Advanced Custom Fields - en to vi translation catalogue (1581 entries)

en: %1$s (%2$s) - rendered via %3$s
vi: %1$s (%2$s) - được hiển thị qua %3$s

en: %1$s ACF now automatically escapes unsafe HTML when rendered by <code>the_field</code> or the ACF shortcode. We've detected the output of some of your fields has been modified by this change, but this may not be a breaking change. %2$s.
vi: %1$s ACF giờ đây tự động thoát HTML không an toàn khi được hiển thị bởi <code>the_field</code> hoặc mã ngắn ACF. Chúng tôi đã phát hiện đầu ra của một số trường của bạn đã được sửa đổi bởi thay đổi này, nhưng đây có thể không phải là một thay đổi đột ngột. %2$s.

en: %1$s is not one of %2$s
vi: %1$s không phải là một trong %2$s

en: %1$s must be of post type %2$s. | %1$s must be of one of the following post types: %2$s
vi[0]: %1$s phải là loại bài viết %2$s.

en: %1$s must have a user with the %2$s role. | %1$s must have a user with one of the following roles: %2$s
vi[0]: %1$s phải có một người dùng với vai trò %2$s.

en: %1$s must have a valid post ID.
vi: %1$s phải có một ID bài viết hợp lệ.

en: %1$s must have a valid user ID.
vi: %1$s phải có một ID người dùng hợp lệ.

en: %1$s must have term %2$s. | %1$s must have one of the following terms: %2$s
vi[0]: %1$s phải có thuật ngữ %2$s.

en: %1$s requires at least %2$s selection | %1$s requires at least %2$s selections
vi[0]: %1$s yêu cầu ít nhất %2$s lựa chọn

en: %d fields require attention
vi: %d trường cần chú ý

en: %s Archives
vi: %s Trang lưu trữ

en: %s Attributes
vi: Thuộc tính %s

en: %s Field
vi: %s Trường

en: %s Link
vi: %s Liên Kết

en: %s added
vi: %s đã được thêm

en: %s already exists
vi: %s đã tồn tại

en: %s fields
vi: %s các trường

en: %s is a required property of acf.
vi: %s là thuộc tính bắt buộc của acf.

en: %s list
vi: %s Danh sách

en: %s list navigation
vi: %s Điều hướng danh sách

en: %s post type created
vi: %s Đã tạo loại bài viết

en: %s post type updated
vi: %s Đã cập nhật loại bài viết

en: %s published privately.
vi: %s đã được xuất bản riêng tư.

en: %s published.
vi: %s đã được xuất bản.

en: %s requires a valid attachment ID when type is set to media_library.
vi: %s yêu cầu ID đính kèm hợp lệ khi loại được đặt thành media_library.

en: %s requires a valid attachment ID.
vi: %s yêu cầu một ID đính kèm hợp lệ.

en: %s reverted to draft.
vi: %s đã được chuyển về nháp.

en: %s scheduled.
vi: %s đã được lên lịch.

en: %s taxonomy created
vi: %s đã tạo phân loại

en: %s taxonomy updated
vi: %s đã cập nhật phân loại

en: %s updated.
vi: %s đã được cập nhật.

en: %s value is required
vi: %s giá trị là bắt buộc

en: '%s' is not a valid email address
vi: '%s' không phải là một địa chỉ email hợp lệ

en: 'High' position not supported in the Block Editor
vi: 'Vị trí cao' không được hỗ trợ trong Trình chỉnh sửa Khối

en: (Duplicated from %s)
vi: (Đã sao chép từ %s)

en: (no label)
vi: (không nhãn)

en: (no title)
vi: (không tiêu đề)

en: (this field)
vi: (trường này)

en: . The Custom Post Type UI plugin can be deactivated.
vi: . Plugin Giao diện người dùng loại bài viết tùy chỉnh có thể được hủy kích hoạt.

en: 1 field requires attention
vi: 1 trường cần chú ý

en: 4 Months Free
vi: Miễn phí 4 tháng

en: <a href="%s" target="_blank">Discussions</a>. We have an active and friendly community on our Community Forums who may be able to help you figure out the 'how-tos' of the ACF world.
vi: <a href="%s" target="_blank">Thảo luận</a>. Chúng tôi có một cộng đồng năng động và thân thiện trên Diễn đàn Cộng đồng của chúng tôi, có thể giúp bạn tìm hiểu 'cách làm' trong thế giới ACF.

en: <a href="%s" target="_blank">Documentation</a>. Our extensive documentation contains references and guides for most situations you may encounter.
vi: <a href="%s" target="_blank">Tài liệu</a>. Tài liệu rộng lớn của chúng tôi chứa các tài liệu tham khảo và hướng dẫn cho hầu hết các tình huống bạn có thể gặp phải.

en: <a href="%s" target="_blank">Help Desk</a>. The support professionals on our Help Desk will assist with your more in depth, technical challenges.
vi: <a href="%s" target="_blank">Bàn Giúp đỡ</a>. Các chuyên viên hỗ trợ tại Bàn Giúp đỡ của chúng tôi sẽ giúp bạn giải quyết các thách thức kỹ thuật sâu hơn.

en: <b>Select</b> items to <b>hide</b> them from the edit screen.
vi: <b>Chọn</b> các mục để <b>ẩn</b> chúng khỏi màn hình chỉnh sửa.

en: <strong>%1$s</strong> - We've detected one or more calls to retrieve ACF field values before ACF has been initialized. This is not supported and can result in malformed or missing data. <a href="%2$s" target="_blank">Learn how to fix this</a>.
vi: <strong>%1$s</strong> - Chúng tôi đã phát hiện một hoặc nhiều cuộc gọi để lấy giá trị trường ACF trước khi ACF được khởi tạo. Điều này không được hỗ trợ và có thể dẫn đến dữ liệu bị hỏng hoặc thiếu. <a href="%2$s" target="_blank">Tìm hiểu cách khắc phục điều này</a>.

en: <strong>Error</strong>: %s
vi: <strong>Lỗi</strong>: %s

en: A PHP function name to be called for sanitizing taxonomy data saved from a meta box.
vi: Tên hàm PHP sẽ được gọi để làm sạch dữ liệu phân loại được lưu từ một hộp meta.

en: A PHP function name to be called to handle the content of a meta box on your taxonomy.
vi: Tên hàm PHP sẽ được gọi để xử lý nội dung của một hộp meta trên phân loại của bạn.

en: A PHP function name to be called when setting up the meta boxes for the edit screen.
vi: Tên hàm PHP được gọi khi thiết lập các hộp meta cho màn hình chỉnh sửa.

en: A basic text input, useful for storing single string values.
vi: Một đầu vào văn bản cơ bản, hữu ích để lưu trữ các giá trị chuỗi đơn.

en: A basic textarea input for storing paragraphs of text.
vi: Một đầu vào textarea cơ bản để lưu trữ đoạn văn bản.

en: A descriptive summary of the post type.
vi: Một tóm tắt mô tả về loại bài viết.

en: A descriptive summary of the taxonomy.
vi: Một tóm tắt mô tả về phân loại.

en: A descriptive summary of the term.
vi: Một tóm tắt mô tả về thuật ngữ.

en: A dropdown list with a selection of choices that you specify.
vi: Một danh sách thả xuống với một lựa chọn các lựa chọn mà bạn chỉ định.

en: A dual-column interface to select one or more posts, pages, or custom post type items to create a relationship with the item that you're currently editing. Includes options to search and filter.
vi: Giao diện hai cột để chọn một hoặc nhiều bài viết, trang hoặc mục loại bài viết tùy chỉnh để tạo mối quan hệ với mục bạn đang chỉnh sửa. Bao gồm các tùy chọn để tìm kiếm và lọc.

en: A group of buttons with values that you specify, users can choose one option from the values provided.
vi: Một nhóm các nút với các giá trị mà bạn chỉ định, người dùng có thể chọn một tùy chọn từ các giá trị được cung cấp.

en: A group of checkbox inputs that allow the user to select one, or multiple values that you specify.
vi: Một nhóm các đầu vào hộp kiểm cho phép người dùng chọn một hoặc nhiều giá trị mà bạn chỉ định.

en: A group of radio button inputs that allows the user to make a single selection from values that you specify.
vi: Một nhóm các đầu vào nút radio cho phép người dùng thực hiện một lựa chọn duy nhất từ các giá trị mà bạn chỉ định.

en: A link to a %s
vi: Một liên kết đến một %s

en: A link to a %s.
vi: Một liên kết đến %s.

en: A link to a post.
vi: Một liên kết đến một bài viết.

en: A link to a tag
vi: Một liên kết đến một thẻ

en: A text input specifically designed for storing email addresses.
vi: Một đầu vào văn bản được thiết kế đặc biệt để lưu trữ địa chỉ email.

en: A text input specifically designed for storing web addresses.
vi: Một đầu vào văn bản được thiết kế đặc biệt để lưu trữ địa chỉ web.

en: A toggle that allows you to pick a value of 1 or 0 (on or off, true or false, etc). Can be presented as a stylized switch or checkbox.
vi: Một công tắc cho phép bạn chọn một giá trị 1 hoặc 0 (bật hoặc tắt, đúng hoặc sai, v.v.). Có thể được trình bày dưới dạng một công tắc hoặc hộp kiểm có kiểu.

en: ACF <a href="%s" target="_blank">options pages</a> are custom admin pages for managing global settings via fields. You can create multiple pages and sub-pages.
vi: Trang tùy chọn ACF <a href="%s" target="_blank"></a> là các trang quản trị tùy chỉnh để quản lý cài đặt toàn cầu thông qua các trường. Bạn có thể tạo nhiều trang và trang con.

en: ACF Blocks
vi: Khối ACF

en: ACF PRO Feature
vi: Tính năng ACF PRO

en: ACF PRO Logo
vi: Lời bài hát: Acf Pro Logo

en: ACF PRO logo
vi: Lời bài hát: Acf Pro Logo

en: ACF uses <a href="%s" target="_blank">field groups</a> to group custom fields together, and then attach those fields to edit screens.
vi: ACF sử dụng <a href="%s" target="_blank">nhóm trường</a> để nhóm các trường tùy chỉnh lại với nhau, sau đó gắn các trường đó vào màn hình chỉnh sửa.

en: Accordion
vi: Mở rộng & Thu gọn

en: Activate
vi: Kích hoạt

en: Activate this item
vi: Kích hoạt mục này

en: Active
vi: Hoạt động

en: Active <span class="count">(%s)</span> | Active <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: Kích hoạt <span class="count">(%s)</span>

en: Active Plugins
vi: Plugin hoạt động

en: Active Theme
vi: Chủ đề hoạt động

en: Active post types are enabled and registered with WordPress.
vi: Các loại bài viết đang hoạt động đã được kích hoạt và đăng ký với WordPress.

en: Active taxonomies are enabled and registered with WordPress.
vi: Các phân loại đang hoạt động được kích hoạt và đăng ký với WordPress.

en: Activity Icon
vi: Biểu tượng hoạt động

en: Add
vi: Thêm

en: Add 'other' choice to allow for custom values
vi: Thêm lựa chọn 'khác' để cho phép các giá trị tùy chỉnh

en: Add / Edit
vi: Thêm / Chỉnh sửa

en: Add Custom
vi: Thêm tùy chỉnh

en: Add Field
vi: Thêm trường

en: Add Field Group
vi: Thêm nhóm trường

en: Add File
vi: Thêm Tệp

en: Add Image
vi: Thêm hình ảnh

en: Add New
vi: Thêm mới

en: Add New %s
vi: Thêm %s mới

en: Add New Field
vi: Thêm trường mới

en: Add New Field Group
vi: Thêm nhóm trường mới

en: Add New Item
vi: Thêm mục mới

en: Add New Post
vi: Thêm bài viết mới

en: Add New Post Type
vi: Thêm loại bài viết mới

en: Add New Tag
vi: Thêm thẻ mới

en: Add New Taxonomy
vi: Thêm phân loại mới

en: Add Options Page
vi: Thêm trang tùy chọn

en: Add Or Remove Items
vi: Thêm hoặc xóa mục

en: Add Page Icon
vi: Thêm biểu tượng trang

en: Add Post Type
vi: Thêm loại bài viết

en: Add Taxonomy
vi: Thêm phân loại

en: Add Toggle All
vi: Thêm chuyển đổi tất cả

en: Add Your First Field
vi: Thêm trường đầu tiên của bạn

en: Add Your First Field Group
vi: Thêm nhóm trường đầu tiên của bạn

en: Add Your First Post Type
vi: Thêm loại bài viết đầu tiên của bạn

en: Add Your First Taxonomy
vi: Thêm phân loại đầu tiên của bạn

en: Add fields
vi: Thêm trường

en: Add fields to %s
vi: Thêm trường vào %s

en: Add new choice
vi: Thêm lựa chọn mới

en: Add or remove %s
vi: Thêm hoặc xóa %s

en: Add or remove tags
vi: Thêm hoặc xóa thẻ

en: Add rule group
vi: Thêm nhóm quy tắc

en: Add this %s to the location rules of the selected field groups.
vi: Thêm %s này vào quy tắc vị trí của các nhóm trường đã chọn.

en: Add title
vi: Thêm tiêu đề

en: Adds 'Post Type Archive' items with this label to the list of posts shown when adding items to an existing menu in a CPT with archives enabled. Only appears when editing menus in 'Live Preview' mode and a custom archive slug has been provided.
vi: Thêm các mục 'Lưu trữ loại bài đăng' với nhãn này vào danh sách bài viết hiển thị khi thêm mục vào menu hiện tại trong CPT có kích hoạt lưu trữ. Chỉ xuất hiện khi chỉnh sửa menu trong chế độ 'Xem Trước Trực Tiếp' và đã cung cấp slug lưu trữ tùy chỉnh.

en: Admin Menu Parent
vi: Menu quản trị cấp trên

en: Admin UI Enabled
vi: Admin UI được kích hoạt

en: Admin editor navigation in the sidebar menu.
vi: Điều hướng trình soạn thảo quản trị trong menu thanh bên.

en: Admin menu name for the post type.
vi: Tên menu quản trị cho loại bài viết.

en: Advanced
vi: Nâng cao

en: Advanced Configuration
vi: Cấu hình nâng cao

en: Advanced Custom Fields
vi: Trường tùy chỉnh nâng cao

en: Advanced Custom Fields and Advanced Custom Fields PRO should not be active at the same time. We've automatically deactivated Advanced Custom Fields PRO.
vi: Advanced Custom Fields và Advanced Custom Fields PRO không nên hoạt động cùng một lúc. Chúng tôi đã tự động tắt Advanced Custom Fields PRO.

en: Advanced Custom Fields and Advanced Custom Fields PRO should not be active at the same time. We've automatically deactivated Advanced Custom Fields.
vi: Advanced Custom Fields và Advanced Custom Fields PRO không nên hoạt động cùng một lúc. Chúng tôi đã tự động tắt Advanced Custom Fields.

en: Advanced Custom Fields logo
vi: Logo Advanced Custom Fields

en: Advanced Settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: Airplane Icon
vi: Biểu tượng máy bay

en: Album Icon
vi: Biểu tượng Album

en: Align Center Icon
vi: Biểu tượng căn giữa

en: Align Full Width Icon
vi: Biểu tượng căn chỉnh toàn chiều rộng

en: Align Left Icon
vi: Biểu tượng căn trái

en: Align None Icon
vi: Biểu tượng Căn chỉnh không

en: Align Pull Left Icon
vi: Căn chỉnh biểu tượng kéo sang trái

en: Align Pull Right Icon
vi: Biểu tượng căn phải

en: Align Right Icon
vi: Biểu tượng căn phải

en: Align Wide Icon
vi: Biểu tượng căn rộng

en: All
vi: Tất cả

en: All %s
vi: Tất cả %s

en: All %s formats
vi: Tất cả %s các định dạng

en: All Items
vi: Tất cả mục

en: All Posts
vi: Tất cả bài viết

en: All Tags
vi: Tất cả thẻ

en: All images
vi: Tất cả hình ảnh

en: All post types
vi: Tất cả loại bài viết

en: All taxonomies
vi: Tất cả các phân loại

en: All user roles
vi: Tất cả vai trò người dùng

en: Allow 'custom' values to be added
vi: Cho phép thêm giá trị 'tùy chỉnh'

en: Allow Archives URLs
vi: Cho phép URL lưu trữ

en: Allow Custom Values
vi: Cho phép giá trị tùy chỉnh

en: Allow HTML markup to display as visible text instead of rendering
vi: Cho phép đánh dấu HTML hiển thị dưới dạng văn bản hiển thị thay vì hiển thị

en: Allow Null
vi: Cho phép để trống

en: Allow Other Choice
vi: Cho phép lựa chọn khác

en: Allow items to be added to menus in the 'Appearance' > 'Menus' screen. Must be turned on in 'Screen options'.
vi: Cho phép các mục được thêm vào menu trong màn hình 'Giao diện' > 'Menu'. Phải được bật trong 'Tùy chọn màn hình'.

en: Allow new terms to be created whilst editing
vi: Cho phép tạo thuật ngữ mới trong khi chỉnh sửa

en: Allow the post type to be exported from 'Tools' > 'Export'.
vi: Cho phép loại bài viết được xuất từ 'Công cụ' > 'Xuất'.

en: Allow this accordion to open without closing others.
vi: Cho phép accordion này mở mà không đóng các accordion khác.

en: Allowed File Types
vi: Loại tệp được phép

en: Allows the selection of one or more taxonomy terms based on the criteria and options specified in the fields settings.
vi: Cho phép chọn một hoặc nhiều thuật ngữ phân loại dựa trên tiêu chí và tùy chọn được chỉ định trong cài đặt trường.

en: Allows the selection of one or more users which can be used to create relationships between data objects.
vi: Cho phép chọn một hoặc nhiều người dùng có thể được sử dụng để tạo mối quan hệ giữa các đối tượng dữ liệu.

en: Allows you to group and organize custom fields into collapsable panels that are shown while editing content. Useful for keeping large datasets tidy.
vi: Cho phép bạn nhóm và tổ chức các trường tùy chỉnh vào các bảng có thể thu gọn được hiển thị trong khi chỉnh sửa nội dung. Hữu ích để giữ cho các tập dữ liệu lớn gọn gàng.

en: Allows you to group fields into tabbed sections in the edit screen. Useful for keeping fields organized and structured.
vi: Cho phép bạn nhóm các trường vào các phần có tab trong màn hình chỉnh sửa. Hữu ích để giữ cho các trường được tổ chức và có cấu trúc.

en: Allows you to specify a link and its properties such as title and target using the WordPress native link picker.
vi: Cho phép bạn chỉ định một liên kết và các thuộc tính của nó như tiêu đề và mục tiêu bằng cách sử dụng công cụ chọn liên kết gốc của WordPress.

en: Alters the permalink structure to add the `WP_Rewrite::$front` prefix to URLs.
vi: Thay đổi cấu trúc liên kết cố định để thêm tiền tố `WP_Rewrite::$front` vào URL.

en: Amazon Icon
vi: Biểu tượng Amazon

en: An ACF Block on this page requires attention before you can save.
vi: Một khối ACF trên trang này đòi hỏi sự chú ý trước khi bạn có thể tiết kiệm.

en: An input for providing a password using a masked field.
vi: Một đầu vào để cung cấp mật khẩu bằng cách sử dụng một trường đã được che.

en: An input for selecting a numerical value within a specified range using a range slider element.
vi: Một đầu vào để chọn một giá trị số trong một phạm vi đã chỉ định bằng cách sử dụng một phần tử thanh trượt phạm vi.

en: An input limited to numerical values.
vi: Một đầu vào giới hạn cho các giá trị số.

en: An interactive UI for picking a date and time. The date return format can be customized using the field settings.
vi: Giao diện người dùng tương tác để chọn ngày và giờ. Định dạng trả về ngày có thể được tùy chỉnh bằng cách sử dụng cài đặt trường.

en: An interactive UI for picking a date. The date return format can be customized using the field settings.
vi: Giao diện người dùng tương tác để chọn ngày. Định dạng trả về ngày có thể được tùy chỉnh bằng cách sử dụng cài đặt trường.

en: An interactive UI for picking a time. The time format can be customized using the field settings.
vi: Giao diện người dùng tương tác để chọn thời gian. Định dạng thời gian có thể được tùy chỉnh bằng cách sử dụng cài đặt trường.

en: An interactive UI for selecting a color, or specifying a Hex value.
vi: Giao diện người dùng tương tác để chọn màu hoặc chỉ định giá trị Hex.

en: An interactive UI for selecting a location using Google Maps. Requires a Google Maps API key and additional configuration to display correctly.
vi: Giao diện người dùng tương tác để chọn một vị trí bằng cách sử dụng Google Maps. Yêu cầu một khóa API Google Maps và cấu hình bổ sung để hiển thị chính xác.

en: An interactive UI for selecting an icon. Select from Dashicons, the media library, or a standalone URL input.
vi: Một UI tương tác để chọn một biểu tượng. Chọn từ Dashicons, thư viện phương tiện Media, hoặc nhập URL độc lập.

en: An interactive and customizable UI for picking one or many posts, pages or post type items with the option to search.
vi: Giao diện người dùng tương tác và tùy chỉnh để chọn một hoặc nhiều bài viết, trang hoặc mục loại bài viết với tùy chọn tìm kiếm.

en: An interactive component for embedding videos, images, tweets, audio and other content by making use of the native WordPress oEmbed functionality.
vi: Một thành phần tương tác để nhúng video, hình ảnh, tweet, âm thanh và nội dung khác bằng cách sử dụng chức năng oEmbed gốc của WordPress.

en: An interactive dropdown to select one or more posts, pages, custom post type items or archive URLs, with the option to search.
vi: Một danh sách thả xuống tương tác để chọn một hoặc nhiều bài viết, trang, mục loại bài viết tùy chỉnh hoặc URL lưu trữ, với tùy chọn tìm kiếm.

en: Analytics Icon
vi: Biểu tượng phân tích

en: Any post status
vi: Bất kỳ trạng thái bài viết nào

en: Appearance
vi: Hiển thị

en: Appearance Icon
vi: Biểu tượng giao diện

en: Appearance Menus Support
vi: Hỗ trợ menu giao diện

en: Appears after the input
vi: Xuất hiện sau khi nhập

en: Appears as an item in the 'New' menu in the admin bar.
vi: Xuất hiện như một mục trong menu 'Mới' trên thanh quản trị.

en: Appears before the input
vi: Xuất hiện trước đầu vào

en: Appears in the admin bar in the 'All Posts' view, provided the post type supports archives and the home page is not an archive of that post type.
vi: Xuất hiện trong thanh quản trị trong chế độ xem 'Tất cả bài viết', miễn là loại bài viết hỗ trợ lưu trữ và trang chủ không phải là lưu trữ của loại bài viết đó.

en: Appears when creating a new post
vi: Xuất hiện khi tạo một bài viết mới

en: Appears within the input
vi: Xuất hiện trong đầu vào

en: Append
vi: Thêm vào

en: Archive
vi: Trang lưu trữ

en: Archive Icon
vi: Biểu tượng lưu trữ

en: Archive Slug
vi: Slug trang lưu trữ

en: Archives
vi: Trang lưu trữ

en: Archives Nav Menu
vi: Menu điều hướng trang lưu trữ

en: Are you sure?
vi: Bạn có chắc không?

en: Arrow Down (alt) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên xuống (alt)

en: Arrow Down (alt2) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên xuống (alt2)

en: Arrow Down Icon
vi: Biểu tượng mũi tên xuống

en: Arrow Left (alt) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên trái (alt)

en: Arrow Left (alt2) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên trái (alt2)

en: Arrow Left Icon
vi: Biểu tượng mũi tên trái

en: Arrow Right (alt) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên sang phải (thay thế)

en: Arrow Right (alt2) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên phải (alt2)

en: Arrow Right Icon
vi: Biểu tượng mũi tên phải

en: Arrow Up (alt) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên lên (alt)

en: Arrow Up (alt2) Icon
vi: Biểu tượng mũi tên lên (alt2)

en: Arrow Up Icon
vi: Biểu tượng mũi tên Lên

en: Art Icon
vi: Biểu tượng nghệ thuật

en: As the button label for selecting to use an image as the featured image.
vi: Như nhãn nút để chọn sử dụng hình ảnh làm hình ảnh nổi bật.

en: As the button label when adding media to content.
vi: Như nhãn nút khi thêm phương tiện vào nội dung.

en: As the button label when removing the featured image.
vi: Như nhãn nút khi xóa hình ảnh nổi bật.

en: As the button label when setting the featured image.
vi: Như nhãn nút khi đặt hình ảnh nổi bật.

en: Aside Icon
vi: Biểu tượng Aside

en: Assign Terms Capability
vi: Khả năng gán thuật ngữ

en: Assign a parent term to create a hierarchy. The term Jazz, for example, would be the parent of Bebop and Big Band
vi: Gán một thuật ngữ cha để tạo ra một hệ thống phân cấp. Thuật ngữ Jazz, ví dụ, sẽ là cha của Bebop và Big Band

en: Assigns a title for navigation link block variation used in the block editor.
vi: Gán một tiêu đề cho biến thể khối liên kết điều hướng được sử dụng trong trình chỉnh sửa khối.

en: Assigns parent item text, but with a colon (:) added to the end.
vi: Gán văn bản mục cha, nhưng với dấu hai chấm (:) được thêm vào cuối.

en: Assigns parent item text. Only used on hierarchical taxonomies.
vi: Gán văn bản mục cha. Chỉ được sử dụng trên các phân loại phân cấp.

en: Assigns popular items text. Only used for non-hierarchical taxonomies.
vi: Gán văn bản mục phổ biến. Chỉ được sử dụng cho các phân loại không phân cấp.

en: Assigns search items text.
vi: Gán văn bản tìm kiếm mục.

en: Assigns text to the Title field of the Most Used tab.
vi: Gán văn bản cho trường Tiêu đề của tab Được sử dụng nhiều nhất.

en: Assigns text to the filter button in the posts lists table.
vi: Gán văn bản cho nút lọc trong bảng danh sách bài viết.

en: Assigns text to the table hidden heading.
vi: Gán văn bản cho tiêu đề bảng ẩn.

en: Assigns text to the table pagination hidden heading.
vi: Gán văn bản cho tiêu đề ẩn của phân trang bảng.

en: Assigns the 'choose from most used' text used in the meta box when JavaScript is disabled. Only used on non-hierarchical taxonomies.
vi: Gán văn bản 'chọn từ những thẻ được sử dụng nhiều nhất' được sử dụng trong hộp meta khi JavaScript bị vô hiệu hóa. Chỉ được sử dụng trên các phân loại không phân cấp.

en: Assigns the add new item text.
vi: Gán văn bản thêm mục mới.

en: Assigns the add or remove items text used in the meta box when JavaScript is disabled. Only used on non-hierarchical taxonomies
vi: Gán văn bản thêm hoặc xóa mục được sử dụng trong hộp meta khi JavaScript bị vô hiệu hóa. Chỉ được sử dụng trên các phân loại không phân cấp.

en: Assigns the all items text.
vi: Gán văn bản tất cả mục.

en: Assigns the menu name text.
vi: Gán văn bản tên menu.

en: Assigns the new item name text.
vi: Gán văn bản tên mục mới.

en: Assigns the separate item with commas text used in the taxonomy meta box. Only used on non-hierarchical taxonomies.
vi: Gán văn bản tách mục bằng dấu phẩy được sử dụng trong hộp meta phân loại. Chỉ được sử dụng trên các phân loại không phân cấp.

en: Assigns the text displayed in the posts and media list tables when no tags or categories are available.
vi: Gán văn bản hiển thị trong bảng danh sách bài viết và phương tiện khi không có thẻ hoặc danh mục nào có sẵn.

en: Assigns the text displayed when clicking the 'choose from most used' text in the taxonomy meta box when no tags are available, and assigns the text used in the terms list table when there are no items for a taxonomy.
vi: Gán văn bản hiển thị khi nhấp vào văn bản 'chọn từ những thẻ được sử dụng nhiều nhất' trong hộp meta phân loại khi không có thẻ nào có sẵn, và gán văn bản được sử dụng trong bảng danh sách thuật ngữ khi không có mục nào cho một phân loại.

en: Assigns the text used to link back to the main index after updating a term.
vi: Gán văn bản được sử dụng để liên kết trở lại chỉ mục chính sau khi cập nhật một thuật ngữ.

en: Assigns the update item text.
vi: Gán văn bản cập nhật mục.

en: At the top of the editor screen when adding a new item.
vi: Ở đầu màn hình biên tập khi thêm một mục mới.

en: At the top of the editor screen when editing a term.
vi: Ở đầu màn hình biên tập khi chỉnh sửa một thuật ngữ.

en: At the top of the editor screen when editing an item.
vi: Ở đầu màn hình biên tập khi chỉnh sửa một mục.

en: At the top of the items screen when searching for an item.
vi: Ở đầu màn hình mục khi tìm kiếm một mục.

en: At the top of the post type list screen when there are no posts in the trash.
vi: Ở đầu màn hình danh sách loại bài viết khi không có bài viết nào trong Thùng rác.

en: At the top of the post type list screen when there are no posts to display.
vi: Ở đầu màn hình danh sách loại bài viết khi không có bài viết nào để hiển thị.

en: Attachment
vi: Đính kèm tệp

en: Attachments
vi: Đính kèm các tệp

en: Attributes Meta Box
vi: Hộp meta thuộc tính

en: Audio Icon
vi: Biểu tượng âm thanh

en: Author
vi: Tác giả

en: Automatically add &lt;br&gt;
vi: Tự động thêm &lt;br&gt;

en: Automatically add paragraphs
vi: Tự động thêm đoạn văn

en: Awaiting save
vi: Đang chờ lưu

en: Awards Icon
vi: Biểu tượng giải thưởng

en: Back Icon
vi: Biểu tượng quay lại

en: Back To Items
vi: Quay lại mục

en: Back to all tools
vi: Quay lại tất cả các công cụ

en: Backup Icon
vi: Biểu tượng sao lưu

en: Bank Icon
vi: Biểu tượng ngân hàng

en: Base URL
vi: URL cơ sở

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Basic Settings
vi: Cài đặt cơ bản

en: BbPress Icon
vi: Biểu tượng BbPress

en: Beer Icon
vi: Biểu tượng bia

en: Before creating your first Field Group, we recommend first reading our <a href="%s" target="_blank">Getting started</a> guide to familiarize yourself with the plugin's philosophy and best practises.
vi: Trước khi tạo Nhóm Trường đầu tiên của bạn, chúng tôi khuyên bạn nên đọc hướng dẫn <a href="%s" target="_blank">Bắt đầu</a> của chúng tôi để làm quen với triết lý và các phương pháp tốt nhất của plugin.

en: Bell Icon
vi: Biểu tượng chuông

en: Below fields
vi: Các trường bên dưới

en: Below labels
vi: Dưới các nhãn

en: Bidirectional
vi: Hai chiều

en: Block
vi: Khối

en: Block Default Icon
vi: Biểu tượng khối mặc định

en: Block Preloading Enabled
vi: Block Preloading được bật

en: Blocks
vi: Khối

en: Blocks Per ACF Block Version
vi: Các khối theo phiên bản khối ACF

en: Blocks Per API Version
vi: Khóa theo phiên bản API

en: Blocks Using Post Meta
vi: Các bài viết sử dụng Post Meta

en: Bold Icon
vi: Biểu tượng đậm

en: Book (alt) Icon
vi: Biểu tượng sách (thay thế)

en: Book Icon
vi: Biểu tượng sách

en: Both (Array)
vi: Cả hai (Mảng)

en: Break Icon
vi: Biểu tượng nghỉ

en: Browse Fields
vi: Duyệt trường

en: Browse Media Library
vi: Duyệt thư viện Media

en: BuddyPress Icon
vi: Biểu tượng BuddyPress

en: Building Icon
vi: Biểu tượng tòa nhà

en: Built for those that build with WordPress, by the team at %s
vi: Được xây dựng cho những người xây dựng với WordPress, bởi đội ngũ tại %s

en: Businessman Icon
vi: Biểu tượng doanh nhân

en: Businessperson Icon
vi: Biểu tượng doanh nhân

en: Businesswoman Icon
vi: Biểu tượng nữ doanh nhân

en: Button Group
vi: Nhóm nút

en: Button Icon
vi: Biểu tượng nút

en: By default the capabilities of the post type will inherit the 'Post' capability names, eg. edit_post, delete_posts. Enable to use post type specific capabilities, eg. edit_{singular}, delete_{plural}.
vi: Theo mặc định, các khả năng của loại bài viết sẽ kế thừa tên khả năng 'Bài viết', ví dụ: edit_post, delete_posts. Kích hoạt để sử dụng khả năng cụ thể của loại bài viết, ví dụ: edit_{singular}, delete_{plural}.

en: By default the post type will get a new top level item in the admin menu. If an existing top level item is supplied here, the post type will be added as a submenu item under it.
vi: Theo mặc định, loại bài viết sẽ nhận được một mục cấp cao mới trong menu quản trị. Nếu một mục cấp cao hiện có được cung cấp ở đây, loại bài đăng sẽ được thêm dưới dạng mục con dưới nó.

en: Calculator Icon
vi: Biểu tượng máy tính (calculator)

en: Calendar (alt) Icon
vi: Biểu tượng lịch (thay thế)

en: Calendar Icon
vi: Biểu tượng Lịch

en: Camera (alt) Icon
vi: Biểu tượng máy ảnh (thay thế)

en: Camera Icon
vi: Biểu tượng máy ảnh

en: Can Export
vi: Có thể xuất

en: Cancel
vi: Hủy

en: Car Icon
vi: Biểu tượng xe hơi

en: Carrot Icon
vi: Biểu tượng cà rốt

en: Cart Icon
vi: Biểu tượng giỏ hàng

en: Categories
vi: Danh mục

en: Categories Meta Box
vi: Hộp Meta danh mục

en: Category
vi: Danh mục

en: Category Icon
vi: Biểu tượng danh mục

en: Center
vi: Trung tâm

en: Center the initial map
vi: Trung tâm bản đồ ban đầu

en: Character Limit
vi: Giới hạn ký tự

en: Chart Area Icon
vi: Biểu tượng khu vực biểu đồ

en: Chart Bar Icon
vi: Biểu tượng biểu đồ cột

en: Chart Line Icon
vi: Biểu tượng đường biểu đồ

en: Chart Pie Icon
vi: Biểu tượng biểu đồ tròn

en: Chat Icon
vi: Biểu tượng trò chuyện

en: Checkbox
vi: Hộp kiểm

en: Checkbox custom values cannot be empty. Uncheck any empty values.
vi: Giá trị tùy chỉnh của hộp kiểm không thể trống. Bỏ chọn bất kỳ giá trị trống nào.

en: Checked
vi: Đã kiểm tra

en: Child Page (has parent)
vi: Trang con (có trang cha)

en: Choice
vi: Lựa chọn

en: Choices
vi: Lựa chọn

en: Choose From Most Used
vi: Chọn từ những thẻ được sử dụng nhiều nhất

en: Choose another post type to base the capabilities for this post type.
vi: Chọn một loại bài viết khác để cơ sở các khả năng cho loại bài viết này.

en: Choose from over 30 field types. <a href="%s" target="_blank">Learn more</a>.
vi: Chọn từ hơn 30 loại trường. <a href="%s" target="_blank">Tìm hiểu thêm</a>.

en: Choose from the most used %s
vi: Chọn từ những %s được sử dụng nhiều nhất

en: Choose from the most used tags
vi: Chọn từ những thẻ được sử dụng nhiều nhất

en: Class "%s" does not exist.
vi: Lớp "%s" không tồn tại.

en: Clear
vi: Xóa

en: Clear color
vi: Xóa màu

en: Clear location
vi: Xóa vị trí

en: Click to change the icon in the Media Library
vi: Click để thay đổi biểu tượng trong thư viện Media

en: Click to initialize TinyMCE
vi: Nhấp để khởi tạo TinyMCE

en: Clipboard Icon
vi: Biểu tượng bảng ghi nhớ

en: Clock Icon
vi: Biểu tượng đồng hồ

en: Clone Field
vi: Trường sao chép

en: Close Field
vi: Thoát trường

en: Close Modal
vi: Thoát Modal

en: Close modal
vi: Thoát Modal

en: Cloud Icon
vi: Biểu tượng đám mây

en: Cloud Saved Icon
vi: Biểu tượng lưu trên đám mây

en: Cloud Upload Icon
vi: Biểu tượng tải lên đám mây

en: Code Icon
vi: Biểu tượng mã Code

en: Code Standards Icon
vi: Biểu tượng tiêu chuẩn mã

en: Coffee Icon
vi: Biểu tượng cà phê

en: Collapse Details
vi: Thu gọn chi tiết

en: Collapse Icon
vi: Biểu tượng thu gọn

en: Color Picker
vi: Bộ chọn màu

en: Color Picker Icon
vi: Biểu tượng chọn màu

en: Color value
vi: Giá trị màu

en: Columns Icon
vi: Biểu tượng cột

en: Comma separated list. Leave blank for all types
vi: Danh sách được phân tách bằng dấu phẩy. Để trống cho tất cả các loại

en: Comment
vi: Bình luận

en: Comments
vi: Bình luận

en: Comments Icon
vi: Biểu tượng bình luận

en: Community Icon
vi: Biểu tượng cộng đồng

en: Conditional Logic
vi: Điều kiện logic

en: Connect selected terms to the post
vi: Kết nối các thuật ngữ đã chọn với bài viết

en: Content
vi: Nội dung

en: Content Editor
vi: Trình chỉnh sửa nội dung

en: Contract Icon
vi: Biểu tượng hợp đồng

en: Controller Class
vi: Lớp điều khiển

en: Controls how new lines are rendered
vi: Điều khiển cách hiển thị các dòng mới

en: Controls the meta box on the content editor screen. By default, the Categories meta box is shown for hierarchical taxonomies, and the Tags meta box is shown for non-hierarchical taxonomies.
vi: Điều khiển hộp meta trên màn hình biên tập nội dung. Theo mặc định, hộp meta Danh mục được hiển thị cho các phân loại theo hệ thống, và hộp meta Thẻ được hiển thị cho các phân loại không theo hệ thống.

en: Copied
vi: Đã sao chép

en: Copy to clipboard
vi: Sao chép vào bảng nhớ tạm

en: Cover Image Icon
vi: Biểu tượng ảnh bìa

en: Create Terms
vi: Tạo thuật ngữ

en: Create a set of rules to determine which edit screens will use these advanced custom fields
vi: Tạo một tập quy tắc để xác định màn hình chỉnh sửa nào sẽ sử dụng các trường tùy chỉnh nâng cao này

en: Create a term for the taxonomy that cannot be deleted. It will not be selected for posts by default.
vi: Tạo một thuật ngữ cho phân loại không thể bị xóa. Nó sẽ không được chọn cho bài viết theo mặc định.

en: Create custom taxonomies to classify post type content
vi: Tạo phân loại tùy chỉnh để phân loại nội dung loại bài viết

en: Create post type
vi: Tạo loại bài viết

en: Create taxonomy
vi: Tạo phân loại

en: Created on %1$s at %2$s
vi: Được tạo vào %1$s lúc %2$s

en: Crop Icon
vi: Biểu tượng cắt

en: Current User
vi: Người dùng hiện tại

en: Current User Role
vi: Vai trò người dùng hiện tại

en: Custom Character Icon
vi: Biểu tượng ký tự tùy chỉnh

en: Custom Fields
vi: Trường tùy chỉnh

en: Custom Meta Box
vi: Hộp Meta tùy chỉnh

en: Custom Meta Box Callback
vi: Hàm gọi lại hộp meta tùy chỉnh

en: Custom Permalink
vi: Liên kết tĩnh tùy chỉnh

en: Custom Query Variable
vi: Biến truy vấn tùy chỉnh

en: Custom slug for the Archive URL.
vi: Slug tùy chỉnh cho URL Trang lưu trữ.

en: Custom:
vi: Tùy chỉnh:

en: Customize WordPress with powerful, professional and intuitive fields.
vi: Tùy chỉnh WordPress với các trường mạnh mẽ, chuyên nghiệp và trực quan.

en: Customize the map height
vi: Tùy chỉnh chiều cao bản đồ

en: Customize the query variable name
vi: Tùy chỉnh tên biến truy vấn

en: Customize the query variable name.
vi: Tùy chỉnh tên biến truy vấn.

en: Customize the slug used in the URL
vi: Tùy chỉnh slug được sử dụng trong URL

en: Customize the slug used in the URL.
vi: Tùy chỉnh slug được sử dụng trong URL.

en: Customizer Icon
vi: Biểu tượng công cụ tùy chỉnh

en: Dashboard Icon
vi: Biểu tượng bảng điều khiển

en: Dashicons
vi: Biểu tượng Dash

en: Database Add Icon
vi: Biểu tượng thêm cơ sở dữ liệu

en: Database Export Icon
vi: Biểu tượng xuất cơ sở dữ liệu

en: Database Icon
vi: Biểu tượng cơ sở dữ liệu

en: Database Import Icon
vi: Biểu tượng nhập cơ sở dữ liệu

en: Database Remove Icon
vi: Biểu tượng gỡ bỏ cơ sở dữ liệu

en: Database Upgrade Required
vi: Yêu cầu Nâng cấp Cơ sở dữ liệu

en: Database Upgrade complete. <a href="%s">Return to network dashboard</a>
vi: Nâng cấp Cơ sở dữ liệu hoàn tất. <a href="%s">Quay lại bảng điều khiển mạng</a>

en: Database View Icon
vi: Biểu tượng xem cơ sở dữ liệu

en: Database upgrade complete. <a href="%s">See what's new</a>
vi: Nâng cấp cơ sở dữ liệu hoàn tất. <a href="%s">Xem những gì mới</a>

en: Date Picker
vi: Công cụ chọn ngày

[ctx: Date Picker JS closeText]
en: Done
vi: Hoàn tất

[ctx: Date Picker JS currentText]
en: Today
vi: Hôm nay

[ctx: Date Picker JS nextText]
en: Next
vi: Tiếp theo

[ctx: Date Picker JS prevText]
en: Prev
vi: Trước

[ctx: Date Picker JS weekHeader]
en: Wk
vi: Tuần

en: Date Time Picker
vi: Công cụ chọn ngày giờ

[ctx: Date Time Picker JS amText]
en: AM
vi: SA

[ctx: Date Time Picker JS closeText]
en: Done
vi: Hoàn tất

[ctx: Date Time Picker JS currentText]
en: Now
vi: Bây giờ

[ctx: Date Time Picker JS hourText]
en: Hour
vi: Giờ

[ctx: Date Time Picker JS microsecText]
en: Microsecond
vi: Micro giây

[ctx: Date Time Picker JS millisecText]
en: Millisecond
vi: Mili giây

[ctx: Date Time Picker JS minuteText]
en: Minute
vi: Phút

[ctx: Date Time Picker JS pmText]
en: PM
vi: CH

[ctx: Date Time Picker JS secondText]
en: Second
vi: Giây

[ctx: Date Time Picker JS selectText]
en: Select
vi: Chọn

[ctx: Date Time Picker JS timeOnlyTitle]
en: Choose Time
vi: Chọn thời gian

[ctx: Date Time Picker JS timeText]
en: Time
vi: Thời gian

[ctx: Date Time Picker JS timezoneText]
en: Time Zone
vi: Múi giờ

en: Deactivate
vi: Vô hiệu hóa

en: Deactivate this item
vi: Vô hiệu hóa mục này

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Icon
vi: Biểu tượng mặc định

en: Default Template
vi: Mẫu mặc định

en: Default Term
vi: Thuật ngữ mặc định

en: Default Value
vi: Giá trị mặc định

en: Define an endpoint for the previous accordion to stop. This accordion will not be visible.
vi: Xác định một điểm cuối để accordion trước đó dừng lại. Accordion này sẽ không hiển thị.

en: Delay Initialization
vi: Trì hoãn khởi tạo

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete Field Group
vi: Xóa nhóm trường

en: Delete Terms Capability
vi: Khả năng xóa thuật ngữ

en: Delete With User
vi: Xóa với người dùng

en: Delete field
vi: Xóa trường

en: Delete items by a user when that user is deleted.
vi: Xóa các mục của một người dùng khi người dùng đó bị xóa.

en: Describes a navigation link block variation used in the block editor.
vi: Mô tả một biến thể khối liên kết điều hướng được sử dụng trong trình chỉnh sửa khối.

en: Describes the Description field on the Edit Tags screen.
vi: Mô tả trường Mô tả trên màn hình Chỉnh sửa Thẻ.

en: Describes the Name field on the Edit Tags screen.
vi: Mô tả trường Tên trên màn hình Chỉnh sửa Thẻ.

en: Describes the Parent field on the Edit Tags screen.
vi: Mô tả trường Cha trên màn hình Chỉnh sửa Thẻ.

en: Describes the Slug field on the Edit Tags screen.
vi: Mô tả trường Slug trên màn hình Chỉnh sửa Thẻ.

en: Description
vi: Mô tả

en: Description Field Description
vi: Mô tả trường Mô tả

en: Description for a navigation link block variation.
vi: Mô tả cho biến thể khối liên kết điều hướng.

en: Desktop Icon
vi: Biểu tượng màn hình chính

en: Discussion
vi: Thảo luận

en: Dismiss Icon
vi: Biểu tượng loại bỏ

en: Dismiss permanently
vi: Dismiss liên tục

en: Display Format
vi: Định dạng hiển thị

en: Display a column for the taxonomy on post type listing screens.
vi: Hiển thị một cột cho phân loại trên màn hình liệt kê loại bài viết.

en: Display this accordion as open on page load.
vi: Hiển thị accordion này như đang mở khi tải trang.

en: Displays text alongside the checkbox
vi: Hiển thị văn bản cùng với hộp kiểm

en: Displays the WordPress WYSIWYG editor as seen in Posts and Pages allowing for a rich text-editing experience that also allows for multimedia content.
vi: Hiển thị trình soạn thảo WYSIWYG của WordPress như được thấy trong Bài viết và Trang cho phép trải nghiệm chỉnh sửa văn bản phong phú cũng như cho phép nội dung đa phương tiện.

en: Document Icon
vi: Biểu tượng tài liệu

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Done
vi: Hoàn tất

en: Download Icon
vi: Biểu tượng tải về

en: Drag to reorder
vi: Kéo để sắp xếp lại

en: Drumstick Icon
vi: Biểu tượng dùi trống

en: Duplicate
vi: Tạo bản sao

en: Duplicate field
vi: Trường Tạo bản sao

en: Duplicate post type
vi: Sao chép loại bài viết

en: Duplicate taxonomy
vi: Sao chép phân loại

en: Duplicate this item
vi: Tạo bản sao mục này

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: Edit %s
vi: Chỉnh sửa %s

en: Edit Field
vi: Chỉnh sửa trường

en: Edit Field Group
vi: Chỉnh sửa nhóm trường

en: Edit File
vi: Chỉnh sửa Tệp

en: Edit Icon
vi: Biểu tượng sửa

en: Edit Image
vi: Chỉnh sửa hình ảnh

en: Edit Item
vi: Chỉnh sửa mục

en: Edit Large Icon
vi: Sửa biểu tượng lớn

en: Edit Page Icon
vi: Sửa biểu tượng trang

en: Edit Post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: Edit Post Type
vi: Chỉnh sửa loại bài viết

en: Edit Tag
vi: Chỉnh sửa thẻ

en: Edit Taxonomy
vi: Chỉnh sửa phân loại

en: Edit Terms Capability
vi: Khả năng chỉnh sửa thuật ngữ

en: Edit field
vi: Chỉnh sửa trường

en: Edit field group
vi: Chỉnh sửa nhóm trường

en: Editor
vi: Biên tập

en: Elements
vi: Các phần tử

en: Ellipsis Icon
vi: Biểu tượng dấu ba chấm

en: Email (alt) Icon
vi: Biểu tượng Email (thay thế)

en: Email (alt2) Icon
vi: Biểu tượng Email (alt2)

en: Email Icon
vi: Biểu tượng Email

en: Embed Audio Icon
vi: Biểu tượng nhúng âm thanh

en: Embed Generic Icon
vi: Biểu tượng nhúng chung

en: Embed Photo Icon
vi: Biểu tượng nhúng ảnh

en: Embed Post Icon
vi: Biểu tượng nhúng bài viết

en: Embed Size
vi: Kích thước nhúng

en: Embed Video Icon
vi: Biểu tượng nhúng video

en: Enable Transparency
vi: Kích hoạt tính trong suốt

en: Enable various features in the content editor.
vi: Kích hoạt các tính năng khác nhau trong trình biên tập nội dung.

en: Enabling the bidirectional setting allows you to update a value in the target fields for each value selected for this field, adding or removing the Post ID, Taxonomy ID or User ID of the item being updated. For more information, please read the <a href="%s" target="_blank">documentation</a>.
vi: Kích hoạt cài đặt hai chiều cho phép bạn cập nhật một giá trị trong các trường mục tiêu cho mỗi giá trị được chọn cho trường này, thêm hoặc xóa ID bài viết, ID phân loại hoặc ID người dùng của mục đang được cập nhật. Để biết thêm thông tin, vui lòng đọc <a href="%s" target="_blank">tài liệu</a>.

en: Endpoint
vi: Điểm cuối

en: Enter URL
vi: Nhập URL

en: Enter each choice on a new line.
vi: Nhập mỗi lựa chọn trên một dòng mới.

en: Enter each default value on a new line
vi: Nhập mỗi giá trị mặc định trên một dòng mới

en: Error loading field.
vi: Lỗi tải trường.

en: Error uploading file. Please try again
vi: Lỗi tải lên tệp. Vui lòng thử lại

en: Escape HTML
vi: Thoát HTML

en: Excerpt
vi: Tóm tắt

en: Excerpt View Icon
vi: Biểu tượng xem tóm tắt

en: Exclude From Search
vi: Loại trừ khỏi tìm kiếm

en: Exit Icon
vi: Biểu tượng thoát

en: Expand Details
vi: Mở rộng chi tiết

en: Expand Icon
vi: Mở rộng biểu tượng

en: Expand the functionality of WordPress beyond standard posts and pages with custom post types.
vi: Mở rộng chức năng của WordPress vượt ra khỏi bài viết và trang tiêu chuẩn với các loại bài đăng tùy chỉnh.

en: Export
vi: Xuất

en: Export - Generate PHP
vi: Xuất - Tạo PHP

en: Export As JSON
vi: Xuất JSON

en: Export Field Groups
vi: Xuất nhóm trường

en: Exported 1 item. | Exported %s items.
vi[0]: Đã xuất %s mục.

en: Expose this post type in the REST API.
vi: Tiết lộ loại bài viết này trong REST API.

en: Exposes this post type in the REST API. Required to use the block editor.
vi: Tiết lộ loại bài viết này trong API REST. Yêu cầu sử dụng trình soạn thảo khối.

en: External Icon
vi: Biểu tượng bên ngoài

en: Facebook (alt) Icon
vi: Biểu tượng Facebook (thay thế)

en: Facebook Icon
vi: Biểu tượng Facebook

en: Failed to import post types.
vi: Không thể nhập loại bài viết.

en: Failed to import taxonomies.
vi: Không thể nhập phân loại.

en: Featured Image
vi: Ảnh đại diện

en: Featured Image Meta Box
vi: Hộp meta hình ảnh nổi bật

en: Featured image
vi: Hình ảnh nổi bật

en: Feed URL
vi: URL nguồn cấp dữ liệu

en: Feedback
vi: Phản hồi

en: Feedback Icon
vi: Biểu tượng phản hồi

en: Field
vi: Trường

en: Field Group
vi: Nhóm trường

en: Field Group Title
vi: Tiêu đề nhóm trường

en: Field Group(s)
vi: Nhóm Trường

en: Field Groups
vi: Nhóm trường

en: Field Groups Enabled for GraphQL
vi: Nhóm trường được kích hoạt cho Graphql

en: Field Groups Enabled for REST API
vi: Các nhóm trường được kích hoạt để nghỉ API

en: Field Keys
vi: Khóa trường

en: Field Label
vi: Nhãn trường

en: Field Name
vi: Tên trường

en: Field Settings Tabs
vi: Thẻ thiết lập trường

en: Field Settings Tabs Enabled
vi: Bảng cài đặt trường được bật

en: Field Type
vi: Loại trường

en: Field Type Modal Enabled
vi: Chất loại modal được kích hoạt

en: Field group activated. | %s field groups activated.
vi[0]: Nhóm trường %s đã được kích hoạt.

en: Field group deactivated. | %s field groups deactivated.
vi[0]: Nhóm trường %s đã bị vô hiệu hóa.

en: Field group deleted.
vi: Nhóm trường đã bị xóa.

en: Field group draft updated.
vi: Bản nháp nhóm trường đã được cập nhật.

en: Field group duplicated. | %s field groups duplicated.
vi[0]: %s nhóm trường bị trùng lặp.

en: Field group linked successfully. | Field groups linked successfully.
vi[0]: Nhóm trường đã được liên kết thành công.

en: Field group published.
vi: Nhóm trường đã được xuất bản.

en: Field group saved.
vi: Nhóm trường đã được lưu.

en: Field group scheduled for.
vi: Nhóm trường đã được lên lịch.

en: Field group submitted.
vi: Nhóm trường đã được gửi.

en: Field group synchronized. | %s field groups synchronized.
vi[0]: Các nhóm trường %s đã được đồng bộ hóa.

en: Field group title is required
vi: Tiêu đề nhóm trường là bắt buộc

en: Field group updated.
vi: Nhóm trường đã được cập nhật.

en: Field groups linked successfully.
vi: Nhóm trường đã được liên kết thành công.

en: Field groups with a lower order will appear first
vi: Nhóm trường có thứ tự thấp hơn sẽ xuất hiện đầu tiên

en: Field moved to other group
vi: Trường được chuyển đến nhóm khác

en: Field type does not exist
vi: Loại trường không tồn tại

en: Fields
vi: Các trường

en: File
vi: Tệp tin

en: File Array
vi: Mảng Tệp

en: File ID
vi: ID Tệp

en: File URL
vi: URL Tệp

en: File name
vi: Tên tệp

en: File size
vi: Kích thước tệp

en: File size must be at least %s.
vi: Kích thước tệp phải ít nhất là %s.

en: File size must not exceed %s.
vi: Kích thước tệp không được vượt quá %s.

en: File type must be %s.
vi: Loại tệp phải là %s.

en: Filter %s by date
vi: Lọc %s theo ngày

en: Filter %s list
vi: Lọc danh sách %s

en: Filter By Item
vi: Lọc theo mục

en: Filter Icon
vi: Biểu tượng bộ lọc

en: Filter Items By Date
vi: Lọc mục theo ngày

en: Filter Items List
vi: Lọc danh sách mục

en: Filter by %s
vi: Lọc theo %s

en: Filter by Post Status
vi: Lọc theo Trạng thái Bài viết

en: Filter by Post Type
vi: Lọc theo loại bài viết

en: Filter by Role
vi: Lọc theo Vai trò

en: Filter by Taxonomy
vi: Lọc theo phân loại

en: Filter by category
vi: Lọc theo danh mục

en: Filter posts by date
vi: Lọc bài viết theo ngày

en: Filter posts list
vi: Lọc danh sách bài viết

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: Find current location
vi: Tìm vị trí hiện tại

en: Flag Icon
vi: Biểu tượng lá cờ

en: Flexible Content
vi: Nội dung linh hoạt

en: Flexible Content Field
vi: Trường Nội dung Linh hoạt

en: Flip Horizontal Icon
vi: Biểu tượng lật ngang

en: Flip Vertical Icon
vi: Biểu tượng lật dọc

en: Food Icon
vi: Biểu tượng ẩm thực

en: For hierarchical types in the post type list screen.
vi: Đối với các loại phân cấp trong màn hình danh sách loại bài viết.

en: For more control, you may specify both a value and label like this:
vi: Để kiểm soát nhiều hơn, bạn có thể chỉ định cả giá trị và nhãn như thế này:

en: Format
vi: Định dạng

en: Forms
vi: Biểu mẫu

en: Forms Icon
vi: Biểu tượng biểu mẫu

en: Forums Icon
vi: Biểu tượng diễn đàn

en: Forward Icon
vi: Biểu tượng chuyển tiếp

en: Free
vi: Miễn phí

en: Friends Icon
vi: Biểu tượng bạn bè

en: Front Page
vi: Trang Chủ

en: Front URL Prefix
vi: Tiền tố URL phía trước

en: Full Size
vi: Kích thước đầy đủ

en: Fullscreen (alt) Icon
vi: Biểu tượng toàn màn hình (alt)

en: Fullscreen Exit (alt) Icon
vi: Biểu tượng thoát toàn màn hình (alt)

en: Gallery
vi: Album ảnh

en: Gallery Field
vi: Trường Album ảnh

en: Gallery Icon
vi: Biểu tượng album ảnh

en: Games Icon
vi: Biểu tượng trò chơi

en: General
vi: Chung

en: Generate PHP
vi: Xuất PHP

en: Generic Icon
vi: Biểu tượng chung

en: Genre
vi: Thể loại

en: Genres
vi: Các thể loại

en: Get started creating new custom fields for your posts, pages, custom post types and other WordPress content.
vi: Bắt đầu tạo các trường tùy chỉnh mới cho bài viết, trang, loại bài viết tùy chỉnh và nội dung WordPress khác của bạn.

en: Google Icon
vi: Biểu tượng Google

en: Google Map
vi: Bản đồ Google

en: Grid View Icon
vi: Biểu tượng xem lưới

en: Group
vi: Nhóm

en: Group Settings
vi: Cài đặt nhóm

en: Groups Icon
vi: Biểu tượng nhóm

en: HTML Icon
vi: Biểu tượng HTML

en: Hammer Icon
vi: Biểu tượng búa

en: Has an item archive that can be customized with an archive template file in your theme.
vi: Có một kho lưu trữ mục có thể được tùy chỉnh với một tệp mẫu lưu trữ trong chủ đề của bạn.

en: Has any page selected
vi: Có bất kỳ trang nào được chọn

en: Has any post selected
vi: Có bất kỳ bài đăng nào được chọn

en: Has any relationship selected
vi: Có bất kỳ mối quan hệ nào được chọn

en: Has any term selected
vi: Có bất kỳ thuật ngữ nào được chọn

en: Has any user selected
vi: Có người dùng đã chọn

en: Has any value
vi: Có bất kỳ giá trị nào

en: Has no page selected
vi: Không có trang được chọn

en: Has no post selected
vi: Không có bài đăng được chọn

en: Has no relationship selected
vi: Không có mối quan hệ được chọn

en: Has no term selected
vi: Không có thời hạn được chọn

en: Has no user selected
vi: Không có người dùng được chọn

en: Has no value
vi: Không có giá trị

en: Heading Icon
vi: Biểu tượng tiêu đề

en: Heart Icon
vi: Biểu tượng trái tim

en: Height
vi: Chiều cao

en: Help & Support
vi: Giúp đỡ & Hỗ trợ

en: Help Icon
vi: Biểu tượng trợ giúp

en: Hex String
vi: Chuỗi Hex

en: Hidden Icon
vi: Biểu tượng ẩn

en: Hide on screen
vi: Ẩn trên màn hình

en: Hide&nbsp;details
vi: Ẩn&nbsp;chi tiết

en: Hierarchical
vi: Phân cấp

en: Hierarchical post types can have descendants (like pages).
vi: Các loại bài viết phân cấp có thể có các mục con (như trang).

en: Hierarchical taxonomies can have descendants (like categories).
vi: Phân loại theo hệ thống có thể có các mục con (như các danh mục).

en: High (after title)
vi: Cao (sau tiêu đề)

en: Home Icon
vi: Biểu tượng trang chủ

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Hourglass Icon
vi: Biểu tượng đồng hồ cát

en: I know what I'm doing, show me all the options.
vi: Tôi biết tôi đang làm gì, hãy cho tôi xem tất cả các tùy chọn.

en: Icon Picker
vi: Biểu tượng Picker

en: Icon picker requires a value.
vi: Bộ chọn biểu tượng yêu cầu một giá trị.

en: Icon picker requires an icon type.
vi: Bộ chọn biểu tượng yêu cầu loại biểu tượng.

en: Id (alt) Icon
vi: Biểu tượng Id (thay thế)

en: Id Icon
vi: Biểu tượng ID

en: If multiple field groups appear on an edit screen, the first field group's options will be used (the one with the lowest order number)
vi: Nếu nhiều nhóm trường xuất hiện trên màn hình chỉnh sửa, các tùy chọn của nhóm trường đầu tiên sẽ được sử dụng (nhóm có số thứ tự thấp nhất)

en: Image
vi: Hình ảnh

en: Image Array
vi: Mảng hình ảnh

en: Image ID
vi: ID Hình ảnh

en: Image Icon
vi: Biểu tượng ảnh

en: Image URL
vi: URL Hình ảnh

en: Image height must be at least %dpx.
vi: Chiều cao hình ảnh phải ít nhất là %dpx.

en: Image height must not exceed %dpx.
vi: Chiều cao hình ảnh không được vượt quá %dpx.

en: Image width must be at least %dpx.
vi: Chiều rộng hình ảnh phải ít nhất là %dpx.

en: Image width must not exceed %dpx.
vi: Chiều rộng hình ảnh không được vượt quá %dpx.

en: Images (alt) Icon
vi: Biểu tượng ảnh (alt)

en: Images (alt2) Icon
vi: Biểu tượng ảnh (alt2)

en: Import
vi: Nhập

en: Import Field Groups
vi: Nhập Nhóm trường

en: Import JSON
vi: Nhập JSON

en: Import Post Types and Taxonomies registered with Custom Post Type UI and manage them with ACF. <a href="%s">Get Started</a>.
vi: Nhập Loại Bài viết và Phân loại đã đăng ký với Giao diện người dùng Loại Bài viết Tùy chỉnh và quản lý chúng với ACF. <a href="%s">Bắt đầu</a>.

en: Import file empty
vi: Tệp nhập trống

en: Import from Custom Post Type UI
vi: Nhập từ Giao diện người dùng Loại Bài viết Tùy chỉnh

en: Imported %d item from Custom Post Type UI - | Imported %d items from Custom Post Type UI -
vi[0]: Đã nhập %d mục từ Giao diện người dùng loại bài viết tùy chỉnh -

en: Imported 1 item | Imported %s items
vi[0]: Đã nhập %s mục

en: Importing a Post Type or Taxonomy with the same key as one that already exists will overwrite the settings for the existing Post Type or Taxonomy with those of the import.
vi: Nhập một Loại Bài viết hoặc Phân loại với khóa giống như một cái đã tồn tại sẽ ghi đè các cài đặt cho Loại Bài viết hoặc Phân loại hiện tại với những cái của nhập khẩu.

en: In the admin bar to view item when editing it.
vi: Trong thanh quản trị để xem mục khi đang chỉnh sửa nó.

en: In the admin bar to view term during editing.
vi: Trong thanh quản trị để xem thuật ngữ trong quá trình chỉnh sửa.

en: In the editor notice after an item is updated.
vi: Trong thông báo trình soạn thảo sau khi một mục được cập nhật.

en: In the editor notice after publishing a private item.
vi: Trong thông báo trình soạn thảo sau khi xuất bản một mục riêng tư.

en: In the editor notice after publishing an item.
vi: Trong thông báo trình soạn thảo sau khi xuất bản một mục.

en: In the editor notice after reverting an item to draft.
vi: Trong thông báo trình soạn thảo sau khi chuyển một mục về nháp.

en: In the editor notice after scheduling an item.
vi: Trong thông báo trình soạn thảo sau khi lên lịch một mục.

en: In the editor used as the placeholder of the title.
vi: Trong trình chỉnh sửa được sử dụng như là văn bản gọi ý của tiêu đề.

en: In the editor used for the title of the featured image meta box.
vi: Trong trình soạn thảo được sử dụng cho tiêu đề của hộp meta hình ảnh nổi bật.

en: In the editor used for the title of the post attributes meta box.
vi: Trong trình soạn thảo được sử dụng cho tiêu đề của hộp meta thuộc tính bài viết.

en: In the media modal showing all media uploaded to this item.
vi: Trong modal phương tiện hiển thị tất cả phương tiện đã tải lên cho mục này.

en: In the post type submenu in the admin dashboard.
vi: Trong submenu loại bài viết trong bảng điều khiển quản trị.

en: Inactive <span class="count">(%s)</span> | Inactive <span class="count">(%s)</span>
vi[0]: <span class="count">(%s)</span> không hoạt động

en: Incorrect file type
vi: Loại tệp không chính xác

en: Indent Icon
vi: Biểu tượng thụt lề

en: Index Card Icon
vi: Biểu tượng thẻ chỉ mục

en: Info Icon
vi: Biểu tượng thông tin

en: Info Outline Icon
vi: Biểu tượng đường viền thông tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Insert After Icon
vi: Chèn sau biểu tượng

en: Insert Before Icon
vi: Chèn trước biểu tượng

en: Insert Icon
vi: Thêm Icon

en: Insert Into Media Button
vi: Đã tải lên mục này

en: Insert More Icon
vi: Chèn thêm biểu tượng

en: Insert into %s
vi: Chèn vào %s

en: Insert into post
vi: Chèn vào bài viết

en: Instagram Icon
vi: Biểu tượng Instagram

en: Instruction Placement
vi: Vị trí hướng dẫn

en: Instructions
vi: Hướng dẫn

en: Instructions for content editors. Shown when submitting data.
vi: Hướng dẫn dành cho người biên tập nội dung. Hiển thị khi gửi dữ liệu.

en: Interactive Icon
vi: Biểu tượng tương tác

en: Invalid field group parameter(s).
vi: Tham số nhóm trường không hợp lệ.

en: Invalid nonce.
vi: Số lần không hợp lệ.

en: Invalid post ID.
vi: ID bài viết không hợp lệ.

en: Invalid post type selected for review.
vi: Loại bài viết được chọn để xem xét không hợp lệ.

en: Invalid request args.
vi: Yêu cầu không hợp lệ của Args.

en: Invalid request.
vi: Yêu cầu không hợp lệ.

en: Is Multisite
vi: Là nhiều trang

en: It is strongly recommended that you backup your database before proceeding. Are you sure you wish to run the updater now?
vi: Chúng tôi khuyến nghị bạn nên sao lưu cơ sở dữ liệu trước khi tiếp tục. Bạn có chắc chắn muốn chạy trình cập nhật ngay bây giờ không?

en: Italic Icon
vi: Biểu tượng in nghiêng

en: Item Link
vi: Liên kết mục

en: Item Link Description
vi: Mô tả liên kết mục

en: Item Published
vi: Mục đã được xuất bản

en: Item Published Privately
vi: Mục đã được xuất bản riêng tư

en: Item Reverted To Draft
vi: Mục đã được chuyển về nháp

en: Item Scheduled
vi: Mục đã được lên lịch

en: Item Updated
vi: Mục đã được cập nhật

en: Items List
vi: Danh sách mục

en: Items List Navigation
vi: Điều hướng danh sách mục

en: Items can be accessed using the non-pretty permalink, eg. {post_type}={post_slug}.
vi: Các mục có thể được truy cập bằng cách sử dụng permalink không đẹp, ví dụ: {post_type}={post_slug}.

en: Items can be edited and managed in the admin dashboard.
vi: Các mục có thể được chỉnh sửa và quản lý trong bảng điều khiển quản trị.

en: JSON (newer)
vi: JSON (mới hơn)

en: JSON Load Paths
vi: Json tải đường

en: JSON Save Paths
vi: Json tiết kiệm con đường

en: Justify Icon
vi: Biểu tượng căn chỉnh đều

en: Key
vi: Khóa

en: Kitchen Sink Icon
vi: Biểu tượng bồn rửa chén

en: LTR Icon
vi: Biểu tượng LTR

en: Label
vi: Nhãn

en: Label Placement
vi: Vị trí nhãn

en: Labels
vi: Nhãn

en: Laptop Icon
vi: Biểu tượng Laptop

en: Large
vi: Lớn

en: Last updated: %s
vi: Cập nhật lần cuối: %s

en: Layout
vi: Bố cục

en: Layout Icon
vi: Biểu tượng bố cục

en: Learn More
vi: Tìm hiểu thêm

en: Learn More Icon
vi: Biểu tượng tìm hiểu thêm

en: Learn&nbsp;more
vi: Tìm hiểu thêm

en: Leave blank for no limit
vi: Để trống nếu không giới hạn

en: Left Right Icon
vi: Biểu tượng trái phải

en: Left aligned
vi: Căn lề trái

en: Library
vi: Thư viện

en: License Activated
vi: Giấy phép được kích hoạt

en: License Status
vi: Trạng thái giấy phép

en: License Type
vi: Loại giấy phép

en: Licensed URL
vi: URL được cấp phép

en: Light
vi: Ánh sáng

en: Lightbulb Icon
vi: Biểu tượng bóng đèn

en: Limit the media library choice
vi: Giới hạn lựa chọn thư viện phương tiện

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Array
vi: Mảng liên kết

en: Link Existing Field Groups
vi: Liên kết Nhóm Trường Hiện tại

en: Link URL
vi: URL liên kết

en: Link field groups
vi: Liên kết nhóm trường

en: LinkedIn Icon
vi: Biểu tượng LinkedIn

en: Links Icon
vi: Biểu tượng liên kết

en: List View Icon
vi: Biểu tượng xem danh sách

en: List the taxonomy in the Tag Cloud Widget controls.
vi: Liệt kê phân loại trong các điều khiển Widget Đám mây Thẻ.

en: Load Terms
vi: Tải thuật ngữ

en: Load value from posts terms
vi: Tải giá trị từ các thuật ngữ bài viết

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading diff
vi: Đang tải diff

en: Local JSON
vi: JSON cục bộ

en: Located in plugin: %s
vi: Đặt trong plugin: %s

en: Located in theme: %s
vi: Đặt trong chủ đề: %s

en: Located in: %s
vi: Đặt tại: %s

en: Location
vi: Vị trí

en: Location (alt) Icon
vi: Biểu tượng vị trí (thay thế)

en: Location Icon
vi: Biểu tượng vị trí

en: Location Rules
vi: Quy tắc địa điểm

en: Location not found: %s
vi: Không tìm thấy vị trí: %s

en: Location type "%s" is already registered.
vi: Loại vị trí "%s" đã được đăng ký.

en: Lock Icon
vi: Biểu tượng khóa

en: Logged in
vi: Đã đăng nhập

en: Lower case letters, underscores and dashes only, Max 20 characters.
vi: Chỉ sử dụng chữ cái thường, dấu gạch dưới và dấu gạch ngang, tối đa 20 ký tự.

en: Lower case letters, underscores and dashes only, Max 32 characters.
vi: Chỉ sử dụng chữ cái thường, dấu gạch dưới và dấu gạch ngang, tối đa 32 ký tự.

en: Makes a taxonomy visible on the frontend and in the admin dashboard.
vi: Hiển thị phân loại trên giao diện người dùng và trên bảng điều khiển quản trị.

en: Manage License
vi: Quản lý giấy phép

en: Manage Terms Capability
vi: Khả năng quản lý thuật ngữ

en: Marker Icon
vi: Biểu tượng đánh dấu

en: Maximum
vi: Tối đa

en: Maximum Posts
vi: Số bài viết tối đa

en: Maximum Value
vi: Giá trị tối đa

en: Maximum values reached ( {max} values )
vi: Đã đạt giá trị tối đa ( {max} giá trị )

en: Media Icon
vi: Biểu tượng media

en: Media Library
vi: Thư viện Media

en: Medium
vi: Trung bình

en: Megaphone Icon
vi: Biểu tượng loa phóng thanh

en: Menu
vi: Thực đơn

en: Menu (alt) Icon
vi: Biểu tượng Menu (alt)

en: Menu (alt2) Icon
vi: Biểu tượng Menu (alt2)

en: Menu (alt3) Icon
vi: Biểu tượng Menu (alt3)

en: Menu Icon
vi: Biểu tượng menu

en: Menu Item
vi: Mục menu

en: Menu Label
vi: Nhãn menu

en: Menu Locations
vi: Vị trí menu

en: Menu Name
vi: Tên menu

en: Menu Position
vi: Vị trí menu

en: Menu items
vi: Mục menu

en: Menus
vi: Thực đơn

en: Message
vi: Hiển thị thông điệp

en: Meta Box
vi: Hộp Meta

en: Meta Box Sanitization Callback
vi: Hàm Gọi lại Làm sạch Hộp Meta

en: Microphone Icon
vi: Biểu tượng Microphone

en: Migrate Icon
vi: Biểu tượng di chuyển

en: Minimum
vi: Tối thiểu

en: Minimum Posts
vi: Số bài viết tối thiểu

en: Minimum Value
vi: Giá trị tối thiểu

en: Minus Icon
vi: Biểu tượng trừ

en: Money (alt) Icon
vi: Biểu tượng tiền (thay thế)

en: Money Icon
vi: Biểu tượng tiền

en: More
vi: Xem thêm

en: More Tools from WP Engine
vi: Thêm công cụ từ WP Engine

en: Most Used
vi: Được sử dụng nhiều nhất

en: Move
vi: Di chuyển

en: Move Complete.
vi: Di chuyển hoàn tất.

en: Move Custom Field
vi: Di chuyển trường tùy chỉnh

en: Move Field
vi: Di chuyển trường

en: Move Icon
vi: Biểu tượng di chuyển

en: Move field group to trash?
vi: Chuyển nhóm trường vào thùng rác?

en: Move field to another group
vi: Di chuyển trường sang nhóm khác

en: Movie
vi: Phim

en: Movies
vi: Phim

en: Multi Select
vi: Chọn nhiều

en: Multi-Expand
vi: Mở rộng Đa

en: Multiple Values
vi: Nhiều giá trị

en: Multisite Icon
vi: Biểu tượng nhiều trang web

en: MySQL Version
vi: Phiên bản MySQL

en: Name
vi: Tên

en: Name Field Description
vi: Mô tả trường Tên

[ctx: Name for the Text editor tab (formerly HTML)]
en: Text
vi: Văn bản

en: Namespace Route
vi: Không gian Tuyến đường

en: Nametag Icon
vi: Biểu tượng thẻ tên

en: Network Icon
vi: Biểu tượng mạng

en: Networking Icon
vi: Biểu tượng mạng

en: New %s
vi: %s mới

en: New %s Name
vi: Tên mới %s

en: New Field
vi: Trường mới

en: New Field Group
vi: Nhóm trường mới

en: New Item
vi: Mục mới

en: New Item Name
vi: Tên mục mới

en: New Lines
vi: Dòng mới

en: New Post
vi: Bài viết mới

en: New Post Type
vi: Loại bài viết mới

en: New Tab Group
vi: Nhóm Tab mới

en: New Tag Name
vi: Tên thẻ mới

en: New Taxonomy
vi: Phân loại mới

en: New to ACF? Take a look at our <a href="%s" target="_blank">getting started guide</a>.
vi: Mới sử dụng ACF? Hãy xem qua <a href="%s" target="_blank">hướng dẫn bắt đầu của chúng tôi</a>.

en: No
vi: Không

en: No %s
vi: Không có %s

en: No %s found
vi: Không tìm thấy %s

en: No %s found in Trash
vi: Không tìm thấy %s trong Thùng rác

en: No (alt) Icon
vi: Không có biểu tượng (thay thế)

en: No Field Groups found
vi: Không tìm thấy nhóm trường nào

en: No Field Groups found in Trash
vi: Không tìm thấy Nhóm trường nào trong Thùng rác

en: No Fields found
vi: Không tìm thấy trường nào

en: No Fields found in Trash
vi: Không tìm thấy trường nào trong Thùng rác

en: No Formatting
vi: Không Định Dạng

en: No Icon
vi: Không có biểu tượng

en: No Items Found
vi: Không tìm thấy mục nào

en: No Items Found in Trash
vi: Không tìm thấy mục nào trong thùng rác

en: No Meta Box
vi: Không có Hộp Meta

en: No Permalink (prevent URL rewriting)
vi: Không có đường dẫn tĩnh (ngăn chặn việc viết lại URL)

en: No Post Types found
vi: Không tìm thấy loại bài viết

en: No Post Types found in Trash
vi: Không tìm thấy loại bài viết trong Thùng rác

en: No Query Variable Support
vi: Không hỗ trợ biến truy vấn

en: No Taxonomies found
vi: Không tìm thấy phân loại

en: No Taxonomies found in Trash
vi: Không tìm thấy Phân loại nào trong Thùng rác

en: No Terms
vi: Không có thuật ngữ

[ctx: No Terms]
en: No %s
vi: Không %s

en: No description
vi: Không có mô tả

en: No field groups
vi: Không có nhóm trường

en: No field groups selected
vi: Không có nhóm trường nào được chọn

en: No fields
vi: Không có trường

en: No file selected
vi: Không có tệp nào được chọn

en: No image selected
vi: Không có hình ảnh được chọn

en: No matches found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: No post types
vi: Không có loại bài viết

en: No posts
vi: Không có bài viết

en: No posts found
vi: Không tìm thấy bài viết nào

en: No posts found in Trash
vi: Không tìm thấy bài viết nào trong Thùng rác

en: No results found for that search term
vi: Không tìm thấy kết quả cho thời gian tìm kiếm đó

en: No search results for '%s'
vi: Không có kết quả tìm kiếm cho '%s'

en: No tags
vi: Không có thẻ

en: No tags found
vi: Không tìm thấy thẻ

en: No taxonomies
vi: Không có phân loại

en: No terms
vi: Không có thuật ngữ

en: No toggle fields available
vi: Không có trường chuyển đổi nào

en: No updates available.
vi: Không có bản cập nhật nào.

en: Normal (after content)
vi: Bình thường (sau nội dung)

en: Not Found
vi: Không tìm thấy

en: Nothing from Custom Post Type UI plugin selected for import.
vi: Không có gì từ plugin Giao diện người dùng loại bài viết tùy chỉnh được chọn để nhập.

en: Nothing to import
vi: Không có gì để nhập

en: Number
vi: Dạng số

en: Number of Fields by Field Type
vi: Số trường theo loại trường

en: Number of Third Party Fields by Field Type
vi: Số trường bên thứ ba theo loại trường

en: Off Text
vi: Văn bản tắt

en: On Text
vi: Văn bản bật

en: One or many post types that can be classified with this taxonomy.
vi: Một hoặc nhiều loại bài viết có thể được phân loại bằng phân loại này.

en: Open
vi: Mở

en: Open Folder Icon
vi: Biểu tượng mở thư mục

en: Opens in a new window/tab
vi: Mở trong cửa sổ/tab mới

en: Optional custom controller to use instead of `WP_REST_Posts_Controller`.
vi: Tùy chọn sử dụng bộ điều khiển tùy chỉnh thay vì `WP_REST_Posts_Controller`.

en: Optional custom controller to use instead of `WP_REST_Terms_Controller `.
vi: Bộ điều khiển tùy chỉnh tùy chọn để sử dụng thay vì `WP_REST_Terms_Controller `.

en: Optionally provide a plural to be used in capabilities.
vi: Tùy chọn cung cấp một số nhiều để sử dụng trong khả năng.

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Options Page
vi: Trang tùy Chọn

en: Options Pages
vi: Trang tùy chọn

en: Options Pages UI Enabled
vi: Các tùy chọn trang Ui bật

en: Order
vi: Đặt hàng

en: Order No.
vi: Số thứ tự

en: Ordered List Icon
vi: Biểu tượng danh sách có thứ tự

en: Ordered List RTL Icon
vi: Biểu tượng danh sách thứ tự RTL

en: Original
vi: Gốc

en: Other
vi: Khác

en: Outdent Icon
vi: Biểu tượng thụt lề trái

en: Overview
vi: Tổng quan

en: PDF Icon
vi: Biểu tượng PDF

en: PRO
vi: Chuyên nghiệp

en: PRO Only
vi: Chỉ dành cho PRO

en: PRO fields cannot be edited without an active license.
vi: Không thể chỉnh sửa các trường PRO mà không có giấy phép hoạt động.

en: Page
vi: Trang

en: Page Attributes
vi: Thuộc tính trang

en: Page Icon
vi: Biểu tượng trang

en: Page Link
vi: Liên kết trang

en: Page Parent
vi: Trang cha

en: Page Template
vi: Mẫu Trang

en: Page Type
vi: Loại Trang

en: Page is equal to
vi: Trang này tương đương với

en: Page is not equal to
vi: Trang không tương đương với

en: Pages
vi: Trang

en: Pages contain
vi: Các trang chứa

en: Pages do not contain
vi: Các trang không chứa

en: Pagination
vi: Phân trang

en: Pagination support for the items URLs such as the archives.
vi: Hỗ trợ phân trang cho các URL mục như lưu trữ.

en: Palm Tree Icon
vi: Biểu tượng cây cọ

en: Paperclip Icon
vi: Biểu tượng kẹp giấy

en: Paragraph Icon
vi: Biểu tượng đoạn văn

en: Parent
vi: Cha mẹ

en: Parent %s
vi: Cha %s

en: Parent %s:
vi: Mẹ %s:

en: Parent Category
vi: Danh mục cha

en: Parent Category:
vi: Danh mục cha:

en: Parent Field Description
vi: Mô tả trường Cha

en: Parent Item
vi: Mục cha

en: Parent Item Prefix
vi: Tiền tố mục mẹ

en: Parent Item With Colon
vi: Mục cha với dấu hai chấm

en: Parent Page (has children)
vi: Trang Mẹ (có trang con)

en: Parent Page:
vi: Trang cha:

en: Parent Theme
vi: Chủ đề phụ huynh

en: Parent-child terms in URLs for hierarchical taxonomies.
vi: Các thuật ngữ cha-con trong URL cho các phân loại theo hệ thống.

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Paste Text Icon
vi: Biểu tượng dán văn bản

en: Paste Word Icon
vi: Biểu tượng dán từ word

en: Pause Icon
vi: Biểu tượng tạm dừng

en: Performance Icon
vi: Biểu tượng hiệu suất

en: Permalink
vi: Liên kết cố định

en: Permalink Rewrite
vi: Viết lại đường dẫn tĩnh

en: Permalinks for this post type are disabled.
vi: Đường dẫn tĩnh cho loại bài viết này đã bị vô hiệu hóa.

en: Permalinks for this taxonomy are disabled.
vi: Đường dẫn tĩnh cho phân loại này đã bị vô hiệu hóa.

en: Permissions
vi: Quyền

en: Pets Icon
vi: Biểu tượng thú cưng

en: Phone Icon
vi: Biểu tượng điện thoại

en: Pinterest Icon
vi: Biểu tượng Pinterest

en: Placeholder Text
vi: Văn bản gợi ý

en: Placement
vi: Vị trí

en: Play Icon
vi: Biểu tượng Play

en: Playlist Audio Icon
vi: Biểu tượng danh sách phát âm thanh

en: Playlist Video Icon
vi: Biểu tượng danh sách video

en: Please activate your ACF PRO license to edit field groups assigned to an ACF Block.
vi: Vui lòng kích hoạt giấy phép ACF PRO của bạn để chỉnh sửa các nhóm trường được gán cho một Khối ACF.

en: Please activate your ACF PRO license to edit this options page.
vi: Vui lòng kích hoạt giấy phép ACF PRO của bạn để chỉnh sửa trang tùy chọn này.

en: Please also check all premium add-ons (%s) are updated to the latest version.
vi: Vui lòng cũng kiểm tra tất cả các tiện ích mở rộng cao cấp (%s) đã được cập nhật lên phiên bản mới nhất.

en: Please contact your site administrator or developer for more details.
vi: Vui lòng liên hệ với quản trị viên hoặc nhà phát triển trang web của bạn để biết thêm chi tiết.

en: Please select at least one site to upgrade.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một trang web để nâng cấp.

en: Please select the destination for this field
vi: Vui lòng chọn điểm đến cho trường này

en: Please select the field groups to link.
vi: Vui lòng chọn nhóm trường để liên kết.

en: Please use the Help & Support tab to get in touch should you find yourself requiring assistance.
vi: Vui lòng sử dụng tab Giúp đỡ & Hỗ trợ để liên hệ nếu bạn cần sự hỗ trợ.

en: Plugin Type
vi: Plugin loại

en: Plugin Version
vi: Phiên bản Plugin

en: Plugins Checked Icon
vi: Biểu tượng đã kiểm tra plugin

en: Plugins Icon
vi: Biểu tượng Plugin

en: Plural Capability Name
vi: Tên khả năng số nhiều

en: Plural Label
vi: Nhãn số nhiều

en: Plus (alt) Icon
vi: Biểu tượng dấu cộng (thay thế)

en: Plus (alt2) Icon
vi: Biểu tượng dấu cộng (alt2)

en: Plus Icon
vi: Biểu tượng dấu cộng

en: Pm Icon
vi: Biểu tượng Pm

en: Podio Icon
vi: Biểu tượng Podio

en: Popular
vi: Phổ biến

en: Popular %s
vi: %s phổ biến

en: Popular Items
vi: Mục phổ biến

en: Popular Tags
vi: Thẻ phổ biến

en: Popular fields
vi: Các trường phổ biến

en: Portfolio Icon
vi: Biểu tượng danh mục đầu tư

en: Position
vi: Vị trí

en: Post
vi: Bài viết

en: Post Archives
vi: Lưu Trữ Bài viết

en: Post Attributes
vi: Thuộc tính bài viết

en: Post Category
vi: Danh mục bài viết

en: Post Format
vi: Định dạng bài viết

en: Post Formats
vi: Định dạng bài viết

en: Post ID
vi: ID bài viết

en: Post Icon
vi: Biểu tượng bài viết

en: Post Link
vi: Liên kết bài viết

en: Post Object
vi: Đối tượng bài viết

en: Post Status
vi: Trang thái bài viết

en: Post Status Icon
vi: Biểu tượng trạng thái bài viết

en: Post Taxonomy
vi: Phân loại bài viết

en: Post Template
vi: Mẫu bài viết

en: Post Type
vi: Loại bài viết

en: Post Type Key
vi: Khóa loại bài viết

en: Post Types
vi: Loại Bài viết

en: Post Types and Taxonomies Enabled
vi: Các loại thư và taxonomies được cho phép

en: Post is equal to
vi: Bài viết tương đương với

en: Post is not equal to
vi: Post không giống như

en: Post published privately.
vi: Bài viết đã được xuất bản riêng tư.

en: Post published.
vi: Bài viết đã được xuất bản.

en: Post reverted to draft.
vi: Bài viết đã được chuyển về nháp.

en: Post scheduled.
vi: Bài viết đã được lên lịch.

en: Post type activated. | %s post types activated.
vi[0]: Đã kích hoạt %s loại bài viết.

en: Post type deactivated. | %s post types deactivated.
vi[0]: Đã hủy kích hoạt %s loại bài viết.

en: Post type deleted.
vi: Loại bài viết đã được xóa.

en: Post type draft updated.
vi: Bản nháp loại bài viết đã được cập nhật.

en: Post type duplicated. | %s post types duplicated.
vi[0]: Đã nhân đôi %s loại bài viết.

en: Post type saved.
vi: Loại bài viết đã được lưu.

en: Post type scheduled for.
vi: Loại bài viết được lên lịch cho.

en: Post type submitted.
vi: Loại bài viết đã được gửi.

en: Post type synchronized. | %s post types synchronized.
vi[0]: Đã đồng bộ hóa %s loại bài viết.

en: Post type updated.
vi: Loại bài viết đã được cập nhật.

en: Post updated
vi: Bài viết đã được cập nhật

en: Post updated.
vi: Bài viết đã được cập nhật.

en: Posts
vi: Bài viết

en: Posts Page
vi: Trang Bài viết

en: Posts contain
vi: Posts chứa

en: Posts do not contain
vi: Các bài viết không chứa

en: Posts list
vi: Danh sách bài viết

en: Posts list navigation
vi: Điều hướng danh sách bài viết

en: Prepend
vi: Thêm vào đầu

en: Prepend an extra checkbox to toggle all choices
vi: Thêm vào một hộp kiểm phụ để chuyển đổi tất cả các lựa chọn

en: Presentation
vi: Trình bày

en: Pressthis Icon
vi: Nhấn vào biểu tượng này

en: Preview Size
vi: Kích thước xem trước

en: Printer Icon
vi: Biểu tượng máy in

en: Privacy Icon
vi: Biểu tượng quyền riêng tư

en: Products Icon
vi: Biểu tượng sản phẩm

en: Provides a way to structure fields into groups to better organize the data and the edit screen.
vi: Cung cấp một cách để cấu trúc các trường thành các nhóm để tổ chức dữ liệu và màn hình chỉnh sửa tốt hơn.

en: Public
vi: Công khai

en: Publicly Queryable
vi: Có thể truy vấn công khai

en: Query Variable
vi: Biến Truy Vấn

en: Query Variable Support
vi: Hỗ trợ biến truy vấn

en: Quick Edit
vi: Chỉnh sửa Nhanh

en: Quote Icon
vi: Biểu tượng trích dẫn

en: REST API Format
vi: Khởi động API

en: REST API Icon
vi: Biểu tượng REST API

en: RGBA Array
vi: Mảng RGBA

en: RGBA String
vi: Chuỗi RGBA

en: RSS Icon
vi: Biểu tượng RSS

en: RSS feed URL for the post type items.
vi: URL nguồn cấp dữ liệu RSS cho các mục loại bài viết.

en: RTL Icon
vi: Biểu tượng RTL

en: Radio Button
vi: Nút chọn

en: Radio Buttons
vi: Các Nút chọn

en: Randomize Icon
vi: Biểu tượng ngẫu nhiên

en: Range
vi: Thanh trượt phạm vi

en: Reading upgrade tasks...
vi: Đang đọc các tác vụ nâng cấp...

en: Reddit Icon
vi: Biểu tượng Reddit

en: Redo Icon
vi: Biểu tượng làm lại

en: Regenerate
vi: Tạo lại

en: Regenerate all labels using the Singular and Plural labels
vi: Tạo lại tất cả các nhãn bằng cách sử dụng nhãn Số ít và Số nhiều

en: Register
vi: Đăng ký

en: Register Meta Box Callback
vi: Đăng ký Hàm Gọi lại Hộp Meta

en: Registered ACF Blocks
vi: Các khối ACF đã đăng ký

en: Registered ACF Forms
vi: Các mẫu ACF đăng ký

en: Registered Field Groups (JSON)
vi: Các nhóm lĩnh vực đăng ký (Json)

en: Registered Field Groups (PHP)
vi: Các nhóm lĩnh vực đăng ký (Php)

en: Registered Field Groups (UI)
vi: Các nhóm lĩnh vực đăng ký (Ui)

en: Registered Options Pages (JSON)
vi: Các trang tùy chọn đăng ký (Json)

en: Registered Options Pages (PHP)
vi: Các trang tùy chọn đăng ký (Php)

en: Registered Options Pages (UI)
vi: Các trang tùy chọn đăng ký (Ui)

en: Registered Post Types (JSON)
vi: Các loại thư đăng ký (Json)

en: Registered Post Types (UI)
vi: Các loại thư đăng ký (Ui)

en: Registered Taxonomies (JSON)
vi: Tài chính đăng ký (Json)

en: Registered Taxonomies (UI)
vi: Taxonomies Đăng ký (Ui)

en: Relational
vi: Quan hệ

en: Relationship
vi: Mối quan hệ

en: Relationship is equal to
vi: Mối quan hệ tương đương với

en: Relationship is not equal to
vi: Mối quan hệ không tương đương với

en: Relationships contain
vi: Mối quan hệ bao gồm

en: Relationships do not contain
vi: Mối quan hệ không chứa

en: Remove
vi: Xóa

en: Remove Featured Image
vi: Xóa hình ảnh nổi bật

en: Remove Formatting Icon
vi: Biểu tượng gỡ bỏ định dạng

en: Remove Icon
vi: Xóa biểu tượng

en: Remove featured image
vi: Xóa hình ảnh nổi bật

en: Rename Capabilities
vi: Đổi tên quyền người dùng

en: Renew ACF PRO License
vi: Gia hạn giấy phép ACF PRO

en: Renew License
vi: Gia hạn giấy phép

en: Renew PRO License
vi: Gia hạn giấy phép PRO

en: Renew PRO to Unlock
vi: Gia hạn PRO để mở khóa

en: Repeat Icon
vi: Biểu tượng lặp lại

en: Repeater
vi: Lặp lại

en: Repeater Field
vi: Trường Lặp lại

en: Replies Icon
vi: Biểu tượng trả lời

en: Required
vi: Yêu cầu

en: Restrict which files can be uploaded
vi: Hạn chế các tệp có thể tải lên

en: Restrict which images can be uploaded
vi: Hạn chế hình ảnh nào có thể được tải lên

en: Restricted
vi: Bị hạn chế

en: Return Format
vi: Định dạng trả về

en: Return Value
vi: Giá trị trả về

en: Returning an escaped HTML value is only possible when format_value is also true. The field value has not been returned for security.
vi: Chỉ có thể trả lại một giá trị HTML đã thoát khi format_value cũng là đúng. Giá trị trường chưa được trả lại vì lý do bảo mật.

en: Returning escaped HTML values is only possible when format_value is also true. The field values have not been returned for security.
vi: Chỉ có thể trả lại các giá trị HTML đã thoát khi format_value cũng là đúng. Các giá trị trường chưa được trả lại vì lý do bảo mật.

en: Review changes
vi: Xem xét thay đổi

en: Review local JSON changes
vi: Xem xét thay đổi JSON cục bộ

en: Review sites & upgrade
vi: Xem xét các trang web & nâng cấp

en: Revisions
vi: Sửa đổi

en: Rewrite the URL using a custom slug defined in the input below. Your permalink structure will be
vi: Viết lại URL bằng cách sử dụng slug tùy chỉnh được định nghĩa trong đầu vào dưới đây. Cấu trúc đường dẫn tĩnh của bạn sẽ là

en: Rewrite the URL using the post type key as the slug. Your permalink structure will be
vi: Viết lại URL bằng cách sử dụng khóa loại bài viết làm slug. Cấu trúc đường dẫn tĩnh của bạn sẽ là

en: Rewrite the URL using the taxonomy key as the slug. Your permalink structure will be
vi: Viết lại URL bằng cách sử dụng khóa phân loại làm slug. Cấu trúc đường dẫn tĩnh của bạn sẽ là

en: Rotate Icon
vi: Xoay biểu tượng

en: Rotate Left Icon
vi: Biểu tượng xoay trái

en: Rotate Right Icon
vi: Biểu tượng xoay phải

en: Row
vi: Hàng

en: Rows
vi: Hàng

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Save 'custom' values to the field's choices
vi: Lưu giá trị 'tùy chỉnh' vào các lựa chọn của trường

en: Save 'other' values to the field's choices
vi: Lưu các giá trị 'khác' vào lựa chọn của trường

en: Save Changes
vi: Lưu thay đổi

en: Save Custom Values
vi: Lưu Giá trị Tùy chỉnh

en: Save Format
vi: Định dạng lưu

en: Save Other Choice
vi: Lưu Lựa chọn Khác

en: Save Terms
vi: Lưu thuật ngữ

en: Saved
vi: Đã lưu

en: Saved Icon
vi: Biểu tượng đã lưu

en: Schedule Icon
vi: Biểu tượng lịch trình

en: Screen Options Icon
vi: Biểu tượng tuỳ chọn trang

en: Seamless (no metabox)
vi: Liền mạch (không có metabox)

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search %s
vi: Tìm kiếm %s

en: Search Field Groups
vi: Tìm kiếm nhóm trường

en: Search Fields
vi: Tìm kiếm các trường

en: Search Icon
vi: Biểu tượng tìm kiếm

en: Search Items
vi: Tìm kiếm mục

en: Search Post Types
vi: Tìm kiếm loại bài viết

en: Search Posts
vi: Tìm kiếm bài viết

en: Search Tags
vi: Tìm kiếm thẻ

en: Search Taxonomies
vi: Tìm kiếm phân loại

en: Search fields...
vi: Tìm kiếm trường...

en: Search for address...
vi: Tìm kiếm địa chỉ...

en: Search icons...
vi: Biểu tượng tìm kiếm...

en: Search...
vi: Tìm kiếm...

en: Select %s
vi: Chọn %s

en: Select Color
vi: Chọn Màu

en: Select Field
vi: Chọn Trường

en: Select Field Groups
vi: Chọn nhóm trường

en: Select Field Type
vi: Chọn Loại Trường

en: Select File
vi: Chọn Tệp

en: Select Image
vi: Chọn Hình ảnh

en: Select Link
vi: Chọn liên kết

en: Select Multiple
vi: Chọn nhiều

en: Select Options Pages
vi: Chọn trang tùy chọn

en: Select Post Types
vi: Chọn Loại Bài viết

en: Select Taxonomies
vi: Chọn Phân loại

en: Select default color
vi: Chọn màu mặc định

en: Select existing taxonomies to classify items of the post type.
vi: Chọn các phân loại hiện có để phân loại các mục của loại bài viết.

en: Select field(s) to store the reference back to the item being updated. You may select this field. Target fields must be compatible with where this field is being displayed. For example, if this field is displayed on a Taxonomy, your target field should be of type Taxonomy
vi: Chọn trường để lưu trữ tham chiếu trở lại mục đang được cập nhật. Bạn có thể chọn trường này. Các trường mục tiêu phải tương thích với nơi trường này được hiển thị. Ví dụ, nếu trường này được hiển thị trên một Phân loại, trường mục tiêu của bạn nên là loại Phân loại

en: Select one or many field groups...
vi: Chọn một hoặc nhiều nhóm trường...

en: Select post type
vi: Chọn loại bài viết

en: Select taxonomy
vi: Chọn phân loại

en: Select the Advanced Custom Fields JSON file you would like to import. When you click the import button below, ACF will import the items in that file.
vi: Chọn tệp JSON Advanced Custom Fields mà bạn muốn nhập. Khi bạn nhấp vào nút nhập dưới đây, ACF sẽ nhập các mục trong tệp đó.

en: Select the appearance of this field
vi: Chọn hiển thị của trường này

en: Select the items you would like to export and then select your export method. Export As JSON to export to a .json file which you can then import to another ACF installation. Generate PHP to export to PHP code which you can place in your theme.
vi: Chọn các mục bạn muốn xuất và sau đó chọn phương pháp xuất của bạn. Xuất dưới dạng JSON để xuất ra tệp .json mà sau đó bạn có thể nhập vào cài đặt ACF khác. Tạo PHP để xuất ra mã PHP mà bạn có thể đặt trong chủ đề của mình.

en: Select the taxonomy to be displayed
vi: Chọn phân loại để hiển thị

en: Select the type of permalink to use for this taxonomy.
vi: Chọn loại đường dẫn tĩnh để sử dụng cho phân loại này.

en: Select where content editors can choose the icon from.
vi: Chọn nơi các biên tập nội dung có thể chọn biểu tượng từ.

[ctx: Select2 JS input_too_long_1]
en: Please delete 1 character
vi: Vui lòng xóa 1 ký tự

[ctx: Select2 JS input_too_long_n]
en: Please delete %d characters
vi: Vui lòng xóa %d ký tự

[ctx: Select2 JS input_too_short_1]
en: Please enter 1 or more characters
vi: Vui lòng nhập 1 ký tự hoặc nhiều hơn

[ctx: Select2 JS input_too_short_n]
en: Please enter %d or more characters
vi: Vui lòng nhập %d ký tự hoặc nhiều hơn

[ctx: Select2 JS load_fail]
en: Loading failed
vi: Tải thất bại

[ctx: Select2 JS load_more]
en: Loading more results&hellip;
vi: Đang tải thêm kết quả&hellip;

[ctx: Select2 JS matches_0]
en: No matches found
vi: Không tìm thấy kết quả phù hợp

[ctx: Select2 JS matches_1]
en: One result is available, press enter to select it.
vi: Có một kết quả, nhấn enter để chọn.

[ctx: Select2 JS matches_n]
en: %d results are available, use up and down arrow keys to navigate.
vi: %d kết quả có sẵn, sử dụng các phím mũi tên lên và xuống để điều hướng.

[ctx: Select2 JS searching]
en: Searching&hellip;
vi: Đang tìm kiếm&hellip;

[ctx: Select2 JS selection_too_long_1]
en: You can only select 1 item
vi: Bạn chỉ có thể chọn 1 mục

[ctx: Select2 JS selection_too_long_n]
en: You can only select %d items
vi: Bạn chỉ có thể chọn %d mục

en: Selected elements will be displayed in each result
vi: Các phần tử đã chọn sẽ được hiển thị trong mỗi kết quả

en: Selection is greater than
vi: Lựa chọn nhiều hơn

en: Selection is less than
vi: Lựa chọn ít hơn

en: Send Trackbacks
vi: Gửi theo dõi lại

en: Separate %s with commas
vi: Tách %s bằng dấu phẩy

en: Separate Items With Commas
vi: Tách các mục bằng dấu phẩy

en: Separate tags with commas
vi: Tách các thẻ bằng dấu phẩy

en: Separator
vi: Dấu phân cách

en: Set Featured Image
vi: Đặt hình ảnh nổi bật

en: Set featured image
vi: Đặt hình ảnh nổi bật

en: Set the initial zoom level
vi: Đặt mức zoom ban đầu

en: Sets the textarea height
vi: Đặt chiều cao của textarea

en: Sets whether posts should be excluded from search results and taxonomy archive pages.
vi: Đặt xem các bài viết có nên được loại khỏi kết quả tìm kiếm và trang lưu trữ phân loại hay không.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Settings Icon
vi: Biểu tượng cài đặt

en: Share (alt) Icon
vi: Biểu tượng chia sẻ (thay thế)

en: Share (alt2) Icon
vi: Biểu tượng chia sẻ (alt2)

en: Share Icon
vi: Biểu tượng chia sẻ

en: Shield (alt) Icon
vi: Biểu tượng khiên (thay thế)

en: Shield Icon
vi: Biểu tượng khiên

en: Shortcode Enabled
vi: Shortcode được kích hoạt

en: Shortcode Icon
vi: Biểu tượng mã ngắn (shortcode)

en: Show Admin Column
vi: Hiển thị Cột Quản trị

en: Show In Admin Bar
vi: Hiển thị trong thanh quản trị

en: Show In Admin Menu
vi: Hiển thị trong menu quản trị

en: Show In REST API
vi: Hiển thị trong REST API

en: Show In UI
vi: Hiển thị trong giao diện người dùng

en: Show Media Upload Buttons
vi: Hiển thị nút tải lên Media

en: Show in REST API
vi: Hiển thị trong REST API

en: Show the taxonomy in the quick/bulk edit panel.
vi: Hiển thị phân loại trong bảng chỉnh sửa nhanh / hàng loạt.

en: Show this field group if
vi: Hiển thị nhóm trường này nếu

en: Show this field if
vi: Hiển thị trường này nếu

en: Show&nbsp;details
vi: Hiển thị&nbsp;chi tiết

en: Shown in field group list
vi: Hiển thị trong danh sách nhóm trường

en: Side
vi: Bên

en: Single Value
vi: Giá trị đơn

en: Single word, no spaces. Underscores and dashes allowed
vi: Một từ, không có khoảng trắng. Cho phép dấu gạch dưới và dấu gạch ngang

en: Single word, no spaces. Underscores and dashes allowed.
vi: Một từ, không có khoảng trắng. Cho phép dấu gạch dưới và dấu gạch ngang.

en: Singular Capability Name
vi: Tên khả năng số ít

en: Singular Label
vi: Nhãn số ít

en: Site
vi: Trang web

en: Site (alt) Icon
vi: Biểu tượng trang web (thay thế)

en: Site (alt2) Icon
vi: Biểu tượng trang web (alt2)

en: Site (alt3) Icon
vi: Biểu tượng trang web (alt3)

en: Site Icon
vi: Biểu tượng trang web

en: Site is up to date
vi: Trang web đã được cập nhật

en: Site requires database upgrade from %1$s to %2$s
vi: Trang web yêu cầu nâng cấp cơ sở dữ liệu từ %1$s lên %2$s

en: Skip Back Icon
vi: Biểu tượng quay lại

en: Skip Forward Icon
vi: Biểu tượng bỏ qua chuyển tiếp

en: Slides Icon
vi: Biểu tượng Slides

en: Slug Field Description
vi: Mô tả trường Slug

en: Smartphone Icon
vi: Biểu tượng điện thoại thông minh

en: Smiley Icon
vi: Biểu tượng mặt cười

en: Sorry, this browser does not support geolocation
vi: Xin lỗi, trình duyệt này không hỗ trợ định vị

en: Sorry, this post is unavailable for diff comparison.
vi: Xin lỗi, bài viết này không khả dụng để so sánh diff.

en: Sorry, you are not allowed to do that.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép làm điều đó.

en: Sorry, you do not have permission to do that.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép làm điều đó.

en: Sorry, you don't have permission to do that.
vi: Xin lỗi, bạn không được phép làm điều đó.

en: Sort Icon
vi: Biểu tượng sắp xếp

en: Sort Terms
vi: Sắp xếp thuật ngữ

en: Sos Icon
vi: Biểu tượng SOS

en: Spam Detected
vi: Phát hiện spam

en: Specify the return format for the icon. %s
vi: Chọn định dạng trở lại cho biểu tượng. %s

en: Specify the returned value on front end
vi: Chỉ định giá trị trả về ở phía trước

en: Specify the style used to render the selected fields
vi: Chỉ định kiểu được sử dụng để hiển thị các trường đã chọn

en: Specify the value returned
vi: Chỉ định giá trị trả về

en: Speed up your workflow and develop better websites with features like ACF Blocks and Options Pages, and sophisticated field types like Repeater, Flexible Content, Clone, and Gallery.
vi: Tăng tốc độ công việc và phát triển các trang web tốt hơn với các tính năng như Khối ACF và Trang tùy chọn, và Các loại trường phức tạp như Lặp lại, Nội dung linh hoạt, Tạo bản sao và Album ảnh.

en: Spellcheck Icon
vi: Biểu tượng kiểm tra chính tả

en: Spotify Icon
vi: Biểu tượng Spotify

en: Spreadsheet Icon
vi: Biểu tượng bảng tính

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Standard (WP metabox)
vi: Tiêu chuẩn (WP metabox)

en: Star Empty Icon
vi: Biểu tượng ngôi sao trống

en: Star Filled Icon
vi: Biểu tượng đầy sao

en: Star Half Icon
vi: Biểu tượng nửa ngôi sao

en: Start a new group of tabs at this tab.
vi: Bắt đầu một nhóm mới của các tab tại tab này.

en: Status Icon
vi: Biểu tượng trạng thái

en: Step Size
vi: Kích thước bước

en: Sticky Icon
vi: Biểu tượng dính (sticky)

en: Store Icon
vi: Biểu tượng cửa hàng

en: Strikethrough Icon
vi: Biểu tượng gạch ngang

en: String
vi: Ống

en: Style
vi: Kiểu

en: Stylized UI
vi: Giao diện người dùng được tạo kiểu

en: Sub Fields
vi: Các trường phụ

en: Subscription Expiry Date
vi: Đăng ký ngày hết hạn

en: Super Admin
vi: Quản trị viên cấp cao

en: Superhero (alt) Icon
vi: Biểu tượng siêu anh hùng (thay thế)

en: Superhero Icon
vi: Biểu tượng siêu anh hùng

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: Supports
vi: Hỗ trợ

en: Sync
vi: Đồng bộ

en: Sync available
vi: Đồng bộ hóa có sẵn

en: Sync changes
vi: Đồng bộ hóa thay đổi

en: Tab
vi: Thẻ

en: Table
vi: Bảng

en: Table Col After Icon
vi: Biểu tượng thêm cột sau

en: Table Col Before Icon
vi: Biểu tượng thêm cột trước

en: Table Col Delete Icon
vi: Biểu tượng xoá cột trong bảng

en: Table Icon
vi: Biểu tượng bảng

en: Table Row After Icon
vi: Biểu tượng sau hàng trong bảng

en: Table Row Before Icon
vi: Biểu tượng trước hàng trong bảng

en: Table Row Delete Icon
vi: Biểu tượng xoá hàng trong bảng

en: Tablet Icon
vi: Biểu tượng máy tính bảng

en: Tabs
vi: Tab

en: Tag
vi: Thẻ

en: Tag Cloud
vi: Đám mây Thẻ

en: Tag Icon
vi: Biểu tượng thẻ

en: Tag Link
vi: Liên kết Thẻ

en: Tagcloud Icon
vi: Biểu tượng đám mây thẻ

en: Tags
vi: Thẻ Tags

en: Tags Meta Box
vi: Hộp Meta Thẻ

en: Tags list
vi: Danh sách thẻ

en: Tags list navigation
vi: Danh sách điều hướng thẻ

en: Target Field
vi: Trường mục tiêu

en: Taxonomies
vi: Phân loại

en: Taxonomy
vi: Phân loại

en: Taxonomy Key
vi: Khóa Phân loại

en: Taxonomy activated. | %s taxonomies activated.
vi[0]: Đã kích hoạt %s phân loại.

en: Taxonomy deactivated. | %s taxonomies deactivated.
vi[0]: Đã hủy kích hoạt %s phân loại.

en: Taxonomy deleted.
vi: Phân loại đã được xóa.

en: Taxonomy draft updated.
vi: Bản nháp phân loại đã được cập nhật.

en: Taxonomy duplicated. | %s taxonomies duplicated.
vi[0]: Đã nhân đôi %s phân loại.

en: Taxonomy saved.
vi: Phân loại đã được lưu.

en: Taxonomy scheduled for.
vi: Phân loại được lên lịch cho.

en: Taxonomy submitted.
vi: Phân loại đã được gửi.

en: Taxonomy synchronized. | %s taxonomies synchronized.
vi[0]: Đã đồng bộ hóa %s phân loại.

en: Taxonomy updated.
vi: Phân loại đã được cập nhật.

en: Term Description
vi: Mô tả thuật ngữ

en: Term ID
vi: ID thuật ngữ

en: Term Name
vi: Tên thuật ngữ

en: Term Object
vi: Đối tượng thuật ngữ

en: Term Slug
vi: Slug thuật ngữ

en: Term is equal to
vi: Thời gian tương đương với

en: Term is not equal to
vi: Thời gian không tương đương với

en: Terms
vi: Điều khoản

en: Terms can be accessed using the non-pretty permalink, e.g., {query_var}={term_slug}.
vi: Các thuật ngữ có thể được truy cập bằng cách sử dụng đường dẫn tĩnh không đẹp, ví dụ, {query_var}={term_slug}.

en: Terms contain
vi: Điều khoản chứa

en: Terms do not contain
vi: Các điều khoản không chứa

en: Testimonial Icon
vi: Biểu tượng lời chứng thực

en: Text
vi: Văn bản

en: Text Area
vi: Vùng chứa văn bản

en: Text Color Icon
vi: Biểu tượng màu văn bản

en: Text Icon
vi: Biểu tượng văn bản

en: Text Only
vi: Chỉ văn bản

en: Text Page Icon
vi: Biểu tượng trang văn bản

en: Text shown when active
vi: Văn bản hiển thị khi hoạt động

en: Text shown when inactive
vi: Văn bản hiển thị khi không hoạt động

en: Thank you for updating to %1$s v%2$s!
vi: Cảm ơn bạn đã cập nhật lên %1$s v%2$s!

en: The "slug" is the URL-friendly version of the name. It is usually all lower case and contains only letters, numbers, and hyphens.
vi: "Slug" là phiên bản thân thiện với URL của tên. Nó thường là tất cả chữ thường và chỉ chứa các chữ cái, số và dấu gạch ngang.

en: The %1$s field can now be found in the %2$s field group
vi: Trường %1$s giờ đây có thể được tìm thấy trong nhóm trường %2$s

en: The Advanced Custom Fields plugin provides a visual form builder to customize WordPress edit screens with extra fields, and an intuitive API to display custom field values in any theme template file.
vi: Plugin Advanced Custom Fields cung cấp một trình xây dựng form trực quan để tùy chỉnh màn hình chỉnh sửa WordPress với các trường bổ sung, và một API trực quan để hiển thị giá trị trường tùy chỉnh trong bất kỳ tệp mẫu chủ đề nào.

en: The URL to the icon you'd like to use, or svg as Data URI
vi: URL cho biểu tượng bạn muốn sử dụng, hoặc Svg như dữ liệu Uri

en: The available icons matching your search query have been updated in the icon picker below.
vi: Các biểu tượng có sẵn phù hợp với truy vấn tìm kiếm của bạn đã được cập nhật trong biểu tượng picker bên dưới.

en: The base URL for the post type REST API URLs.
vi: URL cơ sở cho các URL API REST của loại bài viết.

en: The capability name for assigning terms of this taxonomy.
vi: Tên khả năng để gán các thuật ngữ của phân loại này.

en: The capability name for deleting terms of this taxonomy.
vi: Tên khả năng để xóa các thuật ngữ của phân loại này.

en: The capability name for editing terms of this taxonomy.
vi: Tên khả năng để chỉnh sửa các thuật ngữ của phân loại này.

en: The capability name for managing terms of this taxonomy.
vi: Tên khả năng để quản lý các thuật ngữ của phân loại này.

en: The changes you made will be lost if you navigate away from this page
vi: Những thay đổi bạn đã thực hiện sẽ bị mất nếu bạn điều hướng ra khỏi trang này

[ctx: The core ACF block binding source name for fields on the current page]
en: ACF Fields
vi: Các trường ACF

en: The currently selected image preview
vi: Preview hình ảnh hiện đang được chọn

en: The description is not prominent by default; however, some themes may show it.
vi: Mô tả không nổi bật theo mặc định; tuy nhiên, một số chủ đề có thể hiển thị nó.

en: The following code can be used to register a local version of the selected items. Storing field groups, post types, or taxonomies locally can provide many benefits such as faster load times, version control & dynamic fields/settings. Simply copy and paste the following code to your theme's functions.php file or include it within an external file, then deactivate or delete the items from the ACF admin.
vi: Mã sau đây có thể được sử dụng để đăng ký một phiên bản địa phương của các mục đã chọn. Lưu trữ nhóm trường, loại bài viết hoặc phân loại một cách địa phương có thể mang lại nhiều lợi ích như thời gian tải nhanh hơn, kiểm soát phiên bản và trường/cài đặt động. Chỉ cần sao chép và dán mã sau vào tệp functions.php của chủ đề của bạn hoặc bao gồm nó trong một tệp bên ngoài, sau đó hủy kích hoạt hoặc xóa các mục từ quản trị ACF.

en: The following sites require a DB upgrade. Check the ones you want to update and then click %s.
vi: Các trang web sau đây yêu cầu nâng cấp DB. Kiểm tra những trang web bạn muốn cập nhật và sau đó nhấp %s.

en: The format displayed when editing a post
vi: Định dạng hiển thị khi chỉnh sửa bài viết

en: The format returned via template functions
vi: Định dạng được trả về qua các hàm mẫu

en: The format used when saving a value
vi: Định dạng được sử dụng khi lưu một giá trị

en: The name is how it appears on your site
vi: Tên là cách nó xuất hiện trên trang web của bạn

en: The name of the default term.
vi: Tên của thuật ngữ mặc định.

en: The namespace part of the REST API URL.
vi: Phần không gian tên của URL REST API.

en: The position in the sidebar menu in the admin dashboard.
vi: Vị trí trong menu thanh bên trên bảng điều khiển quản trị.

en: The post type key must be under 20 characters.
vi: Khóa loại bài viết phải dưới 20 ký tự.

en: The post type key must only contain lower case alphanumeric characters, underscores or dashes.
vi: Khóa loại bài viết chỉ được chứa các ký tự chữ và số viết thường, dấu gạch dưới hoặc dấu gạch ngang.

en: The string "field_" may not be used at the start of a field name
vi: Chuỗi "field_" không được sử dụng ở đầu tên trường

en: The taxonomy key must be under 32 characters.
vi: Khóa phân loại phải dưới 32 ký tự.

en: The taxonomy key must only contain lower case alphanumeric characters, underscores or dashes.
vi: Khóa phân loại chỉ được chứa các ký tự chữ và số viết thường, dấu gạch dưới hoặc dấu gạch ngang.

en: The type of icon to save.
vi: Loại biểu tượng để tiết kiệm

en: The value of icon to save.
vi: Giá trị của icon để tiết kiệm.

en: This Field
vi: Trường này

en: This allows you to select and display existing fields. It does not duplicate any fields in the database, but loads and displays the selected fields at run-time. The Clone field can either replace itself with the selected fields or display the selected fields as a group of subfields.
vi: Điều này cho phép bạn chọn và hiển thị các trường hiện có. Nó không sao chép bất kỳ trường nào trong cơ sở dữ liệu, nhưng tải và hiển thị các trường đã chọn tại thời gian chạy. Trường Clone có thể thay thế chính nó bằng các trường đã chọn hoặc hiển thị các trường đã chọn dưới dạng một nhóm trường con.

en: This data is logged as we detect values that have been changed during output. %1$sClear log and dismiss%2$s after escaping the values in your code. The notice will reappear if we detect changed values again.
vi: Dữ liệu này được ghi lại khi chúng tôi phát hiện các giá trị đã được thay đổi trong quá trình phát hành. %1$sClear log and dismiss%2$s sau khi thoát khỏi các giá trị trong mã của bạn. Thông báo sẽ xuất hiện lại nếu chúng tôi phát hiện lại các giá trị đã thay đổi.

en: This field cannot be moved until its changes have been saved
vi: Trường này không thể di chuyển cho đến khi các thay đổi của nó đã được lưu

en: This field must not be a WordPress <a href="%s" target="_blank">reserved term</a>.
vi: Trường này không được là một <a href="%s" target="_blank">thuật ngữ dành riêng</a> của WordPress.

en: This is the name which will appear on the EDIT page
vi: Đây là tên sẽ xuất hiện trên trang CHỈNH SỬA

en: This item could not be registered because its key is in use by another item registered by another plugin or theme.
vi: Mục này không thể được đăng ký vì khóa của nó đang được sử dụng bởi một mục khác được đăng ký bởi một plugin hoặc chủ đề khác.

en: This post type could not be registered because its key is in use by another post type registered by another plugin or theme.
vi: Loại bài viết này không thể được đăng ký vì khóa của nó đang được sử dụng bởi một loại bài viết khác được đăng ký bởi một plugin hoặc chủ đề khác.

en: This post type key is already in use by another post type in ACF and cannot be used.
vi: Khóa loại bài viết này đã được sử dụng bởi một loại bài viết khác trong ACF và không thể sử dụng.

en: This post type key is already in use by another post type registered outside of ACF and cannot be used.
vi: Khóa loại bài viết này đã được sử dụng bởi một loại bài viết khác đã được đăng ký bên ngoài ACF và không thể sử dụng.

en: This provides a simple, structured, layout-based editor. The Flexible Content field allows you to define, create and manage content with total control by using layouts and subfields to design the available blocks.
vi: Điều này cung cấp một trình soạn thảo dựa trên bố cục, có cấu trúc, đơn giản. Trường Nội dung Linh hoạt cho phép bạn định nghĩa, tạo và quản lý nội dung với quyền kiểm soát tuyệt đối bằng cách sử dụng bố cục và trường con để thiết kế các khối có sẵn.

en: This provides a solution for repeating content such as slides, team members, and call-to-action tiles, by acting as a parent to a set of subfields which can be repeated again and again.
vi: Điều này cung cấp một giải pháp để lặp lại nội dung như slide, thành viên nhóm và ô kêu gọi hành động, bằng cách hoạt động như một cha mẹ cho một tập hợp các trường con có thể được lặp lại đi lặp lại.

en: This provides an interactive interface for managing a collection of attachments. Most settings are similar to the Image field type. Additional settings allow you to specify where new attachments are added in the gallery and the minimum/maximum number of attachments allowed.
vi: Điều này cung cấp một giao diện tương tác để quản lý một bộ sưu tập các tệp đính kèm. Hầu hết các cài đặt tương tự như loại trường Hình ảnh. Cài đặt bổ sung cho phép bạn chỉ định nơi thêm tệp đính kèm mới trong thư viện và số lượng tệp đính kèm tối thiểu / tối đa được cho phép.

en: This section contains debug information about your ACF configuration which can be useful to provide to support.
vi: Phần này chứa thông tin Debug về cấu hình ACF của bạn mà có thể hữu ích để cung cấp hỗ trợ.

en: This taxonomy could not be registered because its key is in use by another taxonomy registered by another plugin or theme.
vi: Phân loại này không thể được đăng ký vì khóa của nó đang được sử dụng bởi một phân loại khác được đăng ký bởi một plugin hoặc chủ đề khác.

en: This taxonomy key is already in use by another taxonomy in ACF and cannot be used.
vi: Khóa phân loại này đã được sử dụng bởi một phân loại khác trong ACF và không thể sử dụng.

en: This taxonomy key is already in use by another taxonomy registered outside of ACF and cannot be used.
vi: Khóa phân loại này đã được sử dụng bởi một phân loại khác đã đăng ký bên ngoài ACF và không thể sử dụng.

en: This version contains improvements to your database and requires an upgrade.
vi: Phiên bản này chứa các cải tiến cho cơ sở dữ liệu của bạn và yêu cầu nâng cấp.

en: Thumbnail
vi: Hình thu nhỏ

en: Thumbs Down Icon
vi: Biểu tượng ngón tay cái chỉ xuống

en: Thumbs Up Icon
vi: Biểu tượng thích

en: Tickets (alt) Icon
vi: Biểu tượng Tickets (thay thế)

en: Tickets Icon
vi: Biểu tượng vé Ticket

en: Tide Icon
vi: Biểu tượng Tide

en: Time Picker
vi: Công cụ chọn thời gian

en: TinyMCE will not be initialized until field is clicked
vi: TinyMCE sẽ không được khởi tạo cho đến khi trường được nhấp

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Placeholder
vi: Văn bản gợi ý cho tiêu đề

en: Title for a navigation link block variation.
vi: Tiêu đề cho biến thể khối liên kết điều hướng.

en: Toggle All
vi: Chọn tất cả

en: Toolbar
vi: Thanh công cụ

en: Tools
vi: Công cụ

en: Tools Icon
vi: Biểu tượng công cụ

en: Top Level Page (no parent)
vi: Trang cấp cao nhất (không có trang cha)

en: Top aligned
vi: Căn lề trên

en: Topics Icon
vi: Biểu tượng chủ đề

en: Trackbacks
vi: Theo dõi lại

en: Tracking Icon
vi: Biểu tượng theo dõi

en: Translation Icon
vi: Biểu tượng dịch

en: Trash Icon
vi: Biểu tượng thùng rác

en: True / False
vi: Đúng / Sai

en: Try a different search term or browse %s
vi: Thử một từ khóa tìm kiếm khác hoặc duyệt %s

en: Tutorial
vi: Hướng dẫn

en: Twitch Icon
vi: Biểu tượng Twitch

en: Twitter (alt) Icon
vi: Biểu tượng Twitter (thay thế)

en: Twitter Icon
vi: Biểu tượng Twitter

en: Type
vi: Loại

en: Type to search...
vi: Nhập để tìm kiếm...

en: URL Slug
vi: Slug URL

en: URLs
vi: URL

en: URLs for an item and items can be accessed with a query string.
vi: URL cho một mục và các mục có thể được truy cập bằng một chuỗi truy vấn.

en: Underline Icon
vi: Biểu tượng gạch dưới

en: Undo Icon
vi: Biểu tượng hoàn tác

en: Universal Access (alt) Icon
vi: Biểu tượng truy cập toàn diện (alt)

en: Universal Access Icon
vi: Biểu tượng truy cập toàn cầu

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unlink Icon
vi: Biểu tượng hủy liên kết

en: Unlock Advanced Features and Build Even More with ACF PRO
vi: Mở khóa các tính năng nâng cao và xây dựng thêm nhiều hơn với ACF PRO

en: Unlock Extra Features with ACF PRO
vi: Mở khóa Tính năng Phụ với ACF PRO

en: Unlock Icon
vi: Biểu tượng mở khóa

en: Unordered List Icon
vi: Biểu tượng danh sách không thứ tự

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update %s
vi: Cập nhật %s

en: Update (alt) Icon
vi: Cập nhật biểu tượng (thay thế)

en: Update File
vi: Cập nhật Tệp

en: Update Icon
vi: Biểu tượng cập nhật

en: Update Image
vi: Cập nhật hình ảnh

en: Update Item
vi: Cập nhật mục

en: Update Tag
vi: Cập nhật thẻ

en: Update a field on the selected values, referencing back to this ID
vi: Cập nhật một trường trên các giá trị đã chọn, tham chiếu trở lại ID này

en: Updates
vi: Cập nhật

en: Upgrade Database
vi: Nâng cấp cơ sở dữ liệu

en: Upgrade Sites
vi: Nâng cấp Trang web

en: Upgrade complete.
vi: Nâng cấp hoàn tất.

en: Upgrade failed.
vi: Nâng cấp thất bại.

en: Upgrade to ACF PRO
vi: Nâng cấp lên ACF PRO

en: Upgrade to ACF PRO to create options pages in just a few clicks
vi: Cập nhật lên ACF pro để tạo các trang tùy chọn chỉ trong vài cú nhấp chuột

en: Upgrade to PRO
vi: Nâng cấp lên PRO

en: Upgrading data to version %s
vi: Đang nâng cấp dữ liệu lên phiên bản %s

en: Upload Icon
vi: Biểu tượng tải lên

en: Uploaded To This Item
vi: Đã Tải Lên Mục Này

en: Uploaded to post
vi: Đã tải lên bài viết

en: Uploaded to this %s
vi: Đã tải lên %s này

en: Uploaded to this post
vi: Đã tải lên bài viết này

en: Use AJAX to lazy load choices?
vi: Sử dụng AJAX để tải lựa chọn một cách lười biếng?

en: Use Featured Image
vi: Sử dụng hình ảnh nổi bật

en: Use a stylized checkbox using select2
vi: Sử dụng hộp kiểm được tạo kiểu bằng select2

en: Use as featured image
vi: Sử dụng làm hình ảnh nổi bật

en: Used by screen readers for the filter by date heading on the post type list screen.
vi: Được sử dụng bởi máy đọc màn hình cho tiêu đề lọc theo ngày trên màn hình danh sách loại bài viết.

en: Used by screen readers for the filter links heading on the post type list screen.
vi: Được sử dụng bởi máy đọc màn hình cho tiêu đề liên kết bộ lọc trên màn hình danh sách loại bài viết.

en: Used by screen readers for the filter list pagination on the post type list screen.
vi: Được sử dụng bởi máy đọc màn hình cho phân trang danh sách bộ lọc trên màn hình danh sách loại bài viết.

en: Used by screen readers for the items list on the post type list screen.
vi: Được sử dụng bởi máy đọc màn hình cho danh sách mục trên màn hình danh sách loại bài viết.

en: Used to display a message to editors alongside other fields. Useful for providing additional context or instructions around your fields.
vi: Được sử dụng để hiển thị một thông điệp cho các biên tập viên cùng với các trường khác. Hữu ích để cung cấp ngữ cảnh hoặc hướng dẫn bổ sung xung quanh các trường của bạn.

en: User
vi: Người dùng

en: User Array
vi: Mảng Người dùng

en: User Form
vi: Form Người dùng

en: User ID
vi: ID Người dùng

en: User Object
vi: Đối tượng Người dùng

en: User Role
vi: Vai trò người dùng

en: User is equal to
vi: Người dùng cũng giống như

en: User is not equal to
vi: Người dùng không bình đẳng với

en: User unable to add new %s
vi: Người dùng không thể thêm mới %s

en: Users
vi: Người dùng

en: Users Icon
vi: Biểu tượng người dùng

en: Users contain
vi: Người dùng có chứa

en: Users do not contain
vi: Người dùng không chứa

en: Uses the native WordPress media picker to upload, or choose files.
vi: Sử dụng công cụ chọn phương tiện gốc của WordPress để tải lên hoặc chọn tệp.

en: Uses the native WordPress media picker to upload, or choose images.
vi: Sử dụng công cụ chọn phương tiện gốc của WordPress để tải lên hoặc chọn hình ảnh.

en: Validate Email
vi: Xác thực Email

en: Validation
vi: Xác thực

en: Validation failed
vi: Xác thực thất bại

en: Validation successful
vi: Xác thực thành công

en: Value
vi: Giá trị

en: Value contains
vi: Giá trị chứa

en: Value is equal to
vi: Giá trị bằng với

en: Value is greater than
vi: Giá trị lớn hơn

en: Value is less than
vi: Giá trị nhỏ hơn

en: Value is not equal to
vi: Giá trị không bằng với

en: Value matches pattern
vi: Giá trị phù hợp với mô hình

en: Value must be a number
vi: Giá trị phải là một số

en: Value must be a valid URL
vi: Giá trị phải là URL hợp lệ

en: Value must be equal to or higher than %d
vi: Giá trị phải bằng hoặc cao hơn %d

en: Value must be equal to or lower than %d
vi: Giá trị phải bằng hoặc thấp hơn %d

en: Value must not exceed %d characters
vi: Giá trị không được vượt quá %d ký tự

en: Various
vi: Đa dạng

en: Vault Icon
vi: Biểu tượng két sắt

en: Version %s
vi: Phiên bản %s

en: Vertical
vi: Dọc

en: Video (alt) Icon
vi: Biểu tượng video (thay thế)

en: Video (alt2) Icon
vi: Biểu tượng Video (alt2)

en: Video (alt3) Icon
vi: Biểu tượng Video (alt3)

en: Video Icon
vi: Biểu tượng video

en: View %s
vi: Xem %s

en: View Field
vi: Xem trường

en: View Field Group
vi: Xem nhóm trường

en: View Item
vi: Xem mục

en: View Items
vi: Xem mục

en: View Post
vi: Xem bài viết

en: View Post Type
vi: Xem loại bài viết

en: View Posts
vi: Xem bài viết

en: View Pricing & Upgrade
vi: Xem giá & Nâng cấp

en: View Site Icon
vi: Xem biểu tượng trang web

en: View Tag
vi: Xem thẻ

en: View Taxonomy
vi: Xem phân loại

en: View details
vi: Xem chi tiết

en: Viewing back end
vi: Đang xem phía sau

en: Viewing front end
vi: Đang xem phía trước

en: Visibility
vi: Khả năng hiển thị

en: Visibility Icon
vi: Biểu tượng hiển thị

en: Visible on the frontend and in the admin dashboard.
vi: Hiển thị trên giao diện người dùng và trên bảng điều khiển quản trị.

en: Visit website
vi: Truy cập trang web

en: Visual
vi: Hình ảnh

en: Visual & Text
vi: Hình ảnh & Văn bản

en: Visual Only
vi: Chỉ hình ảnh

en: Volume Off Icon
vi: Biểu tượng tắt âm lượng

en: Volume On Icon
vi: Biểu tượng bật âm lượng

en: WP Engine logo
vi: Logo WP Engine

en: WYSIWYG Editor
vi: Trình soạn thảo trực quan

en: Warning Icon
vi: Biểu tượng cảnh báo

en: We are fanatical about support, and want you to get the best out of your website with ACF. If you run into any difficulties, there are several places you can find help:
vi: Chúng tôi rất cuồng nhiệt về hỗ trợ, và muốn bạn có được những điều tốt nhất từ trang web của bạn với ACF. Nếu bạn gặp bất kỳ khó khăn nào, có một số nơi bạn có thể tìm kiếm sự giúp đỡ:

en: We do not recommend using this field in ACF Blocks.
vi: Chúng tôi không khuyến nghị sử dụng trường này trong ACF Blocks.

en: Week Starts On
vi: Tuần bắt đầu vào

en: WhatsApp Icon
vi: Biểu tượng WhatsApp

en: Whether terms in this taxonomy should be sorted in the order they are provided to `wp_set_object_terms()`.
vi: Có nên sắp xếp các thuật ngữ trong phân loại này theo thứ tự chúng được cung cấp cho `wp_set_object_terms()` hay không.

en: Widget
vi: Tiện ích

en: Widgets
vi: Tiện ích

en: Widgets Menus Icon
vi: Biểu tượng Menu tiện ích

en: Width
vi: Chiều rộng

en: WordPress (alt) Icon
vi: Biểu tượng WordPress (thay thế)

en: WordPress Icon
vi: Biểu tượng WordPress

en: WordPress Version
vi: Phiên bản WordPress

en: Wrapper Attributes
vi: Thuộc tính bao bọc

en: Write Blog Icon
vi: Biểu tượng viết Blog

en: Xing Icon
vi: Biểu tượng Xing

en: Yes
vi: Có

en: Yes (alt) Icon
vi: Biểu tượng có (thay thế)

en: Yes Icon
vi: Biểu tượng có

en: YouTube Icon
vi: Biểu tượng YouTube

en: Zoom
vi: Phóng to

en: [ACF shortcode value disabled for preview]
vi: [Giá trị shortcode ACF bị vô hiệu hóa cho xem trước]

en: [The ACF shortcode cannot display fields from non-public posts]
vi: [Shortcode ACF không thể hiển thị các trường từ các bài viết không công khai]

en: [The ACF shortcode is disabled on this site]
vi: [Shortcode ACF đã bị tắt trên trang web này]

en: and
vi: và

en: class
vi: lớp

en: copy
vi: sao chép

en: genre
vi: thể loại

en: is developed and maintained by
vi: được phát triển và duy trì bởi

en: is equal to
vi: bằng với

en: is not equal to
vi: không bằng với

en: movie
vi: phim

[ctx: noun]
en: Clone
vi: Sao chép

[ctx: noun]
en: Select
vi: Chọn

en: oEmbed
vi: oNhúng

en: or
vi: hoặc

[ctx: post status]
en: Active
vi: Hoạt động

[ctx: post status]
en: Inactive
vi: Không hoạt động

[ctx: post status]
en: Registration Failed
vi: Đăng ký Thất bại

en: post type
vi: loại bài viết

en: red : Red
vi: red : Đỏ

en: taxonomy
vi: phân loại

[ctx: verb]
en: Edit
vi: Chỉnh sửa

[ctx: verb]
en: Select
vi: Danh sách chọn

[ctx: verb]
en: Update
vi: Cập nhật

en: width
vi: chiều rộng

en: ← Go to %s
vi: ← Đi đến %s

en: ← Go to tags
vi: ← Đi đến thẻ
