SkyLang Auto Translator for Polylang 2.0.1 - en to vi translation catalogue (206 entries)

note: Plugin Name of the plugin
en: SkyLang Auto Translator for Polylang
vi: Trình dịch tự động SkyLang cho Polylang

note: Description of the plugin
en: Adds a feature to automatically generate post translations for Polylang. Free version includes Google Translate, and Pro unlocks AI engines.
vi: Thêm tính năng tự động tạo bài dịch cho Polylang. Phiên bản miễn phí bao gồm Google Dịch và Pro mở khóa công cụ AI.

note: Author of the plugin
en: Siteskyline
vi: Đường chân trời của trang web

en: Running …
vi: Đang chạy …

en: Error
vi: Lỗi

en: Unexpected error.
vi: Lỗi không mong muốn.

en: Request failed
vi: Yêu cầu không thành công

en: Category & Tag Sync
vi: Đồng bộ hóa danh mục và thẻ

en: Run this tool to copy translated categories & tags to their corresponding translated posts.
vi: Chạy công cụ này để sao chép các danh mục và thẻ đã dịch vào các bài đăng đã dịch tương ứng.

en: Sync categories & tags
vi: Đồng bộ hóa danh mục và thẻ

en: Permission denied.
vi: Quyền bị từ chối.

en: Polylang is not active.
vi: Polylang không hoạt động.

en: Default language could not be determined.
vi: Không thể xác định ngôn ngữ mặc định.

en: Sync finished. Updated %d translated posts.
vi: Đồng bộ hóa đã hoàn tất. Đã cập nhật %d bài viết đã dịch.

en: Unsupported language for Google Translate. Upgrade to Pro to unlock the AI Engine with Google Gemini, OpenAI, and Claude for better context and broader language support.
vi: Ngôn ngữ không được hỗ trợ cho Google Dịch. Nâng cấp lên Pro để mở khóa AI Engine với Google Gemini, OpenAI và Claude để hỗ trợ ngữ cảnh tốt hơn và ngôn ngữ rộng hơn.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Leave a Review
vi: Để lại đánh giá

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên Pro

en: Next →
vi: Tiếp theo →

en: Save & Continue →
vi: Lưu & Tiếp tục →

en: Copy
vi: Sao chép

en: Copied!
vi: Đã sao chép!

en: Detecting your Polylang languages…
vi: Đang phát hiện ngôn ngữ Polylang của bạn…

en: %d languages detected successfully!
vi: Đã phát hiện thành công %d ngôn ngữ!

en: Could not detect languages. Make sure Polylang is active.
vi: Không thể phát hiện ngôn ngữ. Hãy chắc chắn rằng Polylang đang hoạt động.

en: Network error. Please refresh and try again.
vi: Lỗi mạng. Vui lòng làm mới và thử lại.

en: Default
vi: Mặc định

en: Please enter your Gemini API key to continue.
vi: Vui lòng nhập khóa API Gemini của bạn để tiếp tục.

en: API key saved successfully!
vi: Đã lưu khóa API thành công!

en: Failed to save API key.
vi: Không lưu được khóa API.

en: Network error. Please try again.
vi: Lỗi mạng. Vui lòng thử lại.

en: Validating your API key with Google…
vi: Đang xác thực khóa API của bạn với Google…

en: Validating model…
vi: Đang xác thực mô hình…

en: Translating…
vi: Đang dịch…

en: Test Translation
vi: Kiểm tra dịch thuật

en: Translation
vi: Dịch thuật

en: Translating...
vi: Đang dịch...

en: Translated
vi: Đã dịch

en: Unsupported language
vi: Ngôn ngữ không được hỗ trợ

en: Copying...
vi: Đang sao chép...

en: Done
vi: Xong

en: Please select at least one item.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một mục.

en: Bulk translation started for %d items. Please do not leave this page until the process is complete.
vi: Đã bắt đầu dịch hàng loạt cho %d mục. Vui lòng không rời khỏi trang này cho đến khi quá trình hoàn tất.

en: Bulk translation complete!
vi: Bản dịch số lượng lớn đã hoàn tất!

en: Translating %d selected items...
vi: Đang dịch %d mục đã chọn...

en: Bulk Editor translation complete.
vi: Bản dịch của Trình chỉnh sửa hàng loạt đã hoàn tất.

en: All translations already exist.
vi: Tất cả các bản dịch đã tồn tại.

en: SkyPlugins
vi: SkyPlugin

en: SkyLang Settings
vi: Cài đặt SkyLang

en: SkyLang Setup Wizard
vi: Trình hướng dẫn cài đặt SkyLang

en: SkyLang Setup
vi: Cài đặt SkyLang

en: Open your plugin tools from this shared menu.
vi: Mở công cụ plugin của bạn từ menu chia sẻ này.

en: SkyLang Auto Translator
vi: Trình dịch tự động SkyLang

en: Manage your API translations and models in one place.
vi: Quản lý các bản dịch và mô hình API của bạn ở một nơi.

en: Bulk Editor
vi: Trình chỉnh sửa hàng loạt

en: Tools
vi: Công cụ

en: API Configuration
vi: Cấu hình API

en: SkyLang uses AI to translate your content. For best results, select a provider and model that matches your needs.
vi: SkyLang sử dụng AI để dịch nội dung của bạn. Để có kết quả tốt nhất, hãy chọn nhà cung cấp và mô hình phù hợp với nhu cầu của bạn.

en: AI Provider
vi: Nhà cung cấp AI

en: Google Translator
vi: Google Dịch

en: Select the AI provider you want to use for translations.
vi: Chọn nhà cung cấp AI bạn muốn sử dụng để dịch.

en: API Timeout
vi: Hết thời gian chờ API

en: Request timeout in seconds. Default is 60. Increase if you get timeout errors on large posts. Recommended between 30 and 300.
vi: Yêu cầu thời gian chờ tính bằng giây. Mặc định là 60. Tăng nếu bạn gặp lỗi hết thời gian chờ trên các bài đăng lớn. Khuyến nghị từ 30 đến 300.

en: Enable for Post Types
vi: Kích hoạt cho các loại bài đăng

en: Select the post types where the "Auto-translate" button should appear. Post types must also be enabled for translation in Polylang settings.
vi: Chọn loại bài đăng mà nút "Dịch tự động" sẽ xuất hiện. Loại bài đăng cũng phải được kích hoạt để dịch trong cài đặt Polylang.

en: Love SkyLang? We'd appreciate a
vi: Yêu SkyLang? Chúng tôi đánh giá cao một

en: review on WordPress.org
vi: đánh giá trên WordPress.org

en: AI Engine Upgrade
vi: Nâng cấp công cụ AI

en: Upgrade from literal translation to context-aware AI
vi: Nâng cấp từ dịch nghĩa đen sang AI nhận biết ngữ cảnh

en: Google Translate is fast for plain text, but it does not understand the string before or after your text. SkyLang Pro adds Google Gemini, OpenAI, and Claude so menus, buttons, short labels, and unsupported languages translate more naturally.
vi: Google Dịch xử lý nhanh văn bản thuần túy nhưng không hiểu chuỗi trước hoặc sau văn bản của bạn. SkyLang Pro bổ sung Google Gemini, OpenAI và Claude để các menu, nút, nhãn ngắn và ngôn ngữ không được hỗ trợ dịch tự nhiên hơn.

en: Free: Google Translate
vi: Miễn phí: Google Dịch

en: Pro: Gemini + OpenAI + Claude
vi: Chuyên nghiệp: Song Tử + OpenAI + Claude

en: View Pro Plans & Pricing
vi: Xem các gói và giá chuyên nghiệp

en: Context-aware output
vi: Đầu ra nhận biết ngữ cảnh

en: AI reads surrounding UI and nearby strings before translating.
vi: AI đọc giao diện người dùng xung quanh và các chuỗi lân cận trước khi dịch.

en: Unsupported language coverage
vi: Phạm vi ngôn ngữ không được hỗ trợ

en: Upgrade when Google Translate stops on unsupported language pairs or formats.
vi: Nâng cấp khi Google Dịch dừng ở các cặp ngôn ngữ hoặc định dạng không được hỗ trợ.

en: Premium translation stack
vi: Ngăn dịch cao cấp

en: Switch between Google Gemini, OpenAI, and Claude for the best fit.
vi: Chuyển đổi giữa Google Gemini, OpenAI và Claude để phù hợp nhất.

en: SkyLang Free
vi: SkyLang miễn phí

en: Google Translate
vi: Google Dịch

en: Good for quick text-only translation when the meaning is obvious.
vi: Tốt cho việc dịch văn bản nhanh chóng khi ý nghĩa đã rõ ràng.

en: Fast translation for plain post content
vi: Dịch nhanh cho nội dung bài viết đơn giản

en: Does not understand surrounding context from nearby strings
vi: Không hiểu bối cảnh xung quanh từ các chuỗi gần đó

en: Can stop on unsupported language formats
vi: Có thể dừng ở các định dạng ngôn ngữ không được hỗ trợ

en: AI Engine
vi: Công cụ AI

en: Unlock Google Gemini, OpenAI, and Claude for higher-quality translations.
vi: Mở khóa Google Gemini, OpenAI và Claude để có bản dịch chất lượng cao hơn.

en: Understands context from menus, buttons, and surrounding copy
vi: Hiểu ngữ cảnh từ menu, nút và bản sao xung quanh

en: Handles unsupported-language cases better with AI models
vi: Xử lý tốt hơn các trường hợp ngôn ngữ không được hỗ trợ với mô hình AI

en: Produces more natural phrasing on short UI strings
vi: Tạo cụm từ tự nhiên hơn trên chuỗi giao diện người dùng ngắn

en: Example UI
vi: Giao diện người dùng mẫu

en: Why context matters for short strings
vi: Tại sao bối cảnh lại quan trọng đối với chuỗi ngắn

en: In a navigation menu, the word “Home” should usually mean the homepage, not a physical house. Google Translate only sees the single word. The AI Engine sees the surrounding menu context and translates it correctly.
vi: Trong menu điều hướng, từ “Trang chủ” thường có nghĩa là trang chủ chứ không phải ngôi nhà thực tế. Google Dịch chỉ nhìn thấy một từ duy nhất. Công cụ AI nhìn thấy ngữ cảnh menu xung quanh và dịch nó một cách chính xác.

en: About
vi: Về

en: Home
vi: Trang chủ

en: Pricing
vi: Định giá

en: Contact
vi: Liên hệ

en: Casa
vi: Ngôi nhà

en: Literal translation of the single word “Home”.
vi: Bản dịch theo nghĩa đen của từ duy nhất “Nhà”.

en: Inicio
vi: khởi đầu

en: Understands it is a website menu item and translates the meaning, not just the text.
vi: Hiểu nó là một mục menu của trang web và dịch nghĩa chứ không chỉ là văn bản.

en: Free vs Pro at a glance
vi: Sơ lược về miễn phí so với Pro

en: Keep Google Translate for the basics, or upgrade when you need higher accuracy and better language coverage.
vi: Giữ Google Dịch cho những điều cơ bản hoặc nâng cấp khi bạn cần độ chính xác cao hơn và phạm vi ngôn ngữ tốt hơn.

en: Feature
vi: Tính năng

en: Translation engine
vi: Công cụ dịch thuật

en: Google Gemini + OpenAI + Claude
vi: Google Song Tử + OpenAI + Claude

en: Context-aware translation
vi: Dịch theo ngữ cảnh

en: Limited
vi: Giới hạn

en: Yes
vi: Đúng

en: Unsupported language fallback
vi: Dự phòng ngôn ngữ không được hỗ trợ

en: No
vi: KHÔNG

en: Elementor compatibility
vi: Khả năng tương thích của phần tử

en: Post & Page Translation
vi: Dịch bài & trang

en: Taxonomy Translations (Categories & Tags)
vi: Bản dịch phân loại (Danh mục & Thẻ)

en: Custom Post Type Translation
vi: Bản dịch loại bài đăng tùy chỉnh

en: Pro Only
vi: Chỉ chuyên nghiệp

en: Supported
vi: Được hỗ trợ

en: String Translations
vi: Dịch chuỗi

en: Basic Support
vi: Hỗ trợ cơ bản

en: Native UI Integration
vi: Tích hợp giao diện người dùng gốc

en: Priority Support
vi: Hỗ trợ ưu tiên

en: Community Forum
vi: Diễn đàn cộng đồng

en: Premium 24/7 Support
vi: Hỗ trợ cao cấp 24/7

en: Polylang is required to show translation status.
vi: Polylang là cần thiết để hiển thị trạng thái dịch.

en: No translatable post types or Polylang languages were found.
vi: Không tìm thấy loại bài đăng có thể dịch hoặc ngôn ngữ Polylang nào.

en: Review missing Polylang translations and run Auto-translate from one place.
vi: Xem lại các bản dịch Polylang bị thiếu và chạy Tự động dịch từ một nơi.

en: Bulk translate selected
vi: Đã chọn dịch hàng loạt

en: Force translate selected
vi: Buộc dịch đã chọn

en: Translate all missing
vi: Dịch tất cả còn thiếu

en: Free includes posts and pages. Pro adds enabled custom post types.
vi: Miễn phí bao gồm các bài viết và trang. Pro thêm các loại bài đăng tùy chỉnh được kích hoạt.

en: Content
vi: Nội dung

en: Type
vi: Kiểu

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Status
vi: Trạng thái

en: View
vi: Xem

en: %d missing | %d missing
vi[0]: thiếu %d

en: Complete
vi: Hoàn thành

en: No source posts were found for the configured post types.
vi: Không tìm thấy bài đăng nguồn nào cho các loại bài đăng được định cấu hình.

en: SkyLang Auto Translator requires Polylang to be installed and active.
vi: SkyLang Auto Translator yêu cầu Polylang phải được cài đặt và kích hoạt.

en: Auto-translate
vi: Tự động dịch

en: Polylang default language is not configured.
vi: Ngôn ngữ mặc định của Polylang chưa được định cấu hình.

note: translators: %s: default language slug
en: No %s version exists for this post. Please create or restore it before running Auto-translate.
vi: Không có phiên bản %s nào tồn tại cho bài đăng này. Vui lòng tạo hoặc khôi phục nó trước khi chạy Tự động dịch.

en: Translation already exists and is not in trash.
vi: Bản dịch đã tồn tại và không có trong thùng rác.

en: Invalid nonce.
vi: Số lần không hợp lệ.

note: translators: %d: number of translations created
en: %d new translation created. | %d new translations created.
vi[0]: %d bản dịch mới được tạo.

note: translators: %d: number of posts selected for translation
en: Bulk translation started for %d post. | Bulk translation started for %d posts.
vi[0]: Đã bắt đầu dịch hàng loạt cho bài đăng %d.

en: 🎉 SkyLang Auto Translator is working hard!
vi: 🎉 SkyLang Auto Translator đang làm việc chăm chỉ!

en: SkyLang has successfully translated 5+ posts! If we're saving you time, would you mind leaving a 5-star review? It helps us keep the free version alive and improving!
vi: SkyLang đã dịch thành công hơn 5 bài viết! Nếu chúng tôi giúp bạn tiết kiệm thời gian, bạn có phiền khi để lại đánh giá 5 sao không? Nó giúp chúng tôi giữ cho phiên bản miễn phí tồn tại và cải tiến!

en: Sure, I'd love to leave a review
vi: Chắc chắn rồi, tôi muốn để lại đánh giá

en: Maybe Later
vi: Có lẽ sau này

en: Polylang is not active. Please install and activate Polylang first.
vi: Polylang không hoạt động. Vui lòng cài đặt và kích hoạt Polylang trước.

en: API key cannot be empty.
vi: Khóa API không được để trống.

en: Network error connecting to Google API. Please check your connection.
vi: Lỗi mạng khi kết nối với Google API. Vui lòng kiểm tra kết nối của bạn.

en: API key verified successfully!
vi: Khóa API đã được xác minh thành công!

en: Invalid API key.
vi: Khóa API không hợp lệ.

en: Could not verify API key. Please try again.
vi: Không thể xác minh khóa API. Vui lòng thử lại.

en: No API key found. Please go back to step 2.
vi: Không tìm thấy khóa API nào. Vui lòng quay lại bước 2.

en: Network error fetching models.
vi: Mô hình tìm nạp lỗi mạng.

en: Failed to fetch models.
vi: Không tìm nạp được mô hình.

en: Model validation failed: %s
vi: Xác thực mô hình không thành công: %s

en: Missing text or target language.
vi: Thiếu văn bản hoặc ngôn ngữ đích.

en: No API key configured. Please go back and enter your Gemini API key.
vi: Không có khóa API nào được định cấu hình. Vui lòng quay lại và nhập khóa API Gemini của bạn.

en: Gemini 3.1 Pro Preview – Enhanced thinking and reasoning
vi: Bản xem trước Gemini 3.1 Pro – Nâng cao tư duy và lý luận

en: Gemini Flash Latest – Always the fastest stable release
vi: Gemini Flash Mới nhất – Luôn là bản phát hành ổn định nhanh nhất

en: Gemini 3.1 Flash-Lite Preview – Lightest fast model
vi: Bản xem trước Flash-Lite Gemini 3.1 – Model nhanh nhất

en: Gemini 2.5 Pro – Advanced reasoning, multimodal
vi: Gemini 2.5 Pro – Lý luận nâng cao, đa phương thức

en: Gemini 2.5 Flash – Adaptive thinking, cost efficiency
vi: Gemini 2.5 Flash – Tư duy thích ứng, tiết kiệm chi phí

en: Gemini 2.5 Flash-Lite Preview
vi: Xem trước Flash-Lite Gemini 2.5

en: Custom Model
vi: Mẫu tùy chỉnh

en: Test
vi: Bài kiểm tra

en: Pro
vi: chuyên nghiệp

en: Finish
vi: Hoàn thành

en: Welcome to SkyLang!
vi: Chào mừng đến với SkyLang!

en: Let's get your site ready for automatic translations. First, we'll detect the languages configured in Polylang.
vi: Hãy chuẩn bị sẵn sàng cho bản dịch tự động trên trang web của bạn. Đầu tiên, chúng tôi sẽ phát hiện các ngôn ngữ được định cấu hình trong Polylang.

en: Test Your Setup
vi: Kiểm tra thiết lập của bạn

en: Try a quick translation to make sure everything is working. This step is optional — you can skip it.
vi: Hãy thử dịch nhanh để đảm bảo mọi thứ đều hoạt động. Bước này là tùy chọn - bạn có thể bỏ qua.

en: Text to translate
vi: Văn bản cần dịch

en: Hello, welcome to my website!
vi: Xin chào, chào mừng đến với trang web của tôi!

en: Translate to
vi: Dịch sang

en: Unlock context-aware translation with SkyLang Pro
vi: Mở khóa khả năng dịch theo ngữ cảnh với SkyLang Pro

en: Google Translate is great for simple text, but it only sees the current string. It does not understand the string before or after it. SkyLang Pro adds Google Gemini, OpenAI, and Claude so translations stay natural in menus, buttons, and unsupported languages.
vi: Google Dịch rất tốt cho văn bản đơn giản nhưng nó chỉ nhìn thấy chuỗi hiện tại. Nó không hiểu chuỗi trước hoặc sau nó. SkyLang Pro bổ sung thêm Google Gemini, OpenAI và Claude để các bản dịch luôn tự nhiên trong menu, nút và các ngôn ngữ không được hỗ trợ.

en: Fast for simple text, but limited when the meaning depends on nearby UI.
vi: Nhanh đối với văn bản đơn giản nhưng bị hạn chế khi ý nghĩa phụ thuộc vào giao diện người dùng gần đó.

en: Translates the current text only
vi: Chỉ dịch văn bản hiện tại

en: Does not understand before or after strings
vi: Không hiểu chuỗi trước và chuỗi sau

en: May fail on unsupported language formats
vi: Có thể thất bại ở các định dạng ngôn ngữ không được hỗ trợ

en: Uses Google Gemini, OpenAI, and Claude for better translation quality.
vi: Sử dụng Google Gemini, OpenAI và Claude để có chất lượng dịch tốt hơn.

en: Understands menus, labels, and surrounding context
vi: Hiểu các menu, nhãn và bối cảnh xung quanh

en: Translates unsupported-language cases more reliably
vi: Dịch các trường hợp ngôn ngữ không được hỗ trợ đáng tin cậy hơn

en: Delivers more natural results for short UI text
vi: Mang lại kết quả tự nhiên hơn cho văn bản giao diện người dùng ngắn

en: Menu translation with context
vi: Dịch menu theo ngữ cảnh

en: For a website menu, “Home” should mean the homepage. Google Translate can read it literally, while the AI Engine understands the surrounding navigation and translates the intended meaning.
vi: Đối với menu trang web, “Trang chủ” có nghĩa là trang chủ. Google Translate có thể đọc nó theo nghĩa đen, trong khi AI Engine hiểu điều hướng xung quanh và dịch theo ý nghĩa dự kiến.

en: Literal text-only translation.
vi: Bản dịch chỉ có văn bản theo nghĩa đen.

en: Context-aware translation for a homepage menu item.
vi: Bản dịch nhận biết ngữ cảnh cho một mục menu trang chủ.

en: Google Gemini, OpenAI, and Claude access
vi: Quyền truy cập Google Gemini, OpenAI và Claude

en: Custom Post Type translations
vi: Bản dịch loại bài đăng tùy chỉnh

en: Native String Translation UI
vi: Giao diện người dùng dịch chuỗi gốc

en: Premium 24/7 Priority Support
vi: Hỗ trợ ưu tiên 24/7 cao cấp

en: Pro is Active!
vi: Pro đang hoạt động!

en: You're running SkyLang Pro. All premium features are unlocked and ready to use.
vi: Bạn đang chạy SkyLang Pro. Tất cả các tính năng cao cấp đều được mở khóa và sẵn sàng sử dụng.

en: You're All Set!
vi: Bạn đã hoàn tất!

en: SkyLang is ready to translate your content. If you enjoy the plugin, we'd love a quick rating — it really helps!
vi: SkyLang sẵn sàng dịch nội dung của bạn. Nếu bạn thích plugin này, chúng tôi muốn đánh giá nhanh — nó thực sự hữu ích!

en: Leave a Review on WordPress.org
vi: Để lại đánh giá trên WordPress.org

en: Go to Dashboard
vi: Đi tới Trang tổng quan

en: Visit Our Website
vi: Ghé thăm trang web của chúng tôi

en: Back
vi: Mặt sau

en: Skip
vi: Nhảy
