Google Maps Easy - en to vi_VN translation catalogue (520 entries)

en: %s is already registered
vi_VN: %s đã được đăng ký

en: %s is not plugin module
vi_VN: %s không phải là mô-đun plugin

en: 1. Go to Appearance -> Widgets in the WordPress navigation menu.<br />2. Find the Google Maps Easy in the list of available widgets.<br />3. Drag the Google Maps Easy widget to widget area, which you need.<br />4. Choose the map for widget and configure the settings - Widget Map width and height.<br />5. Click 'Save'.
vi_VN: 1. Vào Appearance -> Widget trong menu điều hướng WordPress. <br /> 2. Tìm Google Maps Easy trong danh sách các tiện ích sẵn có. <br /> 3. Kéo tiện ích Google Maps Easy vào khu vực tiện ích mà bạn cần. <br /> 4. Chọn bản đồ cho tiện ích và định cấu hình cài đặt - Widget Map width and height. <br /> 5. Nhấp vào để lưu'.

en: <h3>Hey, I noticed you just use %s over a week - that's awesome!</h3><p>Could you please do me a BIG favor and give it a 5-star rating on WordPress? Just to help us spread the word and boost our motivation.</p>
vi_VN: <h3> Này, tôi nhận thấy bạn chỉ sử dụng% s trong một tuần - thật là tuyệt vời! </ h3> <p> Bạn có thể làm ơn cho tôi một khoản ưu đãi lớn và cấp 5 sao cho WordPress? Chỉ để giúp chúng tôi truyền bá từ đó và thúc đẩy động lực của chúng tôi. </ P>

en: <h3>More than eleven days with our %s plugin - Congratulations!</h3>
vi_VN: <h3> Hơn mười một ngày với plugin% s của chúng tôi - Xin chúc mừng! </ h3>

en: <p>And today, if you want, - you can help us. This is really simple - you can just add small promo link to our site under your maps. This is small step for you, but a big help for us! Sure, if you don't want - just skip this and continue enjoy our software!</p>
vi_VN: <p> Và hôm nay, nếu bạn muốn, - bạn có thể giúp chúng tôi. Điều này thực sự đơn giản - bạn chỉ cần thêm liên kết quảng cáo nhỏ vào trang web của chúng tôi trong bản đồ của bạn. Đây là bước đi nhỏ cho bạn, nhưng là một sự trợ giúp lớn cho chúng ta! Chắc chắn, nếu bạn không muốn - chỉ cần bỏ qua điều này và tiếp tục tận hưởng phần mềm của chúng tôi! </ p>

en: <p>On behalf of the entire <a href='https://supsystic.com/' target='_blank'>supsystic.com</a> company I would like to thank you for been with us, and I really hope that our software helped you.</p>
vi_VN: <p> Thay mặt toàn bộ công ty <a href='https://supsystic.com/' target='_blank'> supsystic.com </a>, tôi muốn cảm ơn bạn đã ở với chúng tôi và tôi thực sự hy vọng rằng phần mềm của chúng tôi đã giúp bạn. </ p>

en: API Domain
vi_VN: Tên miền API

en: Absolute
vi_VN: Tuyệt đối

en: Active
vi_VN: Kích hoạt

en: Adapt map to screen height
vi_VN: Điều chỉnh bản đồ đến chiều cao màn hình

en: Add Category
vi_VN: Thêm Danh Mục

en: Add Checkbox
vi_VN: Thêm hộp kiểm

en: Add Color
vi_VN: Thêm màu

en: Add Item
vi_VN: Thêm mục

en: Add KML layers
vi_VN: Thêm KML layers

en: Add Map
vi_VN: Thêm bản đồ

en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

en: Add New Point
vi_VN: Thêm Điểm Mới

en: Add Point
vi_VN: Thêm Điểm

en: Add Print button to markers info window
vi_VN: Thêm nút In đến cửa sổ thông tin các điểm đánh dấu

en: Add Radio Button
vi_VN: Thêm nút Radio

en: Add a button at marker info window to get direction from the entered address to the marker. If Show route data option is enabled - the total route time and distance will be shown by click on the route polyline.
vi_VN: Thêm 1 nút tại cửa sổ thông tin vị trí đánh dầu để lấy chỉ đường từ địa chỉ đã nhập đến vị trí đánh dâu. Nếu lựa chọn Hiển thị tuyến đường được bất - tổng thời gian và khoảng cách tuyến đường sẽ được hiển thị bằng cách nhập chuột trên đường đa giác tuyến đường.

en: Add a button on map to open it full screen.
vi_VN: Thêm nút trên bản đồ để mở toàn màn hình.

en: Add a layer of bike paths, suggested bike routes and other overlays specific to bicycling usage on top of the given map.Dark green routes indicated dedicated bicycle routes. Light green routes indicate streets with dedicated bike lanes. Dashed routes indicate streets or paths otherwise recommended for bicycle usage.
vi_VN: Thêm một lớp đường dẫn xe đạp, đề xuất tuyến đường đạp xe và các lớp phủ khác dành riêng cho việc sử dụng đi xe đạp trên đầu bản đồ nhất định. Các tuyến đường màu xanh đậm chỉ ra tuyến đường dành riêng cho xe đạp. Các tuyến đường màu xanh lá cây cho thấy đường phố có các làn xe đạp chuyên dụng. Các tuyến đường bị rải đều cho biết đường phố hoặc đường dẫn được đề nghị cho việc sử dụng xe đạp.

en: Add by Click
vi_VN: Thêm bằng nhấp chuột

en: Add custom map controls to the map.
vi_VN: Thêm tùy chỉnh điều khiển bản đồ đến bản đồ.

en: Add markers on frontend
vi_VN: Thêm các Điểm đánh dấu vị trí trên frontend

en: Add more files
vi_VN: Thêm các tập tin

en: Add real-time traffic information to your map.
vi_VN: Thêm thông tin giao thông theo thời gian thực trên bản đồ của bạn.

en: Add your
vi_VN: Và bạn

en: Address
vi_VN: Địa chỉ

en: Address is empty or not match
vi_VN: Địa chỉ trống hoặc không khớp

en: All Maps
vi_VN: Tất cả bản đồ

en: All available languages are provided with the Supsystic Google Maps plugin. If your language isn't available, your plugin will be in English by default.<br /><b>Available Translations: English, Polish, German, Spanish, Russian</b><br />Translate or update a translation Google Maps WordPress plugin in your language and get a Premium license for FREE. <a target='_blank' href='%s'>Contact us</a>.
vi_VN: Tất cả các ngôn ngữ có sẵn đều được cung cấp với plugin Supsystic Google Maps. Nếu ngôn ngữ của bạn không có sẵn, plugin của bạn sẽ là tiếng Anh theo mặc định. <br /> <br /> <b> Có sẵn dịch: tiếng Anh, tiếng Ba Lan, tiếng Đức, tiếng Tây Ban Nha, tiếng Nga </ b> <br /> Dịch hoặc cập nhật bản dịch Google Plugin WordPress trong ngôn ngữ của bạn và nhận được một giấy phép Premium miễn phí. <a target='_blank' href='%s'> Liên hệ với chúng tôi </a>.

en: All news and info
vi_VN: Tất cả tin tức và thông tin

en: Animation
vi_VN: Hiệu ứng

en: Apply
vi_VN: Áp dụng

en: Apply To
vi_VN: Áp dụng cho

en: Attributes
vi_VN: Thuộc tính

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: Available in PRO
vi_VN: Có sẵn trong PRO

en: Background Color
vi_VN: Màu nền

en: Background color
vi_VN: Màu nền

en: Backup Plugin
vi_VN: Sao chép Plugin

en: Backup and Restore WordPress Plugin by Supsystic provides quick and unhitched DropBox, FTP, Amazon S3, Google Drive backup for your WordPress website.
vi_VN: Sao chép và Phục hồi Plugin Wordpress bởi Supsystic nhanh DropBox, FTP, Amazo S3, Google Drive sao chép đén trang Wordpress của bạn.

en: Base Clusterization
vi_VN: Chồng xếp cơ bản

en: Be closer to your visitors and customers with Live Chat Support by Supsystic. Help you visitors, support them in real-time with exceptional Live Chat WordPress plugin by Supsystic.
vi_VN: Hãy gần gũi hơn với khách truy cập và khách hàng của bạn bằng Hỗ trợ Chat trực tiếp bởi Supsystic. Giúp bạn khách truy cập, hỗ trợ họ trong thời gian thực với plugin Live Chat WordPress đặc biệt của Supsystic.

en: Bicycling Layer
vi_VN: Lớp xe đạp

en: Boost us
vi_VN: Thúc đẩy chúng tôi

en: Bottom Center
vi_VN: Ở giữa phía dưới

en: Bottom Left
vi_VN: Dưới bên trái

en: Bottom Right
vi_VN: Dưới bên phải

en: Bounce
vi_VN: Tung

en: Brands
vi_VN: Thương hiệu

en: By default double left click on map will zoom it in. But you can change this here.
vi_VN: Bằng mặc đinh nhấp đúp chuột trái trên bản đồ sẽ phóng đó. Nhưng bạn có thể thay đổi nó ở đây.

en: CSV Options
vi_VN: Lựa chọ CSV

en: Can not create module directory. Try to set permission to
vi_VN: Không thể tạo mô-đun thư mục. Thử thiết lập lại quyền

en: Can not detect import list type
vi_VN: Không thể do kiểu danh sách nhập

en: Can not find fields names
vi_VN: Không tìm thấy trường tên

en: Can not send email - problem with send server
vi_VN: Không thể gửi mail - có vấn đề với server gửi

en: Cannot get image
vi_VN: Không thể lấy hình ảnh

en: Cannot remove marker
vi_VN: Không thể xóa điểm đánh dấu vị trí

en: Cannot remove markers
vi_VN: Không thể xóa các điểm đánh dấu vị trí

en: Captcha for admin login
vi_VN: Capcha để đăng nhập quản trị

en: Categories
vi_VN: Chuyên mục

en: Category ID
vi_VN: ID chuyên mục

en: Category Title
vi_VN: Tiêu đề danh mục

en: Center on current opened marker
vi_VN: Trung tâm trên điểm đánh dấu vị trí được mở hiện tại

en: Center on current user location
vi_VN: Trung tâm về vị trí người dùng hiện tại

en: Change street view control position on map
vi_VN: Thay đổi vị trí điều chỉnh xem chế độ đường phố trên bản đồ

en: Change type control position on map
vi_VN: Thay đổi vị trí kiểm soát kiểu trên bản đồ

en: Change zoom control position on map
vi_VN: Thay đổi vị trí điều chỉnh phóng to trên bản đồ

en: Check <a target='_blank' href='%s'>documentation</a> and FAQ section. If you can't solve your problems - <a target='_blank' href='%s'>contact us</a>.
vi_VN: Kiểm tra <a target='_blank' href='%s'>tài liệu</a>và phần Các Câu Hỏi thường gặp. Nếu bạn không thể xử lý nó - <a target='_blank' href='%s'>liên hệ chúng tôi</a>.

en: Check It out
vi_VN: Hay thử nó xem

en: Check all FAQs
vi_VN: Kiểm tra toàn bộ câu hỏi thường gắp

en: Check files and directories write permissions
vi_VN: Hay kiểm tra các quyền ghi tệp tin và thư mục

en: Check out <a href='%s' target='_blank' class='button button-primary' data-statistic-code='hide'>our other Plugins</a>! Years of experience in WordPress plugins developers made that list unbreakable!
vi_VN: Hãy xem <a href='%s' target='_blank' class='button button-primary' data-statistic-code='hide'> Plugins khác của chúng tôi </a>! Nhiều năm kinh nghiệm trong các plugin của WordPress đã làm cho những danh sách đó không thể phá vỡ!

en: Choose Icon
vi_VN: Chọn icon

en: Choose marker category
vi_VN: Lựa chọn danh mục điểm đánh dấu

en: Circle
vi_VN: Hình tròn

en: Clear
vi_VN: Xóa

en: Clear All
vi_VN: Xóa tất cả

en: Click to set field &quot;id&quot; and &quot;class&quot;
vi_VN: Bấm vào để thiết lập trường &quot;id&quot; và &quot;class&quot;

en: Clone selected
vi_VN: Nhân bản được lựa chọn

en: Cluster Area Size
vi_VN: Kích cỡ vùng chồng xếp

en: Cluster Icon
vi_VN: Icon chồng xếp

en: Code
vi_VN: Mật mã

en: Coming Soon Plugin
vi_VN: Plugin sẽ ra mắt sớm

en: Coming soon page with drag-and-drop builder or under construction | maintenance mode to notify visitors and collects emails.
vi_VN: Trang sẽ đến sơm cùng vơi trình tạo kéo - và - thả hoặc dưới chế độ xây dung | bảo trì để thông báo cho khách truy cập và thu thập email.

en: Contact Form Plugin
vi_VN: Plugin Contact Form

en: Contact form
vi_VN: Form liên hệ

en: Control view for map type - you can see it in left upper corner by default
vi_VN: Kiểm soát chế độ xem cho loại bản đồ - bạn có thể nhìn thấy nó ở góc trên bên phải theo mặc định

en: Controls position
vi_VN: Vị trí điều khiển

en: Controls type
vi_VN: Kiểu Điểu khiển

en: Cool WordPress plugins from supsystic.com developers. I tried %s - and this was what I need! #supsystic.com
vi_VN: Plugins Wordpress tuyệt vời từ nha phát triển supsystic.com. Tôi đã thử %s - và đây là cái tôi cần! #supsystic.com

en: Country
vi_VN: Đất nước

en: Create and manage beautiful data tables with custom design. No HTML knowledge is required.
vi_VN: Tạo và quản lý bảng dữ liệu đẹp với thiết kế tùy chỉnh. Không yêu cầu kiến ​​thức về HTML.

en: Create online membership community with custom user profiles, roles, FrontEnd registration and login. Members Directory, activity, groups, messages.
vi_VN: Tạo cộng đồng thành viên trực tuyến với hồ sơ người dùng tuỳ chỉnh, vai trò, đăng ký FrontEnd và đăng nhập. Danh sách thành viên, hoạt động, nhóm, tin nhắn.

en: Creating slideshows with Slider plugin is fast and easy. Simply select images from your WordPress Media Library, Flickr, Instagram or Facebook, set slide captions, links and SEO fields all from one page.
vi_VN: Tạo slideshow với plugin Slider rất nhanh chóng và dễ dàng. Đơn giản chỉ cần chọn hình ảnh từ Thư viện  Media WordPress, Flickr, Instagram hoặc Facebook, đặt tiêu đề trang trình bày, các liên kết và các lĩnh vực SEO từ 1 trang.

en: Creation date
vi_VN: Ngày tạo

en: Custom Map Controls
vi_VN: Tùy chỉnh điều khiển Bản đồ

en: Database error detected
vi_VN: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: Database error. Please contact your developer.
vi_VN: Lỗi cơ sở dữ liệu. Hay liên hệ với lập trình viên của bạn.

en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Default Icon
vi_VN: Icon mặc định

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Delete Figure
vi_VN: Xóa Hình

en: Delete Heatmap Layer
vi_VN: Xóa Lớp Bản Đồ Nhiệt

en: Delete Map
vi_VN: Xóa Bản Đồ

en: Delete Marker
vi_VN: Xóa Điểm đánh dấu

en: Delete markers
vi_VN: Xóa các điểm đánh dấu vị trí

en: Delete selected
vi_VN: Xóa được lựa chọn

en: Delimiter
vi_VN: Ký tự phân cách

en: Description
vi_VN: Mô tả

en: Description Font Size
vi_VN: Cỡ chữ mô tả

en: Description Of Marker
vi_VN: Mô tả của Điểm đánh dấu

en: Description of Shape
vi_VN: Mô tả Hình dáng

en: Destination
vi_VN: Nơi đến

en: Digital Publication Plugin
vi_VN: Plugin Xuất bản Kỹ thuật số

en: Digital Publication WordPress Plugin by Supsystic for Magazines, Catalogs, Portfolios. Convert images, posts, PDF to the page flip book.
vi_VN: Digital Publication WordPress Plugin bời Supsystic cho Magazines, Catalogs, Portfolios. Convert images, posts, PDF to the page flip book.

en: Dimensions
vi_VN: Kích thước

en: Directions Button
vi_VN: Nút chỉ  đường

en: Disable WP Editor
vi_VN: Vô hiệu hóa WP Editor

en: Display all map markers - as list below Your map. This will help your users get more info about your markers and find required marker more faster.
vi_VN: Hiển thị toàn bộ Điểm đánh dấu vị trí bản đồ - như danh sách dưới bản đồ của bạn. Việc này sẽ giúp đỡ người dùng của bạn có them thông tin về điểm đánh dấu và tìm điểm đánh dấu vị trí nhanh hơn.

en: Display as image
vi_VN: Hiển thị như hình ảnh

en: Display custom Google Maps. Set markers and locations with text, images, categories and links. Customize google map in a simple and intuitive way.
vi_VN: Hiển thị tùy biến Google Map. Thiết lập Điểm đánh dấu vị trí và vị trí với chữ, hình ảnh, danh mục và đường dẫn. Tùy chỉnh bản đồ google một cách đơn giản và trực quan.

en: Display the public transit network of a city on your map. When the Transit Layer is enabled, and the map is centered on a city that supports transit information, the map will display major transit lines as thick, colored lines.
vi_VN: Hiển thị mảng lưới quá cảnh công cộng của thành phố trên bản đồ của bạn. Khi Lớp quá cảnh được cho phép, và bản đồ được căn giữa trên 1 thành phố hỗ trợ thông tin quá cảnh, bản đồ sẽ hiện thị những đường quá cảnh chính như những đường được tô màu và day.

en: Displays Most Viewed Products
vi_VN: Hiển thị Sản phẩm được Xem nhiều nhất

en: Documentation
vi_VN: Tài liệu

en: Done
vi_VN: Xong

en: Double click to zoom
vi_VN: Nhấp đúp chuột để phóng to

en: Download
vi_VN: Tải về

en: Draggable
vi_VN: Kéo thả được

en: Drop
vi_VN: Thả

en: Dropdown Menu
vi_VN: Menu Thả Xuống

en: Edit
vi_VN: Chỉnh sửa

en: Email
vi_VN: Địa chỉ Email

en: Empty Params
vi_VN: Tham số trống

en: Empty data in file
vi_VN: Dữ liệu rỗng trong tệp tin

en: Empty data to save option
vi_VN: Dữ liệu trống để lưu lựa chọn

en: Empty or Invalid Map ID
vi_VN: ID bản đồ rỗng hoặc không hợp lệ

en: Empty or invalid ID
vi_VN: ID trống hoăc không hợp lê

en: Empty or invalid marker ID
vi_VN: ID điểm đánh dấu vị trí trống hoặc không hợp lệ

en: Empty url
vi_VN: Url rỗng

en: Enable KML layers filter
vi_VN: Bật KML layers filter

en: Enable for Membership
vi_VN: Cho phép Thành Viên

en: Enable or disable possibility to drag your map using mouse
vi_VN: Bật hoặc tắt khả năng kéo thả trên bản đồ sử dung chuột

en: Enable promo link
vi_VN: Bật liên kết quảng cáo

en: Enter KML file URL
vi_VN: Nhập đường dẫn tệp tin KML

en: Error Activate module
vi_VN: Lỗi mô đun kích hoạt

en: Error Activating module
vi_VN: Lỗi kích hoạt mô-đun

en: Error Deactivation module
vi_VN: Lỗi mô-đun tắt kích hoạt

en: Error inside google maps plugin.
vi_VN: Lỗi bên trong plugin google maps.

en: Error module ID
vi_VN: Lỗi ID Mô-đun

en: Export
vi_VN: Xuất

en: External plugin directory
vi_VN: Thư mục plugin bên ngoài

en: FAQ and Documentation
vi_VN: Các câu hỏi thường gặp và tài liệu

en: Featured Plugins
vi_VN: Các Plugin đặc trưng

en: Figure Description
vi_VN: Mô tả hình

en: Figure Name
vi_VN: Tên Hình

en: Figure Type
vi_VN: Kiểu Hình

en: Figure's points list: you can search the point by address (just start typing in Address field), type the Latitude and Longitude of point in appropriate fields or activate Add by Click button, and then draw figure on the map by clicking on it. Important! You must deactivate Add by Click button after ending of the draw.
vi_VN: Danh sách điểm của hình: bạn có thể tìm kiếm điểm theo địa chỉ (chỉ cần gõ vào trường Address), gõ Vĩ độ và Kinh độ của điểm trong các trường thích hợp hoặc kích hoạt nút Thêm bằng cách nhấp chuột, và sau đó vẽ hình trên bản đồ bằng cách nhấp vào nó. Quan trọng! Bạn phải hủy kích hoạt nút Thêm bằng cách nhấp chuột sau khi kết thúc vẽ.

en: Figures
vi_VN: Hình

en: File not found
vi_VN: Không tìm thấy tệp tin

en: File should contain more then 1 row, at least 1 row should be for headers
vi_VN: Tệp tin nên chưa hơn 1 dòng, tối thiểu 1 dòng cho tiêu đề

en: File uploaded with error code %s
vi_VN: Tệp tin được tải lên lỗi %s

en: Fill Color
vi_VN: Màu đầy

en: Fill Opacity
vi_VN: Độ mờ đầy

en: Fit Bounds
vi_VN: Phù hợp với giới hạn

en: For allotted time (minutes)
vi_VN: Đối với thời gian được phân bổ (phút)

en: Full Features List
vi_VN: Danh sách đầy đủ tính năng

en: Full Screen Button
vi_VN: Nút toàn màn hình

en: General
vi_VN: Tổng quan

en: Get 300+ Themes with PRO
vi_VN: Lấy 300+ giao diện với PRO

en: Get it now!
vi_VN: Lấy nó ngay bây giờ!

en: Get plugins bundle today and save over 80%
vi_VN: Nhận các gói plugin ngày hôm nay và tiết kiệm được trên 80%

en: Go
vi_VN: Đi

en: Google Map Theme
vi_VN: Giao diện Google map

en: Has Tab
vi_VN: Có Tab

en: Heatmap
vi_VN: Bản đồ nhiệt

en: Heatmap ID
vi_VN: ID bản đồ nhiệt

en: Heatmap Layer
vi_VN: Tầng Bản đồ nhiệt

en: Heatmap Layer points color gradient.
vi_VN: Màu Gradient các điểm Lớp Bản Đồ Nhiệt.

en: Heatmap Layer points opacity
vi_VN: Độ mờ các điểm lớp Bản Đồ Nhiệt

en: Heatmap Layer points radius in pixels
vi_VN: Bán kính các điểm lớp bản đồ nhiệt trong pixels

en: Heatmap coordinates list
vi_VN: Danh sách tọa độ bản đồ nhiệt

en: Height
vi_VN: Chiều cao

en: Height of info window
vi_VN: Chiều cao của cửa sổ thông tin

en: Hello Supsystic Team!
vi_VN: Xin chào Nhóm Supsistic!

en: Hide Countries
vi_VN: Ẩn quốc gia

en: Hide POI
vi_VN: Ẩn POI

en: Hide Sublayers at KML filter
vi_VN: Chỉnh lớp con tại KML filter

en: Hide Tooltips of Markers
vi_VN: Ẩn Tooltips của Vị trí đánh dấu

en: Hide all administrative data about countries: names, borders etc.
vi_VN: Ẩn tất cả các dữ liệu quản trị về các quốc gia: tên, các đường viền.

en: Hide description on mouse leave
vi_VN: Ẩn mô tả điểm đánh dấu bằng cách dời chuột

en: Hide description when mouse leaves the marker area
vi_VN: Ẩn mô tả khi con chuột rời khỏi khu vực đánh dấu

en: Hide directory files listing
vi_VN: Ẩn danh sách các tệp thư mục

en: Hide the Points Of Interest - landmark or other object, the marked points on the map, for example: hotels, campsites, fuel stations etc.
vi_VN: Ẩn các địa điểm ưa thích - điểm mốc hoặc đối tượng khác, các điểm được đánh dấu trên bản đồ, ví dụ: khách sạn, trại cắm trại, trạm xăng vv.

en: Hide the tooltips, which displayed by mouse hover on markers' icons.
vi_VN: Ẩn các tooltip, được hiển thị bằng cách di chuột lên các biểu tượng của điểm đánh dấu.

en: Horizontal Bar
vi_VN: Menu Ngang

en: How to add map in popup window?
vi_VN: Làm sao để thêm bản đồ trong cửa sổ poup?

en: How to add map into the site content?
vi_VN: Làm sao để them bản đồ vào nội dung trang web?

en: How to create Google Maps API Key?
vi_VN: Làm sao để tạo Key API Google Maps?

en: How to get PRO version of plugin for FREE?
vi_VN: Làm thế nào để có được phiên bản PRO của plugin miễn phí?

en: How to use Google Maps Easy Widget?
vi_VN: Làm sao để tạo Widget Google Maps Easy?

en: How to zoom and center the initial map on markers?
vi_VN: Cách phóng to và căn giữa bản đồ ban đầu về các điểm đánh dấu vị trí?

en: Html options
vi_VN: Tùy chọn HTml

en: Hybrid
vi_VN: Bản đồ Hỗn hợp

en: I already did
vi_VN: Tôi đã làm rồi

en: Icon no found
vi_VN: Không tìm thấy icon

en: Id of Marker's group
vi_VN: ID của nhóm Điểm đánh dấu

en: If there is no image tag in the marker description - this image will be used for displaying in the map's markers list
vi_VN: Nếu không có thẻ hình ảnh trong mô tả điểm đánh dấu vị trí - hình ảnh này sẽ được sử dụng để hiển thị trong danh sách điểm đánh dấu của bản đồ

en: If you are newbie - check all features on that page, if you are guru - please correct us.
vi_VN: Nếu bạn là người mới - kiểm tra tất cả các tính năng trên trang đó, nếu bạn là chuyên gia - vui lòng sửa cho chúng tôi.

en: If you have many markers - you can have a problems with viewing them when zoom out for example: they will just cover each-other. Marker clusterization can solve this problem by grouping your markers in groups when they are too close to each-other.
vi_VN: Nếu bạn có nhiều điểm đánh dấu -  bạn có thể có vấn đề với việc hiển thị chúng khi bạn phóng to ví dụ: chúng sẽ chồng lên nhau. Chồng điểm đánh dấu có thể giải quyết vấn đề này bang cách nhóm các Điểm đánh dâu trong nhóm khi chúng quá gần nhau.

en: Image height (in px)
vi_VN: Chiều cao ảnh (px)

en: Image width (in px)
vi_VN: Chiều rộng ảnh (px)

en: Import
vi_VN: Nhập

en: Improve Free version
vi_VN: Cải thiện phiên bản Miễn Phí

en: Info Window
vi_VN: Cửa sổ thông tin

en: Information was saved. Thank you!
vi_VN: Thông tin đã được lưu. Cảm ơn!

en: Insert to Contact Form
vi_VN: Chèn đến Form Liên Hệ

en: Install %s failed
vi_VN: Cài đặt %s bị lỗi

en: Integrate with Membership
vi_VN: Tích hợp với Thành viên

en: Invalid %s
vi_VN: Không hợp lệ %s

en: Invalid ID
vi_VN: ID không hợp lê

en: Invalid Map ID
vi_VN: ID bản đồ không hợp lệ

en: Invalid Marker ID
vi_VN: ID điểm đánh dấu vị trí không hợp lệ

en: Invalid XML file
vi_VN: Tệp tin XML không hợp lệ

en: Invalid length for %s, max length is %s
vi_VN: Độ dài không hợp lệ cho %s, độ dài tối đa là %s

en: Invalid numeric value for %s
vi_VN: Giá trị số không hợp lệ cho %s

en: It's amazing when you boost development with your feedback and ratings. So we create special <a target='_blank' href='%s'>boost page</a> to help you to help us.
vi_VN: Thật tuyệt khi bạn giúp đỡ nhà phát triển với phản hồi và xếp hạng của bạn. Vì vậy, chúng tôi tạo <a target='_blank' href='%s'> trang tăng cấp </a> đặc biệt để giúp bạn giúp chúng tôi.

en: It's never been so easy to create and manage pricing and comparison tables with table builder. Any element of the table can be customise with mouse click.
vi_VN: Không thể dễ dàng hơn để tạo và quản lý bảng giá và so sánh trong trình tạo bảng. Bất cứ phần tử nào của bảng có thể tùy biến với nhấp chuột.

en: Label
vi_VN: Nhãn

en: Latitude
vi_VN: Vĩ độ

en: Latitude for your marker
vi_VN: Vĩ độ cho điểm đánh dấu của bạn

en: Left Bottom
vi_VN: Bên trái phia dưới

en: Left Center
vi_VN: Ở giữa bên trái

en: Left Top
vi_VN: Bên trái ở trên

en: Line Color
vi_VN: Màu đường

en: Line Opacity
vi_VN: Độ mờ của đường

en: Line Weight
vi_VN: Trọng lượng của đường

en: Link for opening by click on the marker
vi_VN: Liên kết để mở bằng cách nhấp vào điểm đánh dấu

en: Live Chat Plugin
vi_VN: Pluging Chat truc tuyến

en: Logged In Users Only
vi_VN: Chỉ Người dùng đã đăng nhập

en: Longitude
vi_VN: Kinh độ

en: Longitude for your marker
vi_VN: Kinh độ cho điểm đánh dấu của bạn

en: Main page Go here!!!!
vi_VN: Trang chính ĐẾN đây!!!!

en: Make your map unique with our Map Themes, just try to change it here - and you will see results on your Map Preview.
vi_VN: Làm cho bản đồ của bạn trở nên độc đáo với giao diện bản đồ của chúng tôi, hãy thử thay đồi nó ở đây - và bạn sẽ thấy kết quả trong xem trước bản đồ của bạn.

en: Map
vi_VN: Bản đồ

en: Map Center
vi_VN: Trung tâm bản đồ

en: Map Height
vi_VN: Chiều cao bản đồ

en: Map Id
vi_VN: ID bản đồ

en: Map Name
vi_VN: Tên bản đồ

en: Map Stylization
vi_VN: Kiểu bản đồ

en: Map Width
vi_VN: Chiều rộng bản đồ

en: Map Zoom
vi_VN: Bản đồ phóng to

en: Map can not be loaded completely. Probably, you are using our base Google Map API key.<br /><br />
    This key is used by default for all our users in accordance with <a target="_blank" href="%s">Google Maps APIs Standard Plan</a>.
    But each API key has fixed limits on count of maps loads per day.<br /><br />
    You can create <a target="_blank" href="%s">your own Google Maps API key</a> and type it on <a target="_blank" href="%s">Settings tab</a>.
    It's free, takes 10-20 minutes of your time and lets to apply your own API key only for your sites.
    If you already use own Google Maps API key - you should open <a target="_blank" href="%s">Google Developer console</a> and check:
    <ul style="padding-left: 20px; list-style: decimal;">
    <li>Have you set correct settings to use your Google Map API key?</li>
    <li>Have you paste correct Google Map API key on the <a target="_blank" href="%s">Settings tab</a>?</li>
    <li>Open <a target="_blank" href="%s">browser console</a>, find Google Map API error and read its description in <a target="_blank" href="%s">Map API Errors table</a>.</li>
    </ul>
vi_VN: Bản đồ không thể được tải hoàn toàn. Có thể bạn đang sử dụng khóa Google Map API của chúng tôi. <br /> <br />
    Khóa này được sử dụng theo mặc định cho tất cả người dùng của chúng tôi theo <a target="_blank" href="%s"> Kế hoạch chuẩn API của Google Maps </a>.
    Nhưng mỗi khóa API có giới hạn cố định về tính tải bản đồ mỗi ngày. <br /> <br />
    Bạn có thể tạo <a target="_blank" href="%s"> khóa API Google Maps của riêng bạn </a> và nhập nó vào <a target="_blank" href="%s"> tab Cài đặt </ a >.
    Miễn phí, mất 10-20 phút thời gian của bạn và cho phép áp dụng khóa API của riêng bạn chỉ cho các trang web của bạn.
    Nếu bạn đã sử dụng chính API Google Maps API - bạn nên mở <a target="_blank" href="%s"> Bảng điều khiển dành cho Nhà phát triển của Google </a> và kiểm tra:
    <ul style = "padding-left: 20px; list-style: decimal;">
    <li> Bạn đã cài đặt chính xác để sử dụng khóa API Google Map của mình không? </ li>
    <li> Bạn đã dán chính xác API Google Map API trên <a target="_blank" href="%s"> tab Cài đặt </a>? </ li>
    <li> Mở <a target="_blank" href="%s"> trình duyệt của trình duyệt </a>, tìm lỗi Google Map API và đọc mô tả trong <a target="_blank" href="%s"> Bản đồ Bảng lỗi API </a>. </ Li>
    </ ul>

en: Map data not found
vi_VN: Dữ liệu bản đồ không tìm thấy

en: Map not found
vi_VN: Bản đồ không tìm thấy

en: Map shortcode
vi_VN: Shortcode bản đồ

en: Map type control
vi_VN: Kiểm soát loại bản đồ

en: Map will be displayed as image at sidebar, on click - will be opened in popup
vi_VN: Bản đồ sẽ được hiển thị dưới dạng hình ảnh ở sidebar, khi nhấp chuột - sẽ được mở trong cửa sổ bật lên

en: Map with ID %d not found
vi_VN: Bản đồ với ID %d không tìm thấy

en: Maps
vi_VN: Danh sách Bản đồ

en: Maps Import / Export
vi_VN: Nhập/Xuất bản đồ

en: Maps from %s - %s
vi_VN: Bản đồ từ %s - %s

en: Marker Address
vi_VN: Địa chỉ Điểm đánh dấu

en: Marker Categories
vi_VN: Danh mục điểm đánh dấu vị trí

en: Marker Category
vi_VN: Chuyên mục Điểm đánh dấu

en: Marker Category data not found
vi_VN: Dữ liệu danh mục điểm đánh dấu vị trí không tìm thấy

en: Marker Description
vi_VN: Mô tả Điểm đánh dấu

en: Marker ID
vi_VN: ID Điểm đánh dấu

en: Marker Link
vi_VN: Đường dẫn điểm đánh dấu vị trí

en: Marker List Default Image
vi_VN: Hình ảnh danh sách Điểm đánh dấu mặc định

en: Marker Name
vi_VN: Tên Điểm đánh dấu

en: Marker Not Found
vi_VN: Điểm đánh dấu không tìm thấy

en: Marker name
vi_VN: Tên Điểm đánh dấu

en: Markers
vi_VN: Danh sách Vị trí đánh dấu

en: Markers Clusterization
vi_VN: Chồng xếp Điểm đánh dấu

en: Markers List
vi_VN: Danh sách điểm đánh dấu vị trí

en: Markers List Color
vi_VN: Màu danh sách Điểm đánh dấu vị trí

en: Markers from %s
vi_VN: Đánh dấu cị trí từ %s

en: Max Zoom Level
vi_VN: Mức độ thu phóng tối đa

en: Max marker's count
vi_VN: Số điểm đánh dấu tối đa

en: Membership by Supsystic
vi_VN: Thành viên của Supsystic

en: Message
vi_VN: Tin nhắn

en: Message field is required.
vi_VN: Bạn phải nhập nội dung tin nhắn.

en: Method
vi_VN: Phương pháp

en: Min Zoom Level
vi_VN: Mức đô thu phóng tối thiểu

en: Missing File
vi_VN: Thiếu file

en: Mobile Zoom Level
vi_VN: Mức độ phóng to trên điện thoại

en: Module Update Failed
vi_VN: Mô-đun cập nhật bị lỗi

en: Module Updated
vi_VN: Mô-đun được cập nhật

en: More info
vi_VN: Thêm thông tin

en: More plugins for your WordPress site here!
vi_VN: Nhiều plugins cho Wordpress của bạn ở đây!

en: Mouse wheel to zoom
vi_VN: Lăn chuột để phóng to

en: Move files for %s failed
vi_VN: Di chuyển các tập tin cho %s đã thất bại

en: Name
vi_VN: Tên

en: New
vi_VN: Mới

en: News
vi_VN: Tin tức

en: Newsletter Plugin
vi_VN: Plugin Bản tin

en: No
vi_VN: Không

en: No Map Found
vi_VN: Không tìm thấy bản đồ

en: No Marker Category Found
vi_VN: Không có Danh mục điểm đánh dấu được tìm thấy

en: No XML file were found
vi_VN: Không có tệp tin XML nào được tìm thấy

en: No modules were found in XML file
vi_VN: Không có mô-đun nào được tìm thấy trong tệp tin XML

en: None
vi_VN: Không

en: Nope, maybe later
vi_VN: Không, có thể sau

en: Not selected
vi_VN: Không được chọn

en: Nothing to update
vi_VN: Không có gì để cập nhật

en: Notice
vi_VN: Thông báo

en: OFF
vi_VN: Tắt

en: ON
vi_VN: MỞ

en: Ok, you deserve it
vi_VN: Ok, bạn xứng đáng nhận nó

en: On frontend map will be centered on current user location.
vi_VN: Trên Frontend bản đồ sẽ được căn giữa trên điểm đánh dấu hiện tại cùng cửa sổ thông tin được mở.

en: On frontend the map will be centered on current marker with opened info window.
vi_VN: Trên Frontend bản đồ sẽ được căn giữa trên điểm đánh dấu hiện tại cùng cửa sổ thông tin được mở.

en: One of the best plugin for creating Contact Forms on your WordPress site. Changeable fonts, backgrounds, an option for adding fields etc.
vi_VN: Một trong những plugin tốt nhất để tạo Mẫu liên hệ trên trang WordPress của bạn. Phông chữ, hình nền, tùy chọn để thêm các trường, v.v .

en: Oops! Something went wrong...
vi_VN: Rất tiếc! Đã xảy ra sự cố ...

en: Opacity
vi_VN: Độ mờ

en: Open in new window
vi_VN: Mở trong cửa sổ mới

en: Open marker description by mouse hover
vi_VN: Mở mô tả điểm đánh dấu bằng cách di chuột qua

en: Open marker description when map load
vi_VN: Mở mô tả điểm đánh dấu khi tải bản đồ

en: Operations
vi_VN: Thao tác

en: Other
vi_VN: Khác

en: Overview
vi_VN: Tổng quan

en: PHP code
vi_VN: Mã PHP

en: PRO Features
vi_VN: Các tính năng PRO

en: PRO option
vi_VN: Tùy chỉnh PRO

en: Parameters of markers / shapes info-window PopUp
vi_VN: Tham số của các điểm đánh dấu / hình dạng popup cửa sổ thông tin

en: Params
vi_VN: Tham số

en: Parent Category
vi_VN: Danh mục cha

en: Path of icon file
vi_VN: Đường dẫn đến tệp tin icon

en: Percent
vi_VN: Phần trăm

en: Photo Gallery Plugin
vi_VN: Plugin Thư viện Ảnh

en: Photo Gallery Plugin with a great number of layouts will help you to create quality respectable portfolios and image galleries.
vi_VN: Plugin Thư viện Ảnh với một số lượng lớn các bố trí sẽ giúp bạn tạo danh mục đầu tư có chất lượng và các phòng trưng bày hình ảnh.

en: Please be advised that this option is available only in <a target='_blank' href='%s'>PRO version</a>. You can <a target='_blank' href='%s' class='button'>Get PRO</a> today and get this and other PRO option for your Maps!
vi_VN: Xin lưu ý rằng tùy chọn này chỉ khả dụng trong <a target='_blank' href='%s'> phiên bản PRO </a>. Bạn có thể <a target='_blank' href='%s' class='button'> Get PRO </a> ngày hôm nay và nhận tùy chọn này và các tùy chọn PRO khác cho Maps của bạn!

en: Please don't send contact requests so often - wait for response for your previous requests.
vi_VN: Vui lòng không gửi yêu cầu liên hệ thường xuyên - chờ phản hồi cho các yêu cầu trước đó của bạn.

en: Please enter %s
vi_VN: Bạn phải nhập %s

en: Please enter Map Name
vi_VN: Xin hay nhập Tên bản đồ

en: Please enter Marker Category
vi_VN: Hay nhập danh mục điểm đánh dấu

en: Please enter marker name
vi_VN: Hay nhập tên điểm đánh dấu vị trí

en: Please enter valid email address
vi_VN: Vui lòng nhập địa chỉ email hợp lệ

en: Please select %s
vi_VN: Bạn phải chọn %s

en: Please, check your Map Shortcode.
vi_VN: Kiểm tra lại Shortcode bản đồ của bạn.

en: Please, post url
vi_VN: Xin vui lòng, đăng url

en: Please, set your own Google API key in Google Maps Easy plugin <a href='%s'>Settings</a>! More info about Maps and API keys you can find <a href='%s' target='_blank'>here</a>.
vi_VN: Vui lòng, hãy cài khoá Google API của chính bạn trong plugin <a href='%s'> Cài đặt </a> của Google Maps Dễ dàng! Thông tin thêm về các phím Maps và API bạn có thể tìm thấy <a href='%s' target='_blank'> tại đây </a>.

en: Plugin options
vi_VN: Tùy chọn plugin

en: Points
vi_VN: Các điểm

en: Points Count
vi_VN: Đếm Các Điểm

en: Polygon
vi_VN: Đa giác

en: Polyline
vi_VN: Hình nhiều đường

en: Popup Plugin
vi_VN: Bật cửa sổ Plugin

en: Pricing Table
vi_VN: Bảng giá

en: Print Button
vi_VN: Nút in

en: Radius
vi_VN: Bán kính

en: Remove Color
vi_VN: Xóa màu

en: Remove KML field
vi_VN: Xóa trường KML

en: Remove Point
vi_VN: Xóa Điểm

en: Report a bug
vi_VN: Báo 1 lỗi

en: Require a new functionality
vi_VN: Yêu cầu 1 chức năng mới

en: Right Bottom
vi_VN: Bên phải dưới

en: Right Center
vi_VN: Bên phải ở giữa

en: Right Top
vi_VN: Bên phải phía trên

en: Road Map
vi_VN: Bản đồ đường phố

en: Round
vi_VN: Hình tròn

en: Rounded edges
vi_VN: Các cạnh tròn

en: Satellite
vi_VN: Bản đồ Vệ tinh

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Save Figure
vi_VN: Lưu Hình

en: Save Heatmap Layer
vi_VN: Lưu lớp Bản Đồ Nhiệt

en: Save Map
vi_VN: Lưu Bản Đồ

en: Save Marker
vi_VN: Lưu Điểm đánh dấu

en: Save all options
vi_VN: Lưu tất cả các tùy chỉnh

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Search Country
vi_VN: Tìm kiếm quốc gia

en: Search by name
vi_VN: Tìm kiếm bằng tên

en: Search your location by address, just start typing here
vi_VN: Tìm kiem vị trí của bạn theo địa chỉ, bắt đầu gõ ở đây

en: Select
vi_VN: Chọn

en: Select %s
vi_VN: Chọn %s

en: Select Contact Form
vi_VN: Chọn Form Liên hệ

en: Select Markers List type
vi_VN: Lựa chọn kiểu danh sách điểm đánh dấu vị trí

en: Select map
vi_VN: Chọn bản đồ

en: Selected
vi_VN: Đã chọn

en: Send email
vi_VN: Gửi email

en: Send information about what plugin options you prefer to use, this will help us make our solution better for You.
vi_VN: Gửi thông tin về những lựa chọn plugin mà bạn thích sử dụng, điều này sẽ giúp chúng tôi đưa ra giải pháp tốt hơn cho bạn.

en: Send usage statistics
vi_VN: Gửi thống kê sử dụng

en: Server Settings
vi_VN: Cài đặt Server

en: Set coords, separated by semicolons or marker id
vi_VN: Thiết lập tọa độ, ngăn cách bởi dấu phẩy hoặc id điểm đánh dấu vị trí

en: Set zoom level from 1 to 21
vi_VN: Thiết lập mức độ thu phong từ 1 đến 20

en: Sets domain for google API scripts
vi_VN: Thiết lập tên miền trong script google API

en: Sets map center. You can set map center in next ways: type address to use its coords, type the coords' values in appropriate fields or just drag the map on preview.
vi_VN: Đặt trung tâm bản đồ. Bạn có thể đặt trung tâm bản đồ theo các cách sau: nhập địa chỉ để sử dung tọa độ, nhập giá trị của các tọa đồ vào các trường thích hợp hoặc chỉ cần kéo bản đồ vào xem trước.

en: Sets the grid size of cluster. The higher the size - the more area of capture the markers to the cluster.
vi_VN: Thiết lập kích thước lưới của cụm. Kích thước càng cao - càng có nhiều vùng đánh dấu vào cụm.

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

en: Shape ID
vi_VN: ID Hình dáng

en: Shape coordinates list
vi_VN: Dang sách tọa độ Hình dáng

en: Shape name
vi_VN: Tên Hình dáng

en: Shape type
vi_VN: Kiểu hình dáng

en: Shortcode will appear after you save map.
vi_VN: Shortcode sẽ xuất hiện sau khi bạn lưu bản đồ.

en: Show alternate routes
vi_VN: Hiển thị các tuyến đường thay thế

en: Show description by default
vi_VN: Hiển thị mô tả bằng mặc định

en: Show description by mouse hover
vi_VN: Hiển thị mô tả bằng các di chuột qua

en: Show markers list with your map on frontend
vi_VN: Hiển thị danh sách Điểm đánh dấu vị trí của bản đồ của bạn trên frontend

en: Show route data
vi_VN: Hiển thị dữ lieu tuyến đường

en: Show route steps
vi_VN: Hiển thị các bước tuyến đường

en: Skip
vi_VN: Thoát

en: Slider - Title and Img
vi_VN: Slider- Tiêu đề và Hình ảnh

en: Slider Plugin
vi_VN: Plugin Slider

en: Slider Table
vi_VN: Slider bảng

en: Slider Vertical - Title and Description
vi_VN: Slider dọc - Tiêu đề và Mô tả

en: Slider Vertical - Title and Img
vi_VN: Slider dọc - Tiêu đề và Hình ảnh

en: So check full features list <a target='_blank' href='%s'>here</a>.
vi_VN: Hãy kiểm tra các tính năng đầy đủ <a target='_blank' href='%s'>ở đây</a>.

en: Social Share Buttons
vi_VN: Nút chia sẻ mạng xã hội

en: Social share buttons to increase social traffic and popularity. Social sharing to Facebook, Twitter and other social networks.
vi_VN: Nút chia sẻ mạng xã hội nhằm tang lượt truy cập và sự phổ biên. Mạng xã hội chia sẻ đến FB, Twiter và mạng xã hội khác.

en: Sometimes you need to disable possibility to zoom your map using mouse wheel. This can be required for example - if you need to use your wheel for some other action, for example scroll your site even if mouse is over your map.
vi_VN: Đôi khi bạn cần tắt khả năng phóng to bản đồ bằng bánh xe chuột. Điều này có thể được yêu cầu - ví dụ như di chuyển trang web của bạn ngay cả khi chuột nằm trên bản đồ của bạn.

en: Sort Order
vi_VN: Thứ tự sắp xếp

en: Spread the word!
vi_VN: Mở rộng thế giới!

en: Square
vi_VN: Hình vuông

en: Standard Zoom control will not displaying for this map, because the Custom Map Controls option enabled now.
vi_VN: Điều chỉnh phóng to chuẩn sẽ không hiển thị trên bản đồ này, vì tùy chỉnh Custom Map Controls đang được bật.

en: Street view control
vi_VN: Điều khiển hiển thị đường phố

en: Street view control usually is located on right lower corner of your map
vi_VN: Kiểm soát chế độ xem phố thường nằm ở góc trên cùng bên trái của bản đồ của bạn

en: Subject
vi_VN: Chủ đề

en: Subject field is required.
vi_VN: Bạn phải nhập Tieu đề.

en: Support
vi_VN: Hõ trợ

en: Supsystic Newsletter plugin for automatic mailing of your letters. You will have no need to control it or send them manually. No coding, hard skills or long hours of customizing are required.
vi_VN: Plugin Supsystic  Bản tin để tự động gửi thư của bạn. Bạn sẽ không cần phải kiểm soát nó hoặc gửi chúng bằng tay. Không có mã hóa, kỹ năng cứng hoặc thời gian dài tùy chỉnh được yêu cầu.

en: Tax Rate
vi_VN: Tỉ lệ thuế

en: Terrain
vi_VN: Bản đồ Địa hình

en: Text color
vi_VN: Màu chữ

en: The Best WordPress PopUp option plugin to help you gain more subscribers, social followers or advertisement. Responsive pop-ups with friendly options.
vi_VN: Plugin tùy chọn The Best WordPress PopUp để giúp bạn có được nhiều người đăng ký hơn, những người theo dõi mạng xã hội hoặc quảng cáo. Cửa sổ bật lên đáp ứng với các tùy chọn thân thiện.

en: There are no configuration options for this module
vi_VN: Không có tùy chọn nào dành cho mô-đun này

en: There are so many features, so we can't post it here. Like
vi_VN: Có rất nhiều tính năng, vì vậy chúng tôi không thể đăng nó ở đây. Như

en: There is a few different ways to zoom and centralize map. The easiest one is to drag your map using mouse - 'Draggable' option must be enabled, or with pan controller help in live preview. <a href='http://supsystic.com/how-to-zoom-and-center-the-initial-map-on-markers/'>Read more...</a>
vi_VN: Có một vài cách khác nhau để thu phóng và tập trung bản đồ. Cách đơn giản nhất là kéo bản đồ của bạn bằng chuột - Tùy chọn 'Có thể kéo được' phải được kích hoạt, hoặc với bộ điều khiển pan giúp đỡ trong xem trước trực tiếp. <a href='http://supsystic.com/how-to-zoom-and-center-the-initial-map-on-markers/'> Đọc thêm .. </a>

en: There was some problem while trying to retrieve our news, but you can always check all list <a target='_blank' href='%s'>here</a>.
vi_VN: Có một số vấn đề trong khi cố gắng khôi phục tin tức của chúng tôi nhưng bạn luôn có thể kiểm tra tất cả danh sách <a target='_blank' href='%s'> ở đây </a>.

en: This is first start up of the %s plugin.
vi_VN: Đây là bắt đầu của plugin %s.

en: This option is available in <a target='_blank' href='%s'>PRO version</a> only, you can get it <a target='_blank' href='%s'>here.</a>
vi_VN: Lựa chọn này chỉ có sẵn trong <a target='_blank' href='%s'>phiên bản PRO</a> ,bạn có thể có nó <a target='_blank' href='%s'>ở đây.</a>

en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Title Color
vi_VN: Mầu chữ tiêu đề

en: Title Font Size
vi_VN: Cỡ chữ tiêu đề

en: To add Heatmap Layer points you need to activate Add Points button and draw each point by click on map. To remove points you need to activate Remove Points button and delete necessary point by click on it or just click on Delete Heatmap Layer button to remove all Heatmap Layer points. Important! You must to deactivate Add by Click and Remove by Click buttons after ending of the add / remove points.
vi_VN: Để thêm điểm Lớp Bản đồ nhiệt bạn cần kích hoạt nút Thêm Điểm và vẽ mỗi điểm bằng cách nhấp vào bản đồ. Để loại bỏ điểm bạn cần kích hoạt Xóa Các Điểm và xóa các điểm cần thiết bằng cách click vào nó hoặc chỉ cần nhấp vào nút Xóa Bản Đồ Nhiệt để loại bỏ tất cả các điểm Lớp Bản Đồ Nhiệt. Quan trọng! Bạn phải hủy kích hoạt các nút Thêm bang nhấp chuột và Xóa Bằng Nhấp Chuột sau khi kết thúc thêm / xóa các điểm.

en: To use this feature, You need to reactivate your Google Maps Easy plugin.
vi_VN: Để sử dung tính năng này, Bạn phải kích hoạt lại plugin Google Maps Easy.

en: Top Center
vi_VN: Ở giữa bên trên

en: Top Left
vi_VN: Trên bên trái

en: Top Right
vi_VN: Trên bên phải

en: Topic
vi_VN: Chủ đề

en: Traffic Layer
vi_VN: Lớp giao thông

en: Transit Layer
vi_VN: Lớp quá cảnh

en: Translation
vi_VN: Dịch

en: Turned Off %s
vi_VN: Tắt %s

en: Turned On %s
vi_VN: Bật %s

en: Type
vi_VN: Loại

en: Type of your figure:<br /><br /><b>Polyline</b> - a series of straight segments on the map.<br /><br /><b>Polygon</b> - area enclosed by a closed path (or loop), which is defined by a series of coordinates.<br /><br /><b>Circle</b> - circle shape,defined by center coordinates and radius.
vi_VN: Loại hình của bạn: <br /> <br /> <b> Hình nhiều đường </ b> - một loạt các phân đoạn thẳng trên bản đồ. <br /> <b> Đa giác </ b> - vùng bao quanh bởi một đường dẫn đóng (hoặc vòng lặp), được xác định bởi một loạt các tọa độ. <br /> <br /> <b> Vòng tròn </ b> - hình tròn, được xác định bởi tọa độ trung tâm và bán kính.

en: Uncategorized
vi_VN: Chuyên mục không xác định

en: Upload
vi_VN: Tải lên

en: Upload Icon
vi_VN: Tải lên Icon

en: Usage id
vi_VN: Id đã sử dụng

en: Use limits for marker's adding
vi_VN: Sử dụng giới hạn cho việc thêm điểm đánh dấu

en: Use markers categories
vi_VN: Sử dung danh mục các vị trí đánh dấu

en: User API key
vi_VN: Khóa API người dùng

en: User role can use plugin
vi_VN: Vai trò người dùng có thể sử dụng plugin

en: User who created marker
vi_VN: Người dùng đã tạo Điểm đánh dấu

en: User with next roles will have access to whole plugin from admin area.
vi_VN: Người dùng có vai trò tiếp theo sẽ có quyền truy cập toàn bộ plugin từ khu vực quản trị viên.

en: Value
vi_VN: Giá trị

en: Value Type
vi_VN: Giá trị kiểu

en: Version
vi_VN: Phiên bản

en: Video tutorial
vi_VN: Video hướng dẫn

en: Visits Count
vi_VN: Lượt truy cập

en: We are trying to make our plugin better for you, and you can help us with this. Just check this option - and small promotion link will be added in the bottom of your Google Maps. This is easy for you - but very helpful for us!
vi_VN: Chúng tôi đang cố gắng làm cho plugin của chúng tôi tốt hơn cho bạn, và bạn có thể giúp chúng tôi với điều này. Chỉ cần kiểm tra tùy chọn này - và liên kết quảng cáo nhỏ sẽ được thêm vào cuối trang Google Maps của bạn. Điều này là dễ dàng cho bạn - nhưng rất hữu ích cho chúng tôi!

en: Website
vi_VN: Trang web

en: Welcome to
vi_VN: Chào mừng đến

en: Welcome to Supsystic Secure
vi_VN: Chào mừng bạn đến Supsystic Secure

en: What to do next? Check below section
vi_VN: Làm gì tiếp theo? Kiểm tra phần dưới

en: Widget Map height
vi_VN: Chiều cao Widget Map

en: Widget Map width
vi_VN: Chiều rộng Widget Map

en: Width
vi_VN: Chiều rộng

en: Width of info window
vi_VN: Chiều rộng của cửa sổ thông tin

en: Write here all text, that you want to appear in marker info-window PopUp
vi_VN: Viết tất cả các chữ ở đây, nếu bạn muốn chúng xuất hiện trên popup cửa sổ thông tin điểm đánh dấu

en: Write here all text, that you want to appear in shape info-window PopUp
vi_VN: Viết ở đây tất cả các văn bản, mà bạn muốn xuất hiện trong popup cửa sổ thông tin hình dạng

en: X coordinate of marker (lng)
vi_VN: Tọa độ X của Điểm đánh dấu(Kinh độ)

en: Y coordinate of marker (lat)
vi_VN: Tọa độ Y của Điểm đánh dấu(Vĩ độ)

en: Yes
vi_VN: Có

en: You can add a map in popup window by inserting map shortcode in any popup text field. Learn more about how to do this <a href='http://supsystic.com/add-map-in-popup-window/'>here</a>.
vi_VN: Bạn có thể thêm một bản đồ trong cửa sổ popup bằng cách chèn mã vạch bản đồ trong bất kỳ trường văn bản bật lên. Tìm hiểu thêm về cách thực hiện <a href='http://supsystic.com/add-map-in-popup-window/'> tại đây </a>.

en: You can add a map in the site content via shortcode or php code. Learn more about how to do this <a href='http://supsystic.com/add-map-into-site-content/'>here</a>.
vi_VN: Bạn có thể thêm bản đồ vào nội dung trang web thông qua shortcode hoặc mã php. Tìm hiểu thêm về cách thực hiện <a href='http://supsystic.com/add-map-into-site-content/'> tại đây </a>.

en: You can select your Google Map theme - Road Map, Hybrid, Satellite or Terrain - here. By default your map will have Road Map Google maps theme.
vi_VN: Bạn có thể lựa chọn giao diện Google Map -  Bản đồ đường phố, , Hybrid, Vệ tinh hoặc Địa hình - tại đây. Theo mặc định, bản đồ của bạn sẽ có giao diện Google Map đường phố.

en: You can set your info window background color here
vi_VN: Bạn có thể thiết lập màu nền cửa sổ thông tin ở đây

en: You can set your info window description font size here
vi_VN: Bạn có thể thiết lập cỡ chữ mô tả cửa sổ thông tin ở đây

en: You can set your info window title color here
vi_VN: Bạn có thể thiết lập màu chữ tiêu đề cửa sổ thông tin ở đây

en: You can set your info window title font size here
vi_VN: Bạn có thể thiết lập cỡ chữ tiêu đề ở đây

en: You can use your own Google API key, check the <a href='//supsystic.com/google-maps-api-key/' target='_blank'>instruction</a> how to create it. To use plugin's default API key leave this field blank.
vi_VN: Bạn có thể sử dụng khóa Google API của riêng mình, kiểm tra hướng dẫn <a href='//supsystic.com/google-maps-api-key/' target='_blank'> </a> để tạo nó. Để sử dụng khóa API mặc định của plugin, để trống trường này.

en: You have an incredible opportunity to get PRO version for free. Make Translation of plugin! It will be amazing if you take advantage of this offer! More info you can find here <a target='_blank' href='%s'>Get PRO version of any plugin for FREE'</a>
vi_VN: Bạn có một cơ hội đáng kinh ngạc để có được phiên bản PRO miễn phí. Hãy dịch plugin! Nó sẽ là tuyệt vời nếu bạn tận dụng lợi thế của đề nghị này! Thông tin thêm bạn có thể tìm thấy tại đây <a target='_blank' href='%s'> Tải phiên bản PRO của bất kỳ plugin nào MIỄN PHÍ '</a>

en: You have no Maps for now. <a href='%s' style='font-style: italic;'>Create</a> your first Map!
vi_VN: Hiện tại bạn không có Bản đồ nào. <a href='%s' style='font-style: italic;'>Tạo</a> Bản đồ đầu tiên của bạn!

en: You have no Marker Categories for now. <a href='%s' style='font-style: italic;'>Create</a> your first Marker Category!
vi_VN: Bạn không có danh mục Đánh dấu vị trí nào. <a href='%s' style='font-style: italic;'> Tạo </a> Danh mục Đánh dấu vị trí đầu tiên của bạn!

en: You have no brands
vi_VN: Bạn có không có thương hiệu

en: You have no categories
vi_VN: Bạn không có chuyên mục nào

en: You have no maps
vi_VN: Bạn không có bản đồ

en: You have no maps for now.
vi_VN: Hiện tại bạn không có bản đồ nào.

en: You have no markers for now.
vi_VN: Hiện tại bạn không có đánh dấu vị trí nào.

en: You have no permissions to view this page
vi_VN: Bạn không có quyền xem trang này

en: You must select a valid category.
vi_VN: Bạn phải chọn chuyên mục hợp lệ.

en: Your e-mail field is required.
vi_VN: Bạn phải nhập email của bạn.

en: Your email was send, we will try to respond to you as soon as possible. Thank you for support!
vi_VN: Email của bạn đã được gửi, chúng tôi sẽ cố gang phản hồi sớm nhất. Cảm ơn sự hỗ trợ của bạn!

en: Your figure title
vi_VN: Tiêu đề hình của bạn

en: Your map height.<br /><br />If Adapt map to screen height option is checked - map height will be recalculated on frontend and can be equals to:<ul><li>1) your device screen height - height from top of page to top of map (if screen height > height from top of page to top of map)</li><li>2) your device screen height (in other cases)</li></ul>Recalculation will be done for maps in page content and widgets except of maps which displaying in Google Maps Easy widget popup (Display as image mode).
vi_VN: Chiều cao bản đồ.<br /><br />Nếu điều chỉnh bản đồ đến chiều cao màn hình được lựa chọn - chiều cao bản đồ sẽ được tính toán lại trên frontend và có thể bằng đến:<ul><li>1) chiều cào màn hình thiêt bị của bạn - chiều cao từ đỉnh của trang đến đỉnh của bản đồ ( nếu chiều cao màn hình > chiều cao từ  đỉnh của trang đến đỉnh bản đồ)</li><li>2) chiều cao màn hình thiết bị của bạn( trong các trường hợp khác)</li></ul>Tính toán lại sẽ được thực hiện cho các bản đồ trong nội dung trang và các widget  trừ các bản đồ hiển thị trong cửa sổ bật lên của widget Google Maps Easy (Hiển thị dưới dạng hình ảnh).

en: Your map name
vi_VN: Tên bản đồ của bạn

en: Your map suddenly stopped working and you get the following error?<blockquote style='color: gray; font-style: italic;'>Oops! Something went wrong.This page didn't load Google Maps correctly. See the JavaScript console for technical details.</blockquote>Please check you browser console, if you'll see such error <blockquote style='color: gray; font-style: italic;'>This site has exceeded its daily quota for maps.</blockquote> - this <a href='//supsystic.com/google-maps-api-key/' target='_blank'>article</a> is written for you and required for reading.
vi_VN: Bản đồ của bạn đột nhiên ngừng hoạt động và bạn nhận được lỗi sau? <Blockquote style = 'color: gray; font-style: italic; '> Rất tiếc! Đã xảy ra lỗi. Trang này không tải Google Maps chính xác. Xem bảng điều khiển JavaScript để biết chi tiết kỹ thuật. </ Blockquote> Vui lòng kiểm tra trình duyệt của bạn, nếu bạn thấy lỗi như vậy <blockquote style = 'color: gray; font-style: italic; '> Trang này đã vượt quá hạn ngạch hàng ngày cho bản đồ. </ blockquote> - <a href='//supsystic.com/google-maps-api-key/' target='_blank'> bài viết </a> được viết cho bạn và được yêu cầu để đọc.

en: Your map width
vi_VN: Chiều rộng bản đồ của bạn

en: Your marker Icon, that will appear on your map for this marker
vi_VN: Biểu tượng điểm đánh dấu của bạn, sẽ xuất hiện trên bản đồ của bạn cho điểm đánh dấu này

en: Your marker title
vi_VN: Tiêu đề vị trí đánh dấu của bạn

en: Your name field is required.
vi_VN: Bạn phải nhập tên của bạn.

en: Your website field is required.
vi_VN: Bạn phải nhập website của bạn.

en: Zoom Level
vi_VN: Mức độ phóng to

en: Zoom control
vi_VN: Điều khiển phóng to

en: Zoom control type on your map. Note, to view Zoom control on the map the Custom Map Controls option must be disabled.
vi_VN: Điều khiển phóng to trên bản đồ của bạn. Ghi chú, để xem Điểu chỉnh phóng to trên bản đồ thì tùy chỉnh Custom Map Controls phải được tắt.

en: and %s more
vi_VN: và %s nữa

en: cannot insert to table
vi_VN: không thể chèn đến bảng

en: height
vi_VN: chiều dài

en: htaccess admin protect
vi_VN: bảo vệ htacces admin

en: in % or px, for example, 100% or 200px
vi_VN: trong % or px, ví dụ, 100% or 200px

en: in px, for example, 200 or 400
vi_VN: trong px, ví dụ, 200 hoặc 400

en: or Upload KML file
vi_VN: hoặc Upload tệp tin KML

en: width
vi_VN: chiều rộng
