion premiwm ac ni fydd yn cael ei heffeithio gan y newid yma.

en: This website uses premium Add-ons which need to be downloaded
cy_GB: Mae'r wefan yma'n defnyddio Ychwanegion premiwm sydd angen eu llwytho i lawr

en: Thumbnail
cy_GB: Llun Bach

en: Title
cy_GB: Teitl

en: To activate any Add-ons, edit and use the code in the first few lines.
cy_GB: Er mwyn gweithredu eich Ychwanegion, golygwch a defnyddiwch y cod yn yr ychydig linellau cyntaf.

en: To remove all visual interfaces from the ACF plugin, you can use a constant to enable lite mode. Add the following code to your functions.php file <b>before</b> the include_once code:
cy_GB: Er mwyn dileu pob rhyngwyneb gweledol o'r ategyn ACF, gallwch ddefnyddio cysonyn i alluogi modd lite. Ychwanegwch y cod canlynol i'ch ffeil functions.php <b>cyn</b> y cod include_once:

en: Today
cy_GB: Heddiw

en: Toolbar
cy_GB: Bar Offer

en: Top Level Page (parent of 0)
cy_GB: Tudalen Lefel Uchaf (rhiant i 0)

en: Trash
cy_GB: Bin

en: True / False
cy_GB: Gwir / Gau

en: Tutorials
cy_GB: Tiwtorialau

en: Update
cy_GB: Diweddaru

en: Update File
cy_GB: Diweddaru Ffeil

en: Update Image
cy_GB: Diweddaru Delwedd

en: Upgrade
cy_GB: Diweddaru

en: Upload and import your exported .xml file
cy_GB: Llwythwch eich ffeil .xml allforio i fyny a'i mewnforio

en: Uploaded to post
cy_GB: Llwythwyd i fyny i'r cofnod

en: Use "Tab Fields" to better organize your edit screen by grouping your fields together under separate tab headings.
cy_GB: Defnyddiwch y "Meysydd Tab" i drefnu eich sgrin golygu yn well drwy grwpio eich meysydd gyda'i gilydd o dan benawdau tab ar wahân.

en: Use multiple tabs to divide your fields into sections.
cy_GB: Defnyddiwch dabiau niferus i rannu eich meysydd yn adrannau.

en: Use the uploader to browse, select and install your Add-on (.zip file)
cy_GB: Defnyddiwch y llwythwr i chwilio, dewis a gosod eich Ychwanegyn (ffeil .zip)

en: User
cy_GB: Defnyddiwr

en: User Field
cy_GB: Maes Defnyddiwr

en: Validation Failed. One or more fields below are required.
cy_GB: Methodd y Dilysiad. Mae angen llenwi un neu ragor o'r meysydd isod.

en: Vertical
cy_GB: Fertigol

en: View Field Group
cy_GB: Gweld Grŵp Maes

en: Week Starts On
cy_GB: Wythnos yn Cychwyn Ar

en: Welcome to Advanced Custom Fields
cy_GB: Croeso i Advanced Custom Fields

en: What's new
cy_GB: Beth sy'n newydd

en: What’s New
cy_GB: Beth sy'n Newydd

en: Without you all, this release would not have been possible!
cy_GB: Hebddoch chi, fyddai rhyddhau'r fersiwn yma ddim wedi bod yn bosibl!

en: Wysiwyg Editor
cy_GB: Golygydd Wysiwyg

en: Yes
cy_GB: Ie

en: Zoom
cy_GB: Nesáu/Pellhau

en: all
cy_GB: pob un

en: and
cy_GB: a

en: any
cy_GB: unrhyw un

en: blue : Blue
cy_GB: glas : Glas

en: checked
cy_GB: wedi ticio

en: copy
cy_GB: copïo

en: credits
cy_GB: diolchiadau*

en: eg. Show extra content
cy_GB: ee. Dangos cynnwys ychwanegol

en: follow this tutorial
cy_GB: dilynwch y tiwtorial yma

en: guide to view the full list of changes.
cy_GB: canllawiau llawn i weld y rhestr lawn o newidiadau.

en: is equal to
cy_GB: yn hafal i

en: is more polished and enjoyable than ever before. We hope you like it.
cy_GB: - gyda mwy o sglein ac yn fwy o hwyl nag erioed o'r blaen. Gobeithio y byddwch chi'n ei hoffi.

en: is not equal to
cy_GB: ddim yn hafal i

en: jQuery date & time picker
cy_GB: jQuery dewiswr dyddiad ac amser

en: jQuery date formats
cy_GB: Fformatau dyddiad jQuery

en: of this plugin.
cy_GB: o'r ategyn yma.

en: or
cy_GB: neu

en: read this guide
cy_GB: Darllenwch y canllawiau yma

en: red : Red
cy_GB: coch : Coch

en: these rules are met
cy_GB: o'r rheolau yma'n cael eu diwallu

en: to find the updated naming convention.
cy_GB: i ganfod y confensiwn enwi diweddaraf.

en: to learn more.
cy_GB: i ddysgu rhagor.

en: uploaded to this post
cy_GB: llwythwyd i fyny i'r cofnod yma

en: version
cy_GB: fersiwn

en: version 3
cy_GB: fersiwn 3
