Vesta Web Interface - en to vi translation catalogue (717 entries)

en: 2 to 28 Characters A-Z, 0-9, '-' '.' and '_' Only.
vi: 2 đến 28 ký tự A-Z, 0-9, '-' '.' và chỉ.

en: 2 to 28 Letters Only. Apostrophes and hyphens allowed.
vi: Chỉ 2 đến 28 chữ cái. Dấu nháy đơn và dấu gạch ngang cho phép.

en: 2Checkout.com Inc. (Ohio, USA) is a payment facilitator for goods and services provided by vestacp.com.
vi: 2Checkout.com Inc. (Ohio, Hoa Kỳ) là người hỗ trợ thanh toán cho hàng hóa và dịch vụ được cung cấp bởi vestacp.com.

en: ACCOUNTS
vi: TÀI KHOẢN

en: ADDING DOMAIN ...
vi: THÊM TÊN ...

en: API Key
vi: Mã API

en: API Method
vi: Phương pháp API

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Access Log
vi: Nhật ký truy cập

en: Account
vi: Tài khoản

en: Account Details
vi: Chi tiết tài khoản

en: Account Setting
vi: Thiết lập tài khoản

en: Account Settings
vi: Cài đặt tài khoản

en: Account already exists under same username.
vi: Tài khoản đã tồn tại dưới cùng tên người dùng.

en: Account has been successfully created!
vi: Tài khoản đã được tạo thành công!

en: Accounts
vi: Tài khoản

en: Action
vi: Hoạt động

en: Active
vi: Hoạt động

en: Add
vi: Thêm vào

en: Add
vi: Thêm vào

en: Add Account
vi: Thêm tài khoản

en: Add Accounts
vi: Thêm tài khoản

en: Add Ban
vi: Thêm Ban

en: Add Banned IP
vi: Thêm IP cấm

en: Add Cron
vi: Thêm Cron

en: Add Cron Job
vi: Thêm công việc định kỳ

en: Add DNS
vi: Thêm DNS

en: Add DNS Domain
vi: Thêm tên miền DNS

en: Add DNS Record
vi: Thêm bản ghi DNS

en: Add Database
vi: Thêm cơ sở dữ liệu

en: Add Domain
vi: Thêm tên miền

en: Add Firewall Rule
vi: Thêm quy tắc tường lửa

en: Add IP
vi: Thêm IP

en: Add IP Address
vi: Thêm địa chỉ IP

en: Add Mail
vi: Thêm thư

en: Add Mail Account
vi: Thêm tài khoản thư

en: Add Mail Domain
vi: Thêm tên miền thư

en: Add New object
vi: Thêm đối tượng mới

en: Add One
vi: Thêm một

en: Add Package
vi: Thêm gói

en: Add Record
vi: Thêm bản ghi

en: Add Rule
vi: Thêm quy tắc

en: Add User
vi: Thêm người dùng

en: Adding & editing custom SSL certificates and backup exclusions does not Work with API key. Features will be disabled.
vi: Thêm và chỉnh sửa chứng chỉ SSL tùy chỉnh và loại trừ sao lưu không hoạt động với khóa API. Các tính năng sẽ bị vô hiệu hóa.

en: Additional FTP
vi: FTP bổ sung

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Admin Only
vi: Chỉ quản trị viên

en: Admin Panel Enabled
vi: Bảng quản trị được bật

en: Administration
vi: Quản trị

en: Advanced Options
vi: Tùy chọn nâng cao

en: Aliases
vi: Bí danh

en: All Users
vi: Tất cả người dùng

en: Already have an account?
vi: Bạn co săn san để tạo một tai khoản?

en: AntiSpam Support
vi: Hỗ trợ AntiSpam

en: AntiVirus Support
vi: Hỗ trợ chống vi-rút

en: Antispam
vi: Chống thư rác

en: Antivirus
vi: Diệt virus

en: Apps
vi: Ứng dụng

en: April
vi: Tháng 4

en: Assigned Domain
vi: Tên miền được gán

en: Assigned User
vi: Người dùng được chỉ định

en: August
vi: tháng Tám

en: Authentication Enabled
vi: Xác thực đã bật

en: Authentication Settings
vi: Cài đặt xác thực

en: Autoreply
vi: Tự động trả lời

en: Autoupdate
vi: Cập nhật tự động

en: BACKUP
vi: SAO LƯU

en: BACKUPS
vi: QUAY LẠI

en: BANDWIDTH
vi: NGÂN HÀNG

en: Back
vi: Trở lại

en: Backed Up
vi: Hỗ trợ

en: Backend
vi: Cuối tuần

en: Backend Server
vi: Máy chủ cuối cùng

en: Backend Template
vi: Mẫu cuối cùng

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Backup
vi: Sao lưu

en: Backup Exclusions are incompatible with API Key Authentication.
vi: Loại trừ sao lưu không tương thích với Xác thực khóa API.

en: Backup Migration Manager
vi: Trình quản lý di chuyển sao lưu

en: Backup Name
vi: Tên dự phòng

en: Backup Scheduled!
vi: Sao lưu theo lịch trình!

en: Backups
vi: Sao lưu

en: Backups Enabled
vi: Sao lưu được kích hoạt

en: Ban
vi: Lệnh cấm

en: Bandwidth
vi: Băng thông

en: Banned IPs
vi: IP cấm

en: Blue
vi: Màu xanh da trời

en: Browse, copy, edit, view, and retrieve all of your web domain files using fully featured File Manager. This is a commercial module, you would need to purchace license key to enable it.
vi: Duyệt, sao chép, chỉnh sửa, xem và truy xuất tất cả các tệp miền web của bạn bằng Trình quản lý tệp đầy đủ tính năng. Đây là một mô-đun thương mại, bạn sẽ cần phải mua khóa giấy phép để kích hoạt nó.

en: Buy License $3/Month
vi: Mua giấy phép $ 3 / tháng

en: Buy License $5/Month
vi: Mua giấy phép $ 5 / tháng

en: Buy Lifetime License $18
vi: Mua giấy phép trọn đời $ 18

en: Buy Lifetime License $50
vi: Mua giấy phép trọn đời $ 50

en: CHECKING DOMAIN ...
vi: KIỂM TRA TÊN ...

en: CIDR format is supported
vi: Định dạng CIDR được hỗ trợ

en: CREATED
vi: TẠO

en: CRON JOBS
vi: CÔNG VIỆC CRON

en: CatchAll
vi: Bắt hết

en: Catchall Email
vi: Email của Catchall

en: Character Set
vi: Bộ ký tự

en: Charset
vi: Bộ ký tự

en: Choose whether or not the admin should go to the admin panel or home after login.
vi: Chọn xem quản trị viên có nên vào bảng quản trị hoặc nhà sau khi đăng nhập hay không.

en: City / Locality
vi: Thành phố / địa phương

en: Client Max Body Size
vi: Kích thước cơ thể khách hàng tối đa

en: Cloudflare
vi: Đám mây

en: Cloudflare API Key
vi: Khóa API của Cloudflare

en: Cloudflare Account Email Address
vi: Địa chỉ Email Tài khoản Cloudflare

en: Cloudflare Disabled
vi: Cloudflare bị vô hiệu hóa

en: Cloudflare Disabled!
vi: Cloudflare bị vô hiệu hóa!

en: Cloudflare Enabled!
vi: Cloudflare đã kích hoạt!

en: Cloudflare Level
vi: Cấp độ đám mây

en: Cloudflare Proxy
vi: Proxy đám mây

en: Cloudflare SSL
vi: Đám mây SSL

en: Cloudflare Support
vi: Hỗ trợ Cloudflare

en: Cloudflare Unavailable
vi: Cloudflare Không khả dụng

en: Comma seperated list of installed plugins.
vi: Danh sách các dấu phẩy được cài đặt bằng dấu phẩy.

en: Command
vi: Chỉ huy

en: Comment
vi: Bình luận

en: Compression Level
vi: Mức nén

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Configure Backup
vi: Cấu hình sao lưu

en: Configure Backup Exclusions
vi: Cấu hình loại trừ sao lưu

en: Configure PHP
vi: Cấu hình PHP

en: Configure Restore
vi: Cấu hình Khôi phục

en: Configure Server
vi: Cấu hình máy chủ

en: Confirm
vi: Xác nhận

en: Confirm Pass
vi: Xác nhận mật khẩu

en: Confirm Password
vi: Xác nhận mật khẩu

en: Control Panel
vi: Bảng điều khiển

en: Control Panel v1
vi: Bảng điều khiển v1

en: Country
vi: Quốc gia

en: Created
vi: Tạo

en: Cron Enabled
vi: Cron kích hoạt

en: Cron Generator
vi: Máy phát điện cron

en: Cron Job
vi: Công việc lương thấp

en: Cron Jobs
vi: Công việc định kỳ

en: Current Favicon:
vi: Favicon hiện tại:

en: Current Icon:
vi: Biểu tượng hiện tại:

en: Current Logo:
vi: Logo hiện tại:

en: Current Number of Databases
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu hiện tại

en: Custom
vi: Tập quán

en: Custom Footer
vi: Chân trang tùy chỉnh

en: Custom SSL Certificates are incompatible with API Key Authentication.
vi: Chứng chỉ SSL tùy chỉnh không tương thích với Xác thực khóa API.

en: Custom Theme Colors
vi: Màu sắc chủ đề tùy chỉnh

en: DATABASE
vi: CƠ SỞ

en: DATABASES
vi: Cơ sở dữ liệu

en: DELETING CLOUDFLARE ...
vi: XÓA BÓNG ĐÁ ...

en: DKIM Support
vi: Hỗ trợ DKIM

en: DNS Cluster
vi: Cụm DNS

en: DNS Domains
vi: Tên miền DNS

en: DNS Enabled
vi: Đã bật DNS

en: DNS Records
vi: Bản ghi DNS

en: DNS Server
vi: Máy chủ DNS

en: DNS Support
vi: Hỗ trợ DNS

en: DNS Template
vi: Mẫu DNS

en: DOMAIN
vi: MIỀN

en: DOMAINS
vi: TÊN MIỀN

en: Daily
vi: hằng ngày

en: Dark
vi: Tối

en: Dashboard
vi: bảng điều khiển

en: Data
vi: Dữ liệu

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Database Enabled
vi: Cơ sở dữ liệu kích hoạt

en: Database Error
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu

en: Database Error:
vi: Lỗi cơ sở dữ liệu:

en: Databases
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Date
vi: Ngày

en: Day
vi: ngày

en: Day of Week
vi: Ngày trong tuần

en: December
vi: Tháng 12

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Language
vi: Ngôn ngữ mặc định

en: Default Nameservers
vi: Máy chủ tên mặc định

en: Default To Admin
vi: Mặc định cho quản trị viên

en: Delete
vi: Xóa bỏ

en: Delete Backup
vi: Xóa sao lưu

en: Delete Cron Job
vi: Xóa công việc định kỳ

en: Delete DNS
vi: Xóa DNS

en: Delete DNS Domain
vi: Xóa tên miền DNS

en: Delete DNS Record
vi: Xóa bản ghi DNS

en: Delete DNS Record?
vi: Xóa bản ghi DNS?

en: Delete Database
vi: Xóa cơ sở dữ liệu

en: Delete Domain
vi: Xóa tên miền

en: Delete IP Address
vi: Xóa địa chỉ IP

en: Delete Mail
vi: Xóa thư

en: Delete Mail Account
vi: Xóa tài khoản thư

en: Delete Mail Domain
vi: Xóa tên miền thư

en: Delete Rule
vi: Xóa quy tắc

en: Delete Web Domain
vi: Xóa tên miền web

en: Delete package:
vi: Xóa gói:

en: Descriptor
vi: Mô tả

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Directories
vi: Thư mục

en: Directory
vi: Danh mục

en: Disable
vi: Vô hiệu hóa

en: Disable
vi: Vô hiệu hóa

en: Disable Cloudflare
vi: Vô hiệu hóa Cloudflare

en: Disable Cron
vi: Vô hiệu hóa Cron

en: Disabled
vi: Tàn tật

en: Disk
vi: Đĩa

en: Disk Quota
vi: Hạn ngạch đĩa

en: Disk Quota Used
vi: Hạn ngạch đĩa được sử dụng

en: Disk Space
vi: Dung lượng đĩa

en: Disk Usage
vi: Sử dụng đĩa

en: Disk Usage Breakdown
vi: Sự cố sử dụng đĩa

en: Display Errors
vi: Lỗi hiển thị

en: Display messages for installation warnings and connection errors.
vi: Hiển thị thông báo cho các cảnh báo cài đặt và lỗi kết nối.

en: Display/Close shortcuts
vi: Hiển thị / Đóng phím tắt

en: Domain
vi: Miền

en: Domain Name
vi: Tên miền

en: Domains
vi: Tên miền

en: Don't Store Forwarded Mail
vi: Không lưu trữ thư chuyển tiếp

en: Don't have an account?
vi: Không có tài khoản?

en: Download
vi: Tải xuống

en: Download Accesslog
vi: Tải xuống Accesslog

en: Download Errorlog
vi: Tải xuống Errorlog

en: Drop
vi: Rơi vãi

en: EXPORTING RECORDS ...
vi: HỒ SƠ XUẤT KHẨU ...

en: Edit
vi: Biên tập

en: Edit Cron Job
vi: Chỉnh sửa công việc định kỳ

en: Edit DNS Domain
vi: Chỉnh sửa tên miền DNS

en: Edit DNS Record
vi: Chỉnh sửa bản ghi DNS

en: Edit Database
vi: Chỉnh sửa cơ sở dữ liệu

en: Edit Firewall Rule
vi: Chỉnh sửa quy tắc tường lửa

en: Edit IP Address
vi: Chỉnh sửa địa chỉ IP

en: Edit Mail Account
vi: Chỉnh sửa tài khoản thư

en: Edit Mail Domain
vi: Chỉnh sửa tên miền thư

en: Edit Package
vi: Chỉnh sửa gói

en: Edit Panel Settings
vi: Chỉnh sửa cài đặt bảng điều khiển

en: Edit User
vi: Người dùng biên tập

en: Edit Web Domain
vi: Chỉnh sửa tên miền web

en: Email
vi: E-mail

en: Email Addresses
vi: Địa chỉ email

en: Email Addresss
vi: Địa chỉ email

en: Enable
vi: Kích hoạt

en: Enable
vi: Kích hoạt

en: Enable / Disable Sections
vi: Bật / Tắt phần

en: Enable Cloudflare
vi: Kích hoạt Cloudflare

en: Enable Cron
vi: Kích hoạt Cron

en: Enable Cron Notifications
vi: Kích hoạt thông báo Cron

en: Enabled
vi: Đã bật

en: Encryption Key 1
vi: Khóa mã hóa 1

en: Encryption Key 2
vi: Khóa mã hóa 2

en: Enter License Key
vi: Nhập mã cấp phép

en: Enter your details below
vi: Nhập thông tin của bạn dưới đây

en: Enter your username and instructions will be sent to you.
vi: Nhập tên người dùng của bạn và hướng dẫn sẽ được gửi cho bạn.

en: Error Adding Mail Domain
vi: Lỗi khi thêm tên miền thư

en: Error Creating Web Domain
vi: Lỗi tạo tên miền web

en: Error Deleting Web Domain
vi: Lỗi xóa tên miền web

en: Error Disabling Notifications
vi: Lỗi vô hiệu hóa thông báo

en: Error Enabling Notifications
vi: Lỗi kích hoạt thông báo

en: Error Log
vi: Nhật ký lỗi

en: Error Reporting
vi: Báo cáo lỗi

en: Error Updating DNS Domain
vi: Lỗi cập nhật tên miền DNS

en: Error Updating DNS Record
vi: Lỗi cập nhật bản ghi DNS

en: Error Updating IP Address
vi: Lỗi cập nhật địa chỉ IP

en: Error Updating Mail Account
vi: Lỗi cập nhật tài khoản thư

en: Error Updating Mail Domain
vi: Lỗi cập nhật tên miền thư

en: Error Updating Package
vi: Lỗi cập nhật gói

en: Error Updating Profile
vi: Lỗi cập nhật hồ sơ

en: Error Updating Server
vi: Lỗi cập nhật máy chủ

en: Error Updating Settings
vi: Lỗi cập nhật cài đặt

en: Error Updating User
vi: Lỗi cập nhật người dùng

en: Error Updating Web Domain
vi: Lỗi cập nhật tên miền web

en: Error: Incorrect Login.
vi: Lỗi: Đăng nhập không chính xác.

en: ErrorLog
vi: Đăng nhập Lỗi

en: Essentially Off
vi: Thực chất là tắt

en: Example Plugin
vi: Plugin ví dụ

en: Exclusions
vi: Loại trừ

en: Exit form
vi: Hình thức thoát

en: Expiration
vi: Hết hạn

en: Expiration Date
vi: Ngày hết hạn

en: FTP Account
vi: Tài khoản FTP

en: FTP Client URL
vi: URL khách hàng FTP

en: Failed to connect to server. Please check config.
vi: Kết nối thất bại. Vui lòng kiểm tra cấu hình.

en: Fatal Error (Code: 20). Please contact support.
vi: Lỗi nghiêm trọng (Mã số: 20). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Feature Disabled
vi: Tính năng bị vô hiệu hóa

en: February
vi: Tháng hai

en: File Manager
vi: Quản lý tập tin

en: FileSystem Disk Quota
vi: Hạn ngạch đĩa hệ thống tệp

en: Firewall
vi: Bức tường lửa

en: First Name
vi: Tên đầu tiên

en: Flexible
vi: Linh hoạt

en: Footer Text
vi: Văn bản chân trang

en: Forgot pwd?
vi: Quên pwd?

en: Forward To
vi: Chuyển tiếp tới

en: Frequency
vi: Tần số

en: Friday
vi: Thứ sáu

en: From Address
vi: Từ địa chỉ

en: From Name
vi: Từ tên

en: Full
vi: Đầy

en: Full (Strict)
vi: Đầy đủ (Nghiêm)

en: GZip Compression Level
vi: Mức nén GZip

en: Generate
vi: Tạo

en: Generate CSR
vi: Tạo CSR

en: Generate CSR / SSL Cert
vi: Tạo chứng chỉ CSR / SSL

en: Get Premium License
vi: Nhận giấy phép cao cấp

en: Go back
vi: Quay lại

en: Go to BACKUPS
vi: Chuyển đến BACKUPS

en: Go to CRON JOBS
vi: Chuyển đến CÔNG VIỆC CRON

en: Go to DASHBOARD
vi: Đi đến bảng điều khiển

en: Go to DATABASE
vi: Chuyển đến cơ sở dữ liệu

en: Go to DNS
vi: Truy cập DNS

en: Go to MAIL
vi: Đi đến MAIL

en: Go to PROFILE
vi: Chuyển đến HỒ SƠ

en: Go to WEB
vi: Truy cập WEB

en: Google Analytics ID
vi: Mã số định danh Google Analytics

en: Graphs
vi: Đồ thị

en: Hide Notifications
vi: Ẩn thông báo

en: High
vi: Cao

en: Home
vi: Trang Chủ

en: Host
vi: Tổ chức

en: Host Dashboard
vi: Bảng điều khiển máy chủ

en: Hostname
vi: Tên máy chủ

en: Hosts
vi: Chủ nhà

en: Hour
vi: Giờ

en: Hourly
vi: Hàng giờ

en: I'm Under Attack!
vi: Tôi đang bị tấn công!

en: IMPORTING RECORDS ...
vi: NHẬP KHẨU HỒ SƠ ...

en: IP Address
vi: Địa chỉ IP

en: IP Addresses
vi: Các địa chỉ IP

en: IP or Value
vi: IP hoặc Giá trị

en: IPs
vi: IP

en: In Megabytes
vi: Bằng Megabyte

en: Includes folder has not been secured
vi: Bao gồm thư mục chưa được bảo mật

en: Interactive Timeout
vi: Hết thời gian tương tác

en: Interakt API Key
vi: Khóa API Interakt

en: Interakt App ID
vi: ID ứng dụng Interakt

en: Interface
vi: Giao diện

en: Invalid Email Address
vi: Địa chỉ email không hợp lệ

en: Invalid data entered in form.
vi: Dữ liệu không hợp lệ được nhập dưới dạng.

en: Invalid data entered in form. Please try again.
vi: Dữ liệu không hợp lệ được nhập dưới dạng. Vui lòng thử lại.

en: Issuer
vi: Tổ chức phát hành

en: January
vi: tháng Giêng

en: Job
vi: Việc làm

en: Joined
vi: Đã tham gia

en: July
vi: Tháng 7

en: June
vi: Tháng 6

en: Key
vi: Chìa khóa

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Last Name
vi: Họ

en: Leave blank for default or enter 'disabled' to disable.
vi: Để trống để mặc định hoặc nhập 'disabled' để tắt.

en: Leave blank or enter 'disabled' to disable.
vi: Để trống hoặc nhập 'disabled' để vô hiệu hóa.

en: Let's Encrypt Support
vi: Hãy hỗ trợ mã hóa

en: License Key
vi: Mã bản quyền

en: Link to Old CP Enabled
vi: Liên kết với CP cũ đã bật

en: List
vi: Danh sách

en: List Accounts
vi: Danh sách tài khoản

en: List Records
vi: Danh sách hồ sơ

en: Load Average:
vi: Tải trung bình:

en: Loading
vi: Đang tải

en: Loading Dashboard
vi: Đang tải Bảng điều khiển

en: Local Backup
vi: Sao lưu cục bộ

en: Log
vi: Đăng nhập

en: Log in
vi: Đăng nhập

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Login as
vi: Vào

en: Logout
vi: Đăng xuất

en: Low
vi: Thấp

en: MAIL
vi: THƯ

en: Mail
vi: Thư

en: Mail Accounts
vi: Tài khoản thư

en: Mail Data
vi: Dữ liệu thư

en: Mail Domains
vi: Tên miền thư

en: Mail Enabled
vi: Thư được kích hoạt

en: Mail Method
vi: Phương thức thư

en: Mail Server
vi: Máy chủ thư

en: Mail Support
vi: Hỗ trợ thư

en: Manage
vi: Quản lý

en: Manage Backups
vi: Quản lý sao lưu

en: Manage Cron Jobs
vi: Quản lý công việc định kỳ

en: Manage DNS
vi: Quản lý DNS

en: Manage DNS Domain
vi: Quản lý tên miền DNS

en: Manage DNS Domains
vi: Quản lý tên miền DNS

en: Manage Databases
vi: Quản lý cơ sở dữ liệu

en: Manage Fail2Ban
vi: Quản lý Fail2Ban

en: Manage Firewall
vi: Quản lý tường lửa

en: Manage IP Addresses
vi: Quản lý địa chỉ IP

en: Manage Mail Accounts
vi: Quản lý tài khoản thư

en: Manage Mail Domains
vi: Quản lý tên miền thư

en: Manage Packages
vi: Quản lý gói

en: Manage Users
vi: Quản lý người dùng

en: Manage Web Domains
vi: Quản lý tên miền web

en: March
vi: tháng Ba

en: Max Allowed Packet
vi: Gói tối đa được phép

en: Max Connections
vi: Kết nối tối đa

en: Max Execution Time
vi: Thời gian thực hiện tối đa

en: Max Input Time
vi: Thời gian nhập tối đa

en: Max Length 16 Characters Including Prefix
vi: Độ dài tối đa 16 ký tự bao gồm tiền tố

en: Max User Connections
vi: Kết nối người dùng tối đa

en: Maximum Number of Databases
vi: Số lượng cơ sở dữ liệu tối đa

en: May
vi: có thể

en: Medium
vi: Trung bình

en: Memory
vi: Ký ức

en: Memory Limit
vi: Giới hạn bộ nhớ

en: Message
vi: Thông điệp

en: Minimum 6 Characters: One uppercade letter, lowercase letter and number required.
vi: Tối thiểu 6 ký tự: Một chữ cái viết hoa, chữ thường và số yêu cầu.

en: Minute
vi: Phút

en: Minutes
vi: Phút

en: Monday
vi: Thứ hai

en: Month
vi: tháng

en: Monthly
vi: Hàng tháng

en: My Account
vi: Tài khoản của tôi

en: MySQL Server Failed To Connect
vi: Máy chủ MySQL không thể kết nối

en: MySQL Support
vi: Hỗ trợ MySQL

en: N/A
vi: Không có

en: NAT IP Association
vi: Hiệp hội IP NAT

en: Name
vi: Tên

en: Nameservers
vi: Máy chủ tên

en: Navigation
vi: dẫn đường

en: Network
vi: Mạng

en: New Favicon:
vi: Favicon mới:

en: New Icon:
vi: Biểu tượng mới:

en: New Logo:
vi: Logo mới:

en: No
vi: Không

en: No Authentication
vi: Không có chứng thực

en: No Encryption
vi: Không mã hóa

en: No Notifications
vi: Không có thông báo

en: None
vi: không ai

en: Normal Password
vi: Mật khẩu bình thường

en: Not After
vi: Không phải sau khi

en: Not Backed Up
vi: Không được sao lưu

en: Not Before
vi: Không phải trước đây

en: Not Provided
vi: Không cung cấp

en: Notification System Disabled. Please enable the notification system from the VWI settings menu to send notifications.
vi: Hệ thống thông báo bị vô hiệu hóa. Vui lòng kích hoạt hệ thống thông báo từ menu cài đặt VWI để gửi thông báo.

en: Notification System Enabled
vi: Hệ thống thông báo kích hoạt

en: Notifications
vi: Thông báo

en: November
vi: Tháng 11

en: OUTDATED
vi: BÊN NGOÀI

en: October
vi: Tháng Mười

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Trên

en: One Or More Email Addresses
vi: Một hoặc nhiều địa chỉ email

en: One or more email addresses
vi: Một hoặc nhiều địa chỉ email

en: Optional
vi: Không bắt buộc

en: Optional Integrations
vi: Tích hợp tùy chọn

en: Optional Links
vi: Liên kết tùy chọn

en: Orange
vi: trái cam

en: Order
vi: Đặt hàng

en: Organization
vi: Cơ quan

en: Owner
vi: Chủ nhân

en: PHP Mail
vi: Thư PHP

en: PHP Mail Enabled
vi: Đã bật thư PHP

en: PROCESSING ...
vi: CHẾ BIẾN ...

en: Package
vi: Gói

en: Package Name
vi: Tên gói hàng

en: Packages
vi: Gói

en: Packages are incompatible with API Key Authentication.
vi: Các gói không tương thích với Xác thực khóa API.

en: Parent
vi: Cha mẹ

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Passwords do not match
vi: Mật khẩu không phù hợp

en: Path
vi: Con đường

en: Per Domain
vi: Mỗi tên miền

en: Plan
vi: Kế hoạch

en: Please confirm action.
vi: Vui lòng xác nhận hành động.

en: Please fill out all sections of the form.
vi: Vui lòng điền vào tất cả các phần của mẫu.

en: Please try again later or contact support.
vi: Vui lòng thử lại sau hoặc liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Please try again or contact support.
vi: Vui lòng thử lại hoặc liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Please try again.
vi: Vui lòng thử lại.

en: Plugin installation will run in background.
vi: Cài đặt plugin sẽ chạy trong nền.

en: Plugins
vi: bổ sung

en: Port
vi: Hải cảng

en: Post Max Size
vi: Đăng kích thước tối đa

en: PostgreSQL Support
vi: Hỗ trợ PostgreSQL

en: Primary Color (Header, Active Buttons / Text, Etc.)
vi: Màu chính (Tiêu đề, Nút / Văn bản hoạt động, v.v.)

en: Priority
vi: Sự ưu tiên

en: Process
vi: Quá trình

en: Process Error (Code: 18). Please contact support.
vi: Lỗi quá trình (Mã: 18). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Process Error (Code: 19). Please contact support.
vi: Lỗi quá trình (Mã: 19). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Processing
vi: Chế biến

en: Profile Page Enabled
vi: Trang hồ sơ được kích hoạt

en: Protocol
vi: Giao thức

en: Proxy
vi: Ủy quyền

en: Proxy Connect Timeout
vi: Hết thời gian kết nối proxy

en: Proxy Extensions
vi: Tiện ích mở rộng proxy

en: Proxy Read Timeout
vi: Hết thời gian đọc proxy

en: Proxy Send Timeout
vi: Hết thời gian gửi proxy

en: Proxy Server
vi: Máy chủ proxy

en: Proxy Support
vi: Hỗ trợ proxy

en: Proxy Template
vi: Mẫu proxy

en: Pub Key
vi: Khóa quán rượu

en: Purple
vi: Màu tím

en: Quota
vi: Hạn ngạch

en: RECORD
vi: GHI LẠI

en: RECORDS
vi: HỒ SƠ

en: RRD Graphs
vi: Đồ thị RRD

en: Ranges are acceptable
vi: Phạm vi được chấp nhận

en: Rebuild Account
vi: Xây dựng lại tài khoản

en: Rebuild Cron
vi: Tái tạo Cron

en: Rebuild DB
vi: Xây dựng lại DB

en: Rebuild DNS
vi: Xây dựng lại DNS

en: Rebuild Mail
vi: Xây dựng lại thư

en: Rebuild Web
vi: Xây dựng lại web

en: Recommended 134x24px .png or .gif. (.png, .gif, .jpg, and .jpeg up to 1MB allowed.)
vi: Đề xuất 134x24px .png hoặc .gif. (.png, .gif, .jpg và .jpeg cho phép tối đa 1MB.)

en: Recommended 32x32px .ico
vi: Đề xuất 32x32px .ico

en: Recommended 40x40px .png or .gif. (.png, .gif, .jpg, and .jpeg up to 1MB allowed.)
vi: Đề xuất 40x40px .png hoặc .gif. (.png, .gif, .jpg và .jpeg cho phép tối đa 1MB.)

en: Record
vi: Ghi lại

en: Records
vi: Hồ sơ

en: Recover Password
vi: Khôi phục mật khẩu

en: Register
vi: Đăng ký

en: Registrations Enabled
vi: Đăng ký kích hoạt

en: Release
vi: Giải phóng

en: Remove One
vi: Xóa một

en: Reseller Role
vi: Vai trò người bán lại

en: Reset
vi: Cài lại

en: Reset to Defaults
vi: Đặt lại về Mặc định

en: Restart
vi: Khởi động lại

en: Restart System?
vi: Khởi động lại hệ thống?

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Restore All
vi: Khôi phục lại tất cả

en: Restore Scheduled!
vi: Khôi phục theo lịch trình!

en: Restrict users so that they cannot use SSH and access only their home directory. This is a commercial module, you would need to purchace license key to enable it.
vi: Hạn chế người dùng để họ không thể sử dụng SSH và chỉ truy cập thư mục chính của họ. Đây là một mô-đun thương mại, bạn sẽ cần phải mua khóa giấy phép để kích hoạt nó.

en: Result
vi: Kết quả

en: Rule
vi: Qui định

en: Rules
vi: Quy tắc

en: Run Command
vi: Chạy lệnh

en: Runtime
vi: Thời gian chạy

en: SFTP Chroot
vi: Chroot SFTP

en: SMTP Encryption
vi: Mã hóa SMTP

en: SMTP Host
vi: Máy chủ SMTP

en: SMTP Password
vi: Mật khẩu SMTP

en: SMTP Port
vi: Cổng SMTP

en: SMTP Username
vi: Tên người dùng SMTP

en: SOA (Start of Authority)
vi: SOA (Bắt đầu quyền hạn)

en: SSH Access
vi: Truy cập SSH

en: SSL Certificate
vi: Chứng chỉ SSL

en: SSL Certificate Authority / Intermediate
vi: Cơ quan cấp chứng chỉ SSL / Trung cấp

en: SSL Directory
vi: Thư mục SSL

en: SSL Domains
vi: Tên miền SSL

en: SSL Key
vi: Khóa SSL

en: SSL Setting
vi: Cài đặt SSL

en: SSL Support
vi: Hỗ trợ SSL

en: STATUS
vi: TRẠNG THÁI

en: SUSPENDED
vi: XÁC NHẬN

en: Saturday
vi: ngày thứ bảy

en: Save
vi: Tiết kiệm

en: Save Form
vi: Lưu biểu mẫu

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Results
vi: kết quả tìm kiếm

en: Search...
vi: Tìm kiếm...

en: Secondary Color (Buttons / Text)
vi: Màu phụ (Nút / Văn bản)

en: Security Level
vi: Cấp độ bảo mật

en: Send Credentials To Email
vi: Gửi thông tin xác thực đến email

en: Send FTP Credentials to Email:
vi: Gửi thông tin đăng nhập FTP đến email:

en: Send Notification
vi: Gửi thông báo

en: Send Notifications
vi: Gửi thông báo

en: Send Timeout
vi: Gửi thời gian chờ

en: Send To:
vi: Gửi đến:

en: September
vi: Tháng Chín

en: Serial
vi: Nối tiếp

en: Server
vi: Người phục vụ

en: Server Configuration
vi: Cấu hình máy chủ

en: Server Error (Code: 13). Please contact support.
vi: Lỗi máy chủ (Mã: 13). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Server Error (Code: 14). Please contact support.
vi: Lỗi máy chủ (Mã: 14). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Server Error (Code: 16). Please contact support.
vi: Lỗi máy chủ (Mã: 16). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Server Error (Code: 17). Please contact support.
vi: Lỗi máy chủ (Mã: 17). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Server Status
vi: Tình trạng máy chủ

en: Server Timezone
vi: Múi giờ máy chủ

en: Server or form error (Code: 3). Please contact support.
vi: Lỗi máy chủ hoặc biểu mẫu (Mã: 3). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Shared
vi: Đã chia sẻ

en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Show
vi: Chỉ

en: Sign In to
vi: Đăng nhập vào

en: Sign Up
vi: Đăng ký

en: Sign in
vi: Đăng nhập

en: Sign up for
vi: Đăng ký cho

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Site Name
vi: Tên trang web

en: Size
vi: Kích thước

en: Softaculous
vi: Mềm mại

en: Softaculous Enabled
vi: Kích hoạt mềm

en: Softaculous is a great Auto Installer having 426 great scripts, 1115 PHP Classes and we are still adding more. Softaculous is ideal for Web Hosting companies and it could give a significant boost to your sales. These scripts cover most of the uses a customer could ever have. We have covered a wide array of Categories so that everyone could find the required script one would need to power their Web Site.
vi: Softacificent là một Trình cài đặt tự động tuyệt vời có 426 tập lệnh tuyệt vời, 1115 Lớp PHP và chúng tôi vẫn đang bổ sung thêm. Softacious là lý tưởng cho các công ty Web Hosting và nó có thể giúp tăng doanh số đáng kể của bạn. Các kịch bản này bao gồm hầu hết các ứng dụng mà khách hàng có thể có. Chúng tôi đã đề cập đến một loạt các Danh mục để mọi người có thể tìm thấy tập lệnh cần thiết mà người ta sẽ cần để cung cấp năng lượng cho Trang web của họ.

en: Start
vi: Khởi đầu

en: State / Province
vi: Bang / tỉnh

en: Statistics
vi: Số liệu thống kê

en: Statistics Authorization
vi: Ủy quyền thống kê

en: Stats
vi: Số liệu thống kê

en: Status
vi: Trạng thái

en: Stop
vi: Dừng lại

en: Subject
vi: Môn học

en: Submit
vi: Gửi đi

en: Successfully Created!
vi: Thành công trong việc tạo ra!

en: Successfully Deleted!
vi: Đã xóa thành công!

en: Successfully Updated!
vi: Cập nhật thành công!

en: Successfully updated!
vi: Cập nhật thành công!

en: Sunday
vi: chủ nhật

en: Support
vi: Ủng hộ

en: Support URL
vi: URL hỗ trợ

en: Suspend
vi: Đình chỉ

en: Suspend Cron Job
vi: Đình chỉ công việc định kỳ

en: Suspend DNS Domain
vi: Đình chỉ tên miền DNS

en: Suspend Database
vi: Đình chỉ cơ sở dữ liệu

en: Suspend Mail Account
vi: Đình chỉ tài khoản thư

en: Suspend Mail Domain
vi: Đình chỉ tên miền thư

en: Suspend Rule
vi: Tạm dừng quy tắc

en: Suspend Web Domain
vi: Đình chỉ tên miền web

en: Suspended
vi: Đình chỉ

en: System Error (Code: 12). Please contact support.
vi: Lỗi hệ thống (Mã: 12). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: System Error (Code: 15). Please contact support.
vi: Lỗi hệ thống (Mã: 15). Vui lòng liên hệ với bộ phận hỗ trợ.

en: TTL (Time To Live)
vi: TTL (Thời gian để sống)

en: TTL (Time-To-Live)
vi: TTL (Thời gian sống)

en: Template
vi: Bản mẫu

en: Theme
vi: Chủ đề

en: This is an example plugin.
vi: Đây là một plugin ví dụ.

en: Thursday
vi: Thứ năm

en: Time
vi: Thời gian

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Total Disk Space
vi: Tổng dung lượng đĩa

en: Tuesday
vi: Thứ ba

en: Type
vi: Kiểu

en: Type directory name, one per line. To exlude all dirs use *
vi: Nhập tên thư mục, một trên mỗi dòng. Để loại trừ tất cả các thư mục sử dụng *

en: Type domain name, one per line. To exclude all domains use *. To exclude specific accounts use following format: domain.com:info:support:postmaster
vi: Nhập tên miền, mỗi tên một dòng. Để loại trừ tất cả các tên miền sử dụng *. Để loại trừ các tài khoản cụ thể, hãy sử dụng định dạng sau: domain.com:info:support:postmaster

en: Type domain name, one per line. To exclude all domains use *. To exclude specific directories use the following format: domain.com:public_html/cache:public_html/tmp
vi: Nhập tên miền, mỗi tên một dòng. Để loại trừ tất cả các tên miền sử dụng *. Để loại trừ các thư mục cụ thể, hãy sử dụng định dạng sau: domain.com:public_html/cache:public_html/tmp

en: Type full database name, one per line. To exclude all databases use *
vi: Nhập tên cơ sở dữ liệu đầy đủ, mỗi tên một dòng. Để loại trừ tất cả các cơ sở dữ liệu sử dụng *

en: UPDATING NS ...
vi: CẬP NHẬT NS ...

en: UPDATING SETTINGS ...
vi: CẬP NHẬT CÀI ĐẶT ...

en: USER
vi: NGƯỜI SỬ DỤNG

en: Unavailable
vi: Không có sẵn

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Unlimited
vi: Vô hạn

en: Unsuspend
vi: Không ngờ

en: Unsuspend Cron Job
vi: Công việc không mong muốn

en: Unsuspend DNS Domain
vi: Tên miền DNS không mong muốn

en: Unsuspend Database
vi: Cơ sở dữ liệu không mong muốn

en: Unsuspend Mail Account
vi: Tài khoản thư không mong muốn

en: Unsuspend Mail Domain
vi: Tên miền thư không mong muốn

en: Unsuspend Rule
vi: Quy tắc không mong muốn

en: Unsuspend Web Domain
vi: Tên miền không mong muốn

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update Account
vi: Cập nhật tài khoản

en: Update All
vi: Cập nhật tất cả

en: Update Counters
vi: Cập nhật Bộ đếm

en: Update Cron
vi: Cập nhật Cron

en: Update Database
vi: Cập nhật cơ sở dữ liệu

en: Update Domain
vi: Cập nhật tên miền

en: Update IP
vi: Cập nhật IP

en: Update Package
vi: Cập nhật gói

en: Update Profile
vi: Cập nhật hồ sơ

en: Update Record
vi: Cập nhật hồ sơ

en: Update Rule
vi: Cập nhật quy tắc

en: Update Settings
vi: Cập nhật cài đặt

en: Update User
vi: Cập nhật người dùng

en: Updates
vi: Cập nhật

en: Upload Max Filesize
vi: Tải lên tối đa tập tin

en: Uptime
vi: Thời gian hoạt động

en: Uptime:
vi: Thời gian hoạt động:

en: Use Domain Hostname
vi: Sử dụng tên máy chủ tên miền

en: Use Local-Part
vi: Sử dụng phần cục bộ

en: Use Server Hostname
vi: Sử dụng tên máy chủ

en: User
vi: Người sử dụng

en: User Dir
vi: Hướng dẫn sử dụng

en: User Directories
vi: Thư mục người dùng

en: User Log
vi: Nhật ký người dùng

en: User Stats
vi: Số liệu thống kê người dùng

en: Username
vi: tên tài khoản

en: Username / Password
vi: Tên đăng nhập / Mật khẩu

en: Users
vi: Người dùng

en: VWI Branding in Footer
vi: Thương hiệu VWI ở Footer

en: Value
vi: Giá trị

en: Version
vi: Phiên bản

en: Vesta API Key
vi: Khóa API Vesta

en: Vesta Admin Password
vi: Mật khẩu quản trị Vesta

en: Vesta Admin Username
vi: Tên người dùng quản trị Vesta

en: Vesta Control Panel Plugins
vi: Pluga Bảng điều khiển Vesta

en: Vesta Host Address
vi: Địa chỉ máy chủ Vesta

en: Vesta Port
vi: Cảng Vesta

en: Vesta Web Interface
vi: Giao diện web Vesta

en: VestaCP Host URL or IP Address
vi: Địa chỉ IP hoặc địa chỉ IP của VestaCP

en: View Configuration / MySQL
vi: Xem cấu hình / MySQL

en: View Configuration / NGINX
vi: Xem cấu hình / NGINX

en: View Configuration / PHP
vi: Xem cấu hình / PHP

en: View Logs
vi: Xem các bản ghi

en: View Stats
vi: Xem số liệu thống kê

en: Wait Timeout
vi: Thời gian chờ

en: Warnings Enabled
vi: Cảnh báo được kích hoạt

en: Web Aliases
vi: Bí danh web

en: Web Data
vi: Dữ liệu web

en: Web Domains
vi: Tên miền web

en: Web Enabled
vi: Kích hoạt web

en: Web Server
vi: Máy chủ web

en: Web Statistics
vi: Thống kê web

en: Web Template
vi: Mẫu web

en: Webmail URL
vi: URL webmail

en: Wednesday
vi: Thứ tư

en: Weekly
vi: Hàng tuần

en: Worker Connections
vi: Kết nối công nhân

en: Worker Processes
vi: Quy trình công nhân

en: Yearly
vi: Hàng năm

en: Yes
vi: Đúng

en: Yes, delete it!
vi: Vâng, xóa nó đi!

en: You won't be able to revert this!
vi: Bạn sẽ không thể hoàn nguyên điều này!

en: auth method
vi: phương pháp xác thực

en: ban for IP
vi: cấm IP

en: by Carter Roeser
vi: bởi Carter Roeser

en: days
vi: ngày

en: every
vi: mỗi

en: every day
vi: Hằng ngày

en: every even day
vi: mỗi ngày chẵn

en: every even month
vi: mỗi tháng chẵn

en: every hour
vi: mỗi tiếng

en: every minute
vi: mỗi phút

en: every month
vi: mỗi tháng

en: every odd day
vi: mỗi ngày lẻ

en: every odd month
vi: mỗi tháng lẻ

en: every two hours
vi: cứ sau hai giờ

en: every two minutes
vi: cứ hai phút một lần

en: hostname
vi: tên máy chủ

en: hours
vi: giờ

en: phpMyAdmin URL
vi: URL phpMyAdmin

en: phpPgAdmin URL
vi: URL phpPgAdmin

en: port
vi: Hải cảng

en: security
vi: Bảo vệ

en: updated
vi: cập nhật

en: weekdays (5 days)
vi: các ngày trong tuần (5 ngày)

en: weekend (2 days)
vi: cuối tuần (2 ngày)
